Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22

Chủ đề: Cần hỏi về grip của máy ảnh canon

Còn 1 cách nữa là bác cứ chụp đi xong về cắm cáp vào máy tính mà chép hình khỏi phải tháo thẻ

Quote Được gửi bởi babyden83 View Post
    Còn 1 cách nữa là bác cứ chụp đi xong về cắm cáp vào máy tính mà chép hình khỏi phải tháo thẻ
    Lúc đấy lại sợ hư cổng cắm USB trên máy

Vậy bạn nên cất máy vào tủ đi. Chụp nhiều coi chừng nút chụp cũng hư đó. Đã thế còn phải sạc nhiều => cũng có nguy cơ hư pin, hư sạc, hư khe cắm pin, hư nắp khe cắm pin,...

Ý các bác em hiểu cả.
    Nhưng em nghĩ thế này: cái chân cắm thẻ trên máy ảnh là các nhíp đồng, nhờ tính đàn hồi mà giữ được thẻ trong khe. Dùng 1 thời gian các nhíp đồng đó sẽ mất tính đàn hồi====>không giữ đựoc thẻ nữa. Bác thử tưởng tượng, một ngày em rút ra rút vào khoảng chục lần, cũng có thể hư chân cắm lắm chứ ạ. Tất nhiên việc dùng vẫn phải dùng, nhưng do đặc thù của chế độ dùng máy ảnh của em nên em muốn tìm 1 giải pháp thay thế cho việc cắm thẻ nhớ vào body.

canon đã nghĩ tới việc đó rồi. Bác nên an tâm mà dùng đi.
    7D + ...

Quote Được gửi bởi nheva View Post
    Ý các bác em hiểu cả.
    Nhưng em nghĩ thế này: cái chân cắm thẻ trên máy ảnh là các nhíp đồng, nhờ tính đàn hồi mà giữ được thẻ trong khe. Dùng 1 thời gian các nhíp đồng đó sẽ mất tính đàn hồi====>không giữ đựoc thẻ nữa. Bác thử tưởng tượng, một ngày em rút ra rút vào khoảng chục lần, cũng có thể hư chân cắm lắm chứ ạ. Tất nhiên việc dùng vẫn phải dùng, nhưng do đặc thù của chế độ dùng máy ảnh của em nên em muốn tìm 1 giải pháp thay thế cho việc cắm thẻ nhớ vào body.
    mấy cái chấu đó nó không đàn hồi bác ơi, đàn hồi là do 1 cơ chế khác, mấy cái đó nó đứng yên, tốt nhất là bác có 1 cái đầu đọc thẻ rời, đút ra đút vào xem nó hoạt động thế nào

Dùng thẻ CF cũng có trường hợp thẻ đểu nên cắm vào làm cong hoặc thụt chân đồng vào trong.
    ♥•♦♫••♥50D+24-105+Di622 II+Benro A300F♥•♦♫••♥

Sẵn đây các bác cho em hỏi máy ảnh canon những model nào có 2 khe cắm thẻ nhớ ạ

Tốt nhất có lẽ bác kêu e chụp cho bác, máy bác cứ để nguyên trong tủ khỏi lo hư hỏng...!!!

Quote Được gửi bởi nheva View Post
    Sẵn đây các bác cho em hỏi máy ảnh canon những model nào có 2 khe cắm thẻ nhớ ạ
    Những model cắm 2 thẻ đây bạn.

1. Canon 5D mark III: Dual slots: CompactFlash (CF) (Type I) and SD (SDHC, SDXC)
    2. Canon 1Dx: Dual CompactFlash (Type I or Type II)
    3. Canon 1Dc: Dual CompactFlash (Type I or Type II)
    4. Canon 1Ds Mark III: Dual CompactFlash (Type I or Type II)
    5. Canon EOS 1D Mark IV: Dual CompactFlash (Type I or Type II)

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng