Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 63

Chủ đề: Các bác nghĩ sao về con khủng long này? Sony RX10

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Nó k0 chỉ là CZ, mà là CZ T* không biết sensor 1" có phát huy hết khả năng của nó không. Chớ mấy máy compact nhỏ của Sony dù là CZ cũng k0 có gì đặc sắc.
    Theo e nghĩ mắt bác đã quen với các ok cao cấp, "ảnh dưới 10k usd" k0 làm bác phê. Với cái ok hơn 2 triệu USD thì các ok trên 4r này thuộc loại bình dân bác ạ. Nhìn lên bầu trời để làm ta khiêm tốn hơn.

Rất ít ảnh demo của RX10, lạ nhỉ ?

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    Theo e nghĩ mắt bác đã quen với các ok cao cấp, "ảnh dưới 10k usd" k0 làm bác phê. Với cái ok hơn 2 triệu USD thì các ok trên 4r này thuộc loại bình dân bác ạ. Nhìn lên bầu trời để làm ta khiêm tốn hơn.

Rất ít ảnh demo của RX10, lạ nhỉ ?
    Dạ em có chơi ok cao cấp đâu.
    Em so là so với đồng hạng bác ạ.
    Với DSLR đang gắn ống kính Nhật, mà chuyển qua gắn CZ T* vào thì ra ảnh rất khác biệt.
    Còn với máy compact sensor nhỏ thì Leica và CZ T* so với các hãng khác, hình như cũng vậy vậy à... :D
    Còn như CZ gắn trên điện thoại Nokia N8 thì vẫn thua mấy máy compact bình dân.

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Còn với máy compact sensor nhỏ thì Leica và CZ T* so với các hãng khác, hình như cũng vậy vậy à...
    E cũng nghĩ giống bác, hay là e gà quá k0 thấy khác biệt,
    là e nói "mắt bác đã quen ". sao e nghi ngờ các loại "ok hợp tác" này bác ạ, bác có nghĩ vậy ko ?

E cũng nghĩ giống bác, hay là e gà quá k0 thấy khác biệt,
    là e nói "mắt bác đã quen ". sao e nghi ngờ các loại "ok hợp tác" này bác ạ, bác có nghĩ vậy ko ?
    Em nghĩ các ok Leica, CZ hay Schneider trên các máy compact chắc chỉ mang mác của thương hiệu ok nổi tiếng, cùng với công thức sắp xếp hoạt động các thấu kính và các lá khẩu. Còn phần nguyên liệu, chế tạo, lắp ráp chắc là do các hãng máy ảnh.

CZ trên mấy cái compact hay đt có khi toàn nhựa thậm chí chỉ là phim thôi ko phải thủy tinh đâu hehe

Điều làm nên thành công ngoài mong đợi của rx seri (rx1/rx100m12) chủ yếu là ống kính, đến 7 phần, 3 phần là do sensor thôi, thế nên rx10 này vẫn bán chạy thôi ạ, sắp tới lại nhiều người cuồng thôi, Sony dạo này hot quá!

Olympus mới ra con này đua theo RX10 nè: http://www.dpreview.com/news/2013/10...itle_0_2#specs
    Còn thua xa RX10, nhưng kiểu dáng đẹp-gọn. Giá cũng hợp lý.

bác FX3, e đang rối trí chọn lựa bác lại đưa thêm con này khó nghĩ quá nhá.

qua xem box Alpha A7/A7R cũng thấy đang rối tinh về vụ "FF ngàm E" hay là e xốp RX10, ngại thay len này nọ lích kích lắm. và coi như tạm biệt FF vì trong 3 năm nữa chưa cướp đâu ra tiền.
    .NGON BỔ RẺ

bác FX3, e đang rối trí chọn lựa bác lại đưa thêm con này khó nghĩ quá nhá.

qua xem box Alpha A7/A7R cũng thấy đang rối tinh về vụ "FF ngàm E" hay là e xốp RX10, ngại thay len này nọ lích kích lắm. và coi như tạm biệt FF vì trong 3 năm nữa chưa cướp đâu ra tiền.
    FF là một đẳng cấp rất khác đó bác. Nếu bác có điều kiện thì nên chọn body A7 + lens zoom 1 khẩu (f4 cho rẻ) là cũng đủ đa dụng rồi, ko cần phải thay lens tháo ra gắn vào. Nếu bác sợ mình lăn tăn đua đòi lens này lens nọ thì chọn RX10 cho nó lành, hihi. Em cũng vì cái tính hay lườm ngang nguýt dọc mà vẫn chưa dám chơi máy ảnh lens rời, hihi.
    Được sửa bởi Metal_Fx3 lúc 04:46 PM ngày 29-10-2013

Các bác vào xem test ảnh Sony RX10 đây:
    http://www.photoreview.com.au/review...-sony-dsc-rx10

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng