Trang 11 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 135

Chủ đề: Các bác đánh giá như thế nào về câu chuyện Na Sơn

Ối giời ơi, nhộn nhịp quá! Lại còn liên quan đến chuyện cảnh sát bạo hành xứ Cờ Hoa nữa. Tất cả cũng tại vì Na Sơn!

Định viết về thêm về khía cạnh "police brutality" ở xứ Mỹ nhưng nó sẽ dài, nên thôi. Tuy thế nhưng tôi cũng không phủ nhận vấn đề nhức nhối này. Đúng là không phải cái gì nước Mỹ cũng hay. Nhưng cái hay là những gì sẽ xảy ra sau khi cảnh sát bị kết án bạo hành với người dân? Nếu biết thêm về những cái due process xảy ra sau đó thì khó có quốc gia nào địch lại nước Mỹ!

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Bây giờ câu chuyện mấy bác lại kéo bác phóng viên Minh Hoàng gì đó vào đống bầy nhầy này.

Từ một câu chuyên của một cá nhân trở thành câu chuyện của nghề nghiệp nhiếp ảnh rồi sang qua thành tư cách của dân Việt rổi tới luôn chuyện quốc tế nhìn dân trí VN.

Thắc mắc :
    Bác Minh Hoàng củng làm phóng .... viên y chang như Nason phải không? Có mặt tại lúc đó? Cùng chụp một tấm hình? Và bác NaSon chụp xong rồi làm cảnh sát giao thông giử trật tự cho bác MH chụp hình? v.v. và v.v.

Mình không có mặt tại lúc đó như đa số những người tham gia trong topic này chỉ nghe "người ta nói" rồi suy diễn mà thôi. Mỉnh chỉ là người ngoại cuộc nhưng củng muốn vì ích lợi của dân chúng nên đành phải giống như bác Nason hay anh chàng anh chàng cởi trần xăm trổ đầy mình tự động cho mình có quyền làm CS để điều tra sư việc cho ra lẻ.

Mình không muốn kéo ai vào cái đống lầy này vì mình đã cố gắng bỏ nó lại ở bên kia bờ suối.
    em biết bác cũng khá lớn tuổi có khi lớn tuổi hơn cả bố em, nên em nghĩ bác rất khó chấp nhận người dưới "bất kính" ng trên.

ở Topic này bác thể hiện rõ quan điểm là cách hành xử của Nasơn là sai vậy em xin mạn phép dc hỏi Thuytram_dep cùng Bác Tom cũng rất mong dc nhận trả lời cho những điểm sau :

1. Bác già áo trắng đầu bạc lao ra giữa đường như thế đúng hay sai

2. căn cứ vào hình chụp từ máy NaSơn thì bức hình "kiệt tác" dc chụp trc khi anh ấy có hành động bị cho là "đẩy" ng khác trở lại hàng

3. liệu có sự bình đẳng giữa 1 người có đeo thẻ tác nghiệp dc chính BTC công nhận và 1 người bình thường cùng xuất hiện ở 1 vị trí mà người đeo thẻ có nhiệm vụ phải làm việc và người ko đeo thẻ vốn ko dc phép xâm phạm.

4. bác nghĩ cái thẻ tác nghiệm dc BTC cung cấp nó có tác dụng gì ? nếu thẻ cấp cho phóng viên ảnh mà người làm phóng viên ảnh lại ko có quyền dọn quang hiện trường làm việc của anh ta thì cái thẻ đó nó để làm gì ?????

5. về mặc sức khỏe thể chất lẫn tâm lí thì Nasơn và ông già áo trắng có bình đẳng ko ? trông ông già ấy khỏe lắm ko bị thiểu năng hay ốm yếu gì cả thì tại sao lại cho rằng Nasơn ức hiếp ông ấy

6. xét về mặt quyền và nghĩ vụ thì Nasơn đều vượt trội hẳn so với ông già tóc bạc, chí có tuổi là ông ấy vượt trội hơn ? vậy khi lớn tuổi ta dc xét chiến thắng sao.

7. nếu chỉ dùng 2 từ đúng và sai cho để miêu hành động của Nasơn và ông già tóc bạc thì :
    - NaSơn làm đúng hay sai
    - ông già tóc bạc đúng hay sai

và sau khi chúng ta thể hiện cái nhìn ở 7 điểm đó vậy rốt cuộc chúng ta đánh giá giá trị Đạo Đức của 1 con người thế nào đây ?????
    0902742790
    Flik
    Facebook

Trà lời câu hỏi số 7.
    7. nếu chỉ dùng 2 từ đúng và sai cho để miêu hành động của Nasơn và ông già tóc bạc thì :
    - NaSơn làm đúng hay sai

Đây là một cái nhìn sai lầm về pháp luật cho những người không có ý thức về phải trái.
    Một người bị cảnh sát chân lại trong một đoàn xe chạy nhanh. Anh ta nói một cách rất thơ ngây và vô tội -> "Sao mấy người kia củng chạy nhanh mà anh lại chỉ bắt phạt tôi".

Trả lời câu hỏi số 7 quá dể dàng tại sao phải dối lòng cái kiểu "Mọi người tham nhủng nên tôi củng tham nhủng" hay "Người ta làm bậy không sao, tôi củng làm bậy sao lại ném đá"
    Trả lời ngay cho câu hỏi số 7 là bác già tóc bạc có lổi (tôi chưa hề nói là bác ta vô tội)
    Và Anh NaSon củng sai khi áp dụng chuyện tay chân với người khác (bất kể già trẻ bé lớn).

Và cái topic này nói về chuyện sai trái của bác NaSon không phải nói về chuyện phải trái của ông già tóc bạc.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Ối giời ơi, nhộn nhịp quá! Lại còn liên quan đến chuyện cảnh sát bạo hành xứ Cờ Hoa nữa. Tất cả cũng tại vì Na Sơn!

Định viết về thêm về khía cạnh "police brutality" ở xứ Mỹ nhưng nó sẽ dài, nên thôi. Tuy thế nhưng tôi cũng không phủ nhận vấn đề nhức nhối này. Đúng là không phải cái gì nước Mỹ cũng hay. Nhưng cái hay là những gì sẽ xảy ra sau khi cảnh sát bị kết án bạo hành với người dân? Nếu biết thêm về những cái due process xảy ra sau đó thì khó có quốc gia nào địch lại nước Mỹ!
    Về cảnh sát Hoa Kỳ bạo hành thì thĩnh thoãng cũng xãy ra, thậm chí cảnh sát đi đòi nợ thuê cho giang hồ nữa. Nhưng khi bị phát hiện thì tất cả đều phải ra Tòa. Dân gốc Việt , gốc Mexico cũng xuống đường bày tỏ phẩn nộ, cũng biểu tình phản đối chính quyền , nhưng chẵng có mống nào trả thẻ xanh , quay về đất mẹ. Hi hi ....trái lại càng ngày càng kéo sang cái xứ cảnh sát bạo hành này thêm đông. Kể cũng lạ, chính phủ Cờ Hoa có mời đám dân Việt , Mễ này sang cư ngụ đâu? Cạy cục, lo giấy tờ, tự động xếp hàng trước số 4 Lê Duẫn xin được di dân sang Mẽo, rồi khi sang được, thấy đời không như mơ thì mở miệng than phiền. Thân ăn nhờ ở đậu, nếu ko thích thì go home, chính phủ Mẽo càng mừng vì nhẹ gánh lo.
    Được sửa bởi mimhnhut lúc 04:15 AM ngày 22-10-2013
    Nothing.

hihi topic vui nhỉ .càng lúc chiến sự càng lan rộng !!!! cơ mà em thấy bác nào cũng đúng .hihi . cái này là online thôi, chứ em mà ở gần các bác em mời các bác ra làm vài chai để bàn chuyện này ,khéo ko lại có bác ăn uống phải có người bưng ko chừng hihihi . già trẻ lớn bé ,nước trong nước ngoài có mặt cả .thêm nữa đi các bác !!!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Trà lời câu hỏi số 7.
    - NaSơn làm đúng hay sai

Đây là một cái nhìn sai lầm về pháp luật cho những người không có ý thức về phải trái.
    Một người bị cảnh sát chân lại trong một đoàn xe chạy nhanh. Anh ta nói một cách rất thơ ngây và vô tội -> "Sao mấy người kia củng chạy nhanh mà anh lại chỉ bắt phạt tôi".

Trả lời câu hỏi số 7 quá dể dàng tại sao phải dối lòng cái kiểu "Mọi người tham nhủng nên tôi củng tham nhủng" hay "Người ta làm bậy không sao, tôi củng làm bậy sao lại ném đá"
    Trả lời ngay cho câu hỏi số 7 là bác già tóc bạc có lổi (tôi chưa hề nói là bác ta vô tội)
    Và Anh NaSon củng sai khi áp dụng chuyện tay chân với người khác (bất kể già trẻ bé lớn).

Và cái topic này nói về chuyện sai trái của bác NaSon không phải nói về chuyện phải trái của ông già tóc bạc.
    Hì bác Old Man cãi nhau với thể loại đấy làm gì.
    Giờ em biết Việt Nam nhà báo kiêm luôn nghề giang hồ, có quyền hành như công an và dân phòng, trong thẻ có ghi có quyền giữ trật tự công cộng và có quyền giải tán đám đông nơi công cộng để lấy chỗ cho mình chụp hình. Hô hô nhà báo Việt Nam chắc nhiều quyền nhất thế giới luôn. Mấy cụ gì đấy đi Syria Iraq né đạn làm gì, cứ sang Việt Nam làm nhà báo sẵn làm luôn công an, oai như cóc.
    Được sửa bởi Kyon Thinh lúc 04:43 AM ngày 22-10-2013
    Sony A850,Rolleiflex 3.5E, Bronica EC TL,Mamiya RZ67.

Trà lời câu hỏi số 7.
    - NaSơn làm đúng hay sai

Nếu ko trải qua cả 7 điểm thì cuối mất hay rồi

Nếu bác già áo trắng sai thì phải có ng sửa sai chứ, sửa sai có nhiều cách

- nhẹ nhàng nói chuyện
    - tiếp tục nhẹ nhàng nói chuyện lần 2
    - lớn tiếng nhắc nhở
    - cưỡng chế khi biện pháp nhắc nhở ko thành công

Em vẫn ko thấy Na sơn sai chỗ nào cả ????

Nếu cưỡng chế để nguyên kẻ xâm phạm thì là việc nên làm ?????

Hay là chạy đi kiếm cảnh vệ nhờ can thiệp?

Vậy em lại hỏi tiếp là sau khi nhắc nhở bác già đầu bạc vẫn ko nghe thì ta làm sao:

1. Kêu cảnh vệ lại giải quyết, việc này mất thời gian, gây bất lợi cho việc chính là bỏ qua nhiều khoảng khắc khác của nhiếp ảnh
    2. Cứ cưỡng chế đi, cho nhanh rùi làm việc khác
    3. Kệ lão già, lão làm gì cũng dc, mình đi chỗ khác <- dung túng cái sai vậy luôn sao

Cái chính là các bác về phe lão già vô ý thức đã tự nâng cấp việc Ns xô cưỡng chế ông già thành xô đẩy, bọn trẻ nít ít học nó dùng từ xô đẩy đã đành, các bác ở đây học nhiều hiểu rộng, nhìn 1 tấm ảnh rất giới hạn về mặt nội dung cũng hùa theo đám trẻ nít buộc tội Ns xô đẩy thật là nực cười.

Em bít các bác cũng lỡ phóng lao nên đành theo lao, lỡ kết tội ng ta bạo lực rồi nên cũng nhất quyết nghiến răng nghiến lợi bảo anh ấy xô đẩy.

Xin hỏi ở đây có ai đứng ngay hiện trường ko, có bằng chứng nào rõ ràng cho hành động bạo lục ko, hay cũng là suy đoán dựa trên tấm ảnh trông có vẻ bạo luc kia ko

Các bác ngang nhiên phủ nhận cái quyền và nghĩa vụ của 1 người dc chính BTC công nhận để bảo vệ cho cái gọi là đạo đức giả của đám đông nạc danh.

Tranh luận có thể rồi cũng cạn lời chỉ có quan điểm và sĩ diện là ko đổi thôi
    0902742790
    Flik
    Facebook

Hi các bạn tham gia topic

1. Mình xin chỉ nói ngắn trước khi mình update ebay topic.

2. Mình thấy có một ít bạn trong khoảng 2 trang về trước tấn công cá nhân bỏ bóng đá người. Xin lưu ý là cho dù box tán gẫu hiện tại được mods cho phép tự do nói nhưng không được phép tự do tấn công cá nhân khác chỉ vì họ khác quan điểm với mình.

3. Mỗi người chúng ta co môi trường sống khác nhau sẽ có quan điểm khác nhau về một vấn đề. Không nên phải ép buộc người khác suy nghĩ như mình và nên tôn trọng họ miễn sao họ không vi phạm nội quy hay luật pháp gì là được rồi. Hoàn toàn tự do thể hiện quan điểm.

4. Mình cám ơn các bạn đã làm sống động topic bằng tranh luận và mình mong rằng đừng tấn công cá nhân để mod phải đóng topic nhe. Nếu mình không nói bây giờ thì đến lúc bị đóng topic là không nên sẽ ảnh hưởng đến nhiều mặt khác nhau mà mình đã nói trong bài trước.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi Kyon Thinh View Post
    Hì bác Old Man cãi nhau với thể loại đấy làm gì.
    Giờ em biết Việt Nam nhà báo kiêm luôn nghề giang hồ, có quyền hành như công an và dân phòng, trong thẻ có ghi có quyền giữ trật tự công cộng và có quyền giải tán đám đông nơi công cộng để lấy chỗ cho mình chụp hình. Hô hô nhà báo Việt Nam chắc nhiều quyền nhất thế giới luôn. Mấy cụ gì đấy đi Syria Iraq né đạn làm gì, cứ sang Việt Nam làm nhà báo sẵn làm luôn công an, oai như cóc.
    Bình tĩnh bác à...
    Đây là box tán gẫu, giống như vừa làm chai bia, vừa tranh luận. Lời nói thì lướt, chữ còn đọng lại )

@pro-k: đồng chí đã nhắc đến tên mình thì mình đã nói như ở trên là CÓ MỘT SỐ PHÓNG (TINH) VIÊN CÓ THẺ HÀNH NGHỀ VIP NÊN ĐƯỢC THÊM QUYỀN HẠN NHẮC NHỞ, DOẠ NẠT, LA MẮNG, XÔ ĐẨY... NHỮNG AI CHEN LẤN, XÔ ĐẨY, VI PHẠM...
    Trong chuyện này, mình chỉ nghĩ là Na Son xử lý không tốt sự việc, có nhiều cách để xử lý khéo vấn đề (chẳng hạn như báo cáo sự việc với đồng chí Công An viên đứng sát bên...), nhưng anh ý lại chọn cách dỡ nhất và không khéo léo để rồi bị ném đá. Đã bị ném đá thì còn tỏ ý thách thức dư luận, dẫn theo đó là những điều tiếng thị phi không hay.
    Mình cũng chưa bao giờ nói là hành động của bác lớn tuổi mặc áo trắng là đúng cả (vì rỏ ràng là vi phạm đi qua ranh giới).
    Còn nói thật nhé dù phóng viên ảnh có thẻ siêu VIP đi chăng nữa thì cũng không có cái đặc quyền làm thay nhiệm vụ của Trật tự viên và Công An viên nhé, nhiều lắm chỉ là nhắc nhở một cách nhẹ nhàng và tế nhị mà thôi.
    Còn ai đó mà còn suy nghĩ theo kiểu: bọn tớ là PHÓNG (TINH) VIÊN CÓ THẺ VIP nên có quyền thế này thế nọ thì xin lỗi các bác cũng chỉ mãi là PHÓNG (TINH) VIÊN CHỤP ẢNH thôi nhá !!!
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trang 11 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng