Trang 14 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314
Hiển thị kết quả từ 131 đến 135 / 135

Chủ đề: Các bác đánh giá như thế nào về câu chuyện Na Sơn

Bạn dragonfly có vẻ là nhà sưu tầm những chuyện không may trong xã hội. Đọc thấy mà khiếp! Tôi tưởng tượng là vận không may sẽ đến với tôi và những công dân Mỹ khác trong một ngày rất gần. Những chuyện rùng rợn như vậy cũng sẽ làm nản chí những người muốn đến Mỹ nay mai!

Tôi chỉ hy vọng là bạn sẽ có một cái nhìn phóng khoáng và lạc quan hơn. Quốc gia nào cũng thế, không nơi nào là thiên đường. Bạn hãy vào website của Bộ Tư Pháp Liên Bang để xem thống kê về tội phạm (http://www.bjs.gov/). Nó chứa bao nhiêu dữ kiện mà bạn đang cần. Bạn đã đi vào phạm trù socioeconomic criminology khi nói đến cảnh sát phản ứng chậm hoặc không muốn phản ứng trong khu nghèo. Tôi có thể bàn luận rất lâu với bạn về vấn đề này nhưng nó đi quá xa với chủ đề và tôi cảm thấy khó nói chuyện với một người đã có thành kiến xấu về môi trường họ đang sống trong đó.

Nhiều khi bạn phải đổi chỗ ở hoặc thay hẳn môi trường quen biết chung quanh của bạn để xem quan điểm có bớt bi quan đi không.

Tôi xin lỗi đã vi phạm lỗi chính tả. Xa nhà gần 40 năm nên chữ nghĩa cũng quên dần. Thứ lỗi cho tôi nhé bạn!

Thôi mình chạy theo anh HaoVo vậy.
    Thông báo là mình dọn sạch căn lều của chú TOM đi chổ khác vậy.
    Bye Bye VNPhoto.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Hai anh bạn già TOM và Haovo. Please don't! I am begging you guys!

@Văn Khoa: Em không phản bác cách nhìn nhận của bác và em cũng không cực đoan như bác dragonfly39. Cách nhìn nhận của em về vấn đề trong topic này thì em có post rõ ah.

Em đóng thread này lại vì:
    - Các TV đã trình bày quan điểm của mình rõ ràng qua bài viết rồi.
    - Việc tranh luận đã vượt quá sự kiện ban đầu của thread, không còn là nơi tán gẫu, xã căng thẳng.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 14 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314