Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 67

Chủ đề: Albuquerque Balloon Fiesta, New Mexico, USA.

Bác Haovo chụp KKC với lens gì thế, có phải là 28-300mm không?
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

dạ 28-300 bác TOM ạ. bác làm em nervous.

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    dạ 28-300 bác TOM ạ. bác làm em nervous.
    Không có gì vì mình thấy bộ hình KKC này nét nhất trong những hình bác thường chụp .
    Hõi Ngả Bất Phân

Ngày thứ tư của balloons fiesta là một ngày dẹp nhất, trời hừng đông với những gợn mây hồng tuy nhiên gió có hơi mạnh làm ảnh hưởng cho chuyến bay của mình

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Không có gì vì mình thấy bộ hình KKC này nét nhất trong những hình bác thường chụp .
    thế mà bác làm em đổ mồ hôi trán, chắc tại vì lens và máy vừa tuned up ở canon về, hic hic ... nhưng em vẫn còn thấy hình như bờ rìa của ảnh nó meo méo sao ấy. hơn nữa có cả một ngày ở San Diego, bên cạnh các bác, học hỏi hơi bị nhiều.

thế mà bác làm em đổ mồ hôi trán, chắc tại vì lens và máy vừa tuned up ở canon về, hic hic ... nhưng em vẫn còn thấy hình như bờ rìa của ảnh nó meo méo sao ấy. hơn nữa có cả một ngày ở San Diego, bên cạnh các bác, học hỏi hơi bị nhiều.
    Đúng vậy lens mình củng thế với 1DX full frame trong khi với 7D thì không có gì.
    Chắc Canon sửa và tune lens luôn cho bác. Chúc mừng.
    Hõi Ngả Bất Phân

Tui đi trực thăng hoài và vẫn có cái cảm giác "sung sướng" bay thẳng lên. Nhưng nhìn vào background của tấm ảnh thì thấy "đau đớn" khi bị điện cao tần nó zap! Cái này là 230KV đó nhe! High voltage transmission lines là kẻ thù truyền kiếp của KKC!

Tui có cái 70-200 VR1 và TC20e III. Bộ này có thể với tới 500mm (nếu dùng D200 cũ), nhưng hai cái đi với nhau quá bựa!!! Chắc phải mua/mướn cái nào dài hơn để đi chụp với bạn sang năm.

Bạn gửi ảnh đi thi được đó!
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 02:22 AM ngày 22-10-2013

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Tui đi trực thăng hoài và vẫn có cái cảm giác "sung sướng" bay thẳng lên. Nhưng nhìn vào background của tấm ảnh thì thấy "đau đớn" khi bị điện cao tần nó zap! Cái này là 230KV đó nhe! High voltage tranmission lines là kẻ thù truyền kiếp của KKC!

Tui có cái 70-200 VR1 và TC20e III. Bộ này có thể với tới 500mm (nếu dùng D200 cũ), nhưng hai cái đi với nhau quá bựa!!! Chắc phải mua/mướn cái nào dài hơn để đi chụp với bạn sang năm.

Bạn gửi ảnh đi thi được đó!
    Đâu cần phải nòng dài dữ vậy bác Văn Khoa, em chỉ xài 28-300 và 10-20.
    Ngày thứ năm của fiesta, có một balloon dính vào dây điện của t/p, chắc là diện đường, balloon bốc cháy, làm 2 người bị phỏng phải vào nhà thương cấp cứu, không biết nặng hay nhẹ.

Nghe chuyện đụng dây điện cao áp thấy sợ quá! Trước khi được bay chung với họ, họ có yêu cầu bác Haovo ký informed consent không?
    Đang chờ bác kể chuyện chuyến bay và hình từ trên cao.

ASAV

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Nghe chuyện đụng dây điện cao áp thấy sợ quá! Trước khi được bay chung với họ, họ có yêu cầu bác Haovo ký informed consent không?
    Đang chờ bác kể chuyện chuyến bay và hình từ trên cao.

ASAV
    ở Mỹ nầy mà bác ASAV, không ai muốn chịu trách nhiệm cho ai cả, do đó trước khi bay mình phải ký một lượt 3-4 giấy tờ, khi đó máu quá chơi luôn. mình sẽ kể cho các bác câu chuyện về chuyến bay nầy vao ngày mai.

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng