Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Cảnh báo bán hàng lừa đảo.

6D kèm kit mà dám ghi giá 8tr9, em là em ghi khoảng 20tr họa may mới có người tin )

zzz

Canon 6D kèm lens L mà có 8.4c là hiểu rồi !

Em gặp thằng này hai lần rồi.

Lần 1:

Thằng này bán 5DMII có 12tr thôi. Nó bảo em là nó ở Đà Nẵng, chuyển khoản trước cho nó 50% nó sẽ chuyển máy ra. Em bảo nó mai em vào Đà Nẵng, gặp nhau thử rồi em cân luôn (12tr = 1/4 giá 5DMII cách đây 3 năm). Thì nó vòng vo nói sẽ vào Gia Lai nên cần bán luôn. Em biết chắc lừa đảo rồi nên hỏi nó STK, nó nhắn cho em một STK của VCB Nguyễn Đức Q.(ko phải tên nó nên em không viết hết ra) mở tại CN Sài Gòn. Em nhờ ông bạn check số TK này thì ra một số CMND 01277xxxx. Em điện lại, yêu cầu nó đọc đúng số CMND thì nó lại loanh quanh nói là TK nhờ mở hộ. Thế là em CHỬI, nó vuốt mặt không kịp nên dập máy. Xong lần 1.

Lần 2 : lại thằng này bán D700, có cả hình thật, có cả phiếu bảo hành. Nhưng rõ ràng thằng em này không biết PS, nó dùng bảo hành của D7000 rồi dùng paint cắt phần trắng dán lên thành D700, nhìn nham nham nhở nhở. Lần này nó bán 16tr(bằng 1/3 giá D700 bấy giờ). Em lại điện, lại Nguyễn Đức Q. vẫn STK đấy. Mẹ, bực lắm rồi, em gọi cho thằng bạn nhờ nó tra số ĐT của chủ TK. Em điện cho anh Q. này trình bày (lúc đấy em bực, không nghĩ đến việc bạn em tiết lộ thông tin cá nhân KH, may về sau không sao). Anh có nói là đúng TK của anh, anh cho thằng em họ cái thẻ và TK để nó nhận lương. Anh này từ chối không cho biết tên và SĐT của nó, mình chưa bị lừa và cũng hiểu nên không làm căng, chỉ nhắc anh Q. này quản lý cẩn thận, đến lúc dính pháp luật rồi lại căng.

Lần 2.2 : Lại thấy bàn 5DMII 12 tr. Lần này tên Bảo. Chán rồi nên không quan tâm nữa. Nghĩ lại thấy mình vô trách nhiệm thật. Không thông báo cho anh em. Mọi người thông cảm nhé. Em mới sinh hoạt trên diễn đàn.

Một số dấu hiệu nhận biết.

- Giá cực rẻ : 1/4 đến 1/3 giá trị máy.
    - Thường là các dòng FF đắt tiền và được nhiều người thèm muốn.
    - Không bao giờ nói vị trí giao dịch của mình dù luôn nói là mua bán tại nhà (đương nhiên là không, để nó còn cò quay Gia Lai với Đắc Lắc).
    -Luôn ra vẻ theo 2 kiểu: Kiểu 1: Cứ như Việt Kiều về nước xách theo máy mua bên kia về bán rẻ, cảm giác nói chuyện còn ngu ngu (mua ở cửa hàng điện tử bên nước nhật ???)
    Kiểu 2: Ra vẻ không hiểu biết gì về máy móc, được tặng không dùng được nên bán lại (anh em nào tưởng nó ngu không biết giá trị của máy là dính đòn, bài này khá hiệu quả).

Anh em nên cảnh giác, thời buổi này đến một con khỉ cũng biết giá trị của một cái DSLR FF nếu nó biết google. Không bao giờ có giá như cho thế đâu. 6D + 24-70L = 8tr4. Lộ liễu quá.
    Auto focus thì làm sao mà xóa phông được

Thấy cái giá là biết lừa đảo rồi... khỏi phải suy nghĩ nhiều, tẩy chay thôi! Nó mà đăng 6D + Kit L mà 35 triệu thì khối bác bị "dính đạn".
    "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"

tiền chao cháo mút. Mấy thể loại này 100% lừa đảo.
    6D + 24 70 f2.8 + 135 f2 + 600EX-RT
    Flickr

Nếu nó có 6d thật nó chụp gửi mail bác là bác chuyển tiền rồi nó ko ship máy, xong phim

Cảm ơn bác nhiều, mua hàng onl sợ lắm

Lần trước cũng trên chợ tốt có anh kia rao bán máy 40D kèm theo lens 17-55 2.8 IS USM giá 15 triệu SDT 0908127562 tên Trung. địa chỉ 85 lê lợi - hoàn kiếm 1 xã Hà Nam. em alo thì nói ở Nha Trang, nói chuyển tiền 50% giao hàng xong nhận 50% tiền còn lại. "thấy có mùi lừa" nên em nhờ người bà con ở ngoài Nha Trang giao dịch thì tên Trung bắt máy 2 lần và tắt máy luôn. Người bà con em nói đó là địa chỉ ma. hết hồn may mà em chưa chuyển tiền... mua hàng online ở VN khiếp thật...

Cái này chỉ đánh vào lòng tham của 1 số bộ phận ham rẻ thôi chứ anh em chơi ít lâu cũng đủ hiểu giá trị một cái máy là bao nhiêu rồi. Em mua và bán trước giờ, một cái máy có thể rẻ hơn giá thị trường vài trăm đến vài triệu ( nếu là hàng cao cấp ) chứ thấp hơn tầm 15-20% thì khó mà tin được.

Quote Được gửi bởi caohiephtvn View Post
    Chúc chủ topic mua may bán đắt nhé !
    Chúc cho bài viết của chủ thớt sẽ được đông đảo người quan tâm !

Rãnh ghé qua ủng hộ các thớt của em với nhé. Thanks
    SPAM trắng trợn quá @@

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12