Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Chủ đề: Cần hỏi về grip của máy ảnh canon

Cần hỏi về grip của máy ảnh canon

Em muốn hỏi có loại grip nào có khe cắm thẻ nhớ không ạ? Em định dùng máy ảnh canon, nhưng rút ra rút vào cái thẻ nhớ sợ hư cái khe cắm thẻ nhớ trên body. Bác nào biết grip hay thiết bị nào hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ mở rộng thì mách em với ạ. Em cám ơn nhiều

Theo được biết thì grip chỉ có gắn thêm pin thôi, chưa bao giờ thấy có grip mà gắn được thẻ nhớ!

Vậy có thiết bị nào hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ không ạ?

sợ hư thì đừng dùng máy ảnh nữa bác, bác tháo lens ra rồi nhấn nút chụp thử xem nó hoạt động thế nào, mỗi lần hoạt động vậy hại máy lắm, sẽ phải đi thay màn trập nữa....
    nên cái thẻ nhớ hay cái khe thẻ nếu có sửa thì cũng rẻ hơn cái màn trập, gương lật rất nhiều

Có đấy bác cắm máy vào cp rồi xài hdd hay thẻ cắm trong cp thì ko phải cắm thẻ vào camera .nên ko sợ hư máy nữa ,có điều hơi bất tien khi di chuyển .hay bác làm con 6d hay những máy xài wifi là xong thôi

xài thẻ nhớ có Wi-fi cũng là một cách. Nhưng lấy thẻ ra vô nhiều không sao đâu, bạn đừng lo.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Trước nay toàn thấy người lo hư màn trập, nay có thêm người lo hư khe thẻ.
    Trừ khi bạn cắm ẩu, ngược thẻ mà cố nhấn vào thì may ra nó hư. Chứ cắm bình thường thuận chiều thì còn lâu lắm. Những chiếc máy như 10D. 20D sản xuất cách đây cả 10 năm mà chưa thấy hư màn trập chứ nói chi tới thẻ nhớ. Mình thấy thường ngta mua máy ảnh số xài khoảng 2 - 3 năm là muốn đổi máy rồi. Hay bạn định xài 1 chiếc máy tới 10 năm.
    Vấn đề bạn lo lắng giống kiểu "lo bò trắng răng". Nói thật vậy bạn đừng buồn, để đầu óc cho việc chụp hình đẹp đi.

Các bác chém ác quá ạ, tại em hay chụp linh tinh, mỗi lần chụp chỉ chừng vài chục shots muốn xem ảnh chụp ngay nên hay phải lấy thẻ ra thẻ vào.

Em nghĩ bác tháo ra gắn vào tầm 1 triệu lần thì mới hư đc cái khe gắn thẻ, có khi cái máy toi màn chập trc khi khe gắn thẻ bị hư đấy, trừ khi gắn thẻ sai.

Quote Được gửi bởi nheva View Post
    Các bác chém ác quá ạ, tại em hay chụp linh tinh, mỗi lần chụp chỉ chừng vài chục shots muốn xem ảnh chụp ngay nên hay phải lấy thẻ ra thẻ vào.
    Bác k cắm thẻ sai làm hỏng chân thì chắc cả đời nó cũng chả toi được
    5Dc + 35 f1.4 + 135L + YN500-EX + YN560-III
    https://www.facebook.com/kurt.kobain1011

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng