Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Vui lòng cho mình hỏi lens cho nex có đồ giả không.

Vui lòng cho mình hỏi lens cho nex có đồ giả không.

Mình mới tập tành chụp ảnh thôi, đang tính nâng cấp lens cho cái sony nex của mình nhưng băn khoăn quá. Thấy giá trên web chính thức của sony VN và sony store lúc nào cũng cao hơn các cửa tiệm trên mạng gần gấp đôi. Chẳng hạn như cái len cơ bản sel 1855, sony để giá 6,5tr nhưng mấy bác thương gia trên mạng bán có 3,5tr. Thấy rẻ hơn mình cũng ham nhưng lại sợ đồ giả quá. Không biết lens cho nex có đồ giả không? Rất mong được các bạn có kinh nghiệm tư vấn.

Thumbs down

hic hic đến khổ -_-" chả biết nói gì =))) Giá chung mọi người bán 2nd khoảng 2tr5 - 3tr> nhé tùy là loại Bạc hay Đen của Nex7 thôi
    Được sửa bởi myadidas lúc 07:04 AM ngày 16-10-2013

Quote Được gửi bởi hieugiamun View Post
    Mình mới tập tành chụp ảnh thôi, đang tính nâng cấp lens cho cái sony nex của mình nhưng băn khoăn quá. Thấy giá trên web chính thức của sony VN và sony store lúc nào cũng cao hơn các cửa tiệm trên mạng gần gấp đôi. Chẳng hạn như cái len cơ bản sel 1855, sony để giá 6,5tr nhưng mấy bác thương gia trên mạng bán có 3,5tr. Thấy rẻ hơn mình cũng ham nhưng lại sợ đồ giả quá. Không biết lens cho nex có đồ giả không? Rất mong được các bạn có kinh nghiệm tư vấn.
    Đó là giá mặt bằng chung rồi bác. Còn đồ giả máy ảnh là 1 trong những món bác ko phải lo. Điện thoại TQ nó làm giả ầm ầm vì chỉ có cái vỏ gắn với vài 3 cái mạch là xong. Còn máy ảnh + lens thì nguyên hệ thấu kính, cơ khí và cái sensor đó TQ chưa đủ khả năng làm đâu bác. :D. Khi mua bác cần kiểm tra kỹ xem có phải lens hàng lỗi hay đã tháo ra chưa là ok.
    Sony A77 + SAL 16-50 F2.8 + HVL-F58AM

Quote Được gửi bởi hieugiamun View Post
    Hình như bạn hiểu nhầm về 1 vấn đề giá rẻ hơn giá chính thức = có thể là đồ giả và ví dụ bạn đưa ra nhằm vào loại len "Kit" theo máy

1) Hiện chưa phát hiện đồ giả tại VN
    2) Len Kit len "tặng kèm" 16mm chẳng hạn được đề giá chính hãng khá cao nhưng vì là "hàng kèm theo" nên có nhiều người ngay khi mua về không xài mà bỏ tiền mua len phù hợp với mình ... Nhiều người như thế nên cung lớn hơn cầu --> giảm giá = 1/2 thậm chí 1/3 (vì thực ra hầu như ai cũng có mà không xài)
    3) hàng giảm giá theo chính sách khuyến mãi được "canh" đúng lúc để mua
    4) Xài rồi ...

Còn nhiều yếu tố nữa chính thức lẫn không chính thức mà 1 trong những yếu tố không chính thức là "hàng kèm theo" thường được yết giá cao để tăng giá trị hàng kèm (thủ thuật kinh doanh. Vdụ: Mua máy 15trđ tặng thẻ nhớ giá 150trđ rồi lấy đại 1 cái thẻ nhớ vớ vẩn dán nhãn mác riêng vào giá khoảng 150k đưa lên trang web yết giá 150trđ và ... tặng cho bạn - Chú ý Ví dụ nêu sử dụng thủ thuật "nói vống" cho ấn tượng dễ hiểu không phải là thật)
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Tks các bác nhiều nhé, em đã hiểu rồi ạh

hehe, thằng nào đủ trình độ để làm lens giả thì cũng phải mua dùng thử )