Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 37

Chủ đề: Có phải khánh long bán cho em hàng 2nd không ạ?

Unhappy Có phải khánh long bán cho em hàng 2nd không ạ?

Cách đây 1 năm,em có mua của khánh long 1 con kiss X4.máy mới 100% ạ.dạo gần đây màn hình của em bị lòm.có lẽ lỗi do màn hình nhưng chụp chép ảnh ra máy tính vẫn bình thường.Em có mang ra bác Tấn chỗ Trần hưng đạo sửa,bác bảo do màn hình.thay cũng hết mấy triệu,để vậy chụp đi,em mang về,google về LCD thì thấy LCD máy tính cũng bị thế và nguyên nhân do lỏng cáp
    Em đánh liều tháo ra để chỉnh xem có phải lỏng cáp ko,vì em xác định mua máy chụp là ko bán.Nhưng lúc tháo ra thì bên trong em thấy có chữ 85 được ghi bằng bút lông,và do người nghi,em nghĩ máy em đã dc bung ra trước đó rồi,Vì nếu tại nơi sản xuất,người ta sản xuất 1 lần chả ngàn cái,chả lẽ cái nào cũng nghi như thế??? em dùng con canon kiss x4 này là con đầu tiên.Nếu thực sự Khánh Long bán hàng 2nd thì rất thất vọng về Khánh Long ạ. sr,em ko tạo được Thread bên mục mua bán.
    Đây là hình ảnh ạ.

Số 85 được ghi trên đó ạ

màn hình máy em nó đỏ thế này ạ.
    Nothing

Quote Được gửi bởi KaiPham View Post
    Cách đây 1 năm,em có mua của khánh long 1 con kiss X4.máy mới 100% ạ.dạo gần đây màn hình của em bị lòm.có lẽ lỗi do màn hình nhưng chụp chép ảnh ra máy tính vẫn bình thường.Em có mang ra bác Tấn chỗ Trần hưng đạo sửa,bác bảo do màn hình.thay cũng hết mấy triệu,để vậy chụp đi,em mang về,google về LCD thì thấy LCD máy tính cũng bị thế và nguyên nhân do lỏng cáp
    Em đánh liều tháo ra để chỉnh xem có phải lỏng cáp ko,vì em xác định mua máy chụp là ko bán.Nhưng lúc tháo ra thì bên trong em thấy có chữ 85 được ghi bằng bút lông,và do người nghi,em nghĩ máy em đã dc bung ra trước đó rồi,Vì nếu tại nơi sản xuất,người ta sản xuất 1 lần chả ngàn cái,chả lẽ cái nào cũng nghi như thế??? em dùng con canon kiss x4 này là con đầu tiên.Nếu thực sự Khánh Long bán hàng 2nd thì rất thất vọng về Khánh Long ạ. sr,em ko tạo được Thread bên mục mua bán.
    Đây là hình ảnh ạ.

Số 85 được ghi trên đó ạ

màn hình máy em nó đỏ thế này ạ.
    Trong mục mua bán có mục feedback dành cho mua bán xấu.
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=3601
    Bác cứ post bài, admin sẽ giải quyết dùm bác.

Chưa gì bạn đã nghi ngờ người khác, khi chính bản thân mình chưa xác định được đúng sai.
    Tìm hiểu thêm rồi khẳng định cũng chưa muộn.

Em tháo dán caosu body em thấy những số nầy hoài trên phần Kim loại lẫn nhựa. Nhìn keo em biết đó là keo zin, máy chưa 1 lần thay cao su hay dán dán lại, Em hay yêu khoa học tháo Lens cũng thấy ghi nữa...... Vậy chắc số máy đó cũng là 2nd ? à mà đúng rồi , xài rồi thì phải gọi là 2nd hay 3D gì cũng đúng, chứ đâu gọi là new 100% nhỉ. Tuy nhiên em cũng thông cảm với bác do mới mở máy lần đầu nên hốt hoảng....
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Đúng là lần đầu em mở máy nên hốt hoảng và chưa biết đúng sai và cũng chả biết tìm hiểu thông tin ở đâu,nên em mới lên đây để hỏi
    Nhưng em cũng có 1 thắc mắc nhỏ,sao người ta lại phải ghi chữ đó và ý nghĩa nó là gì,Thông thường máy dc sản xuất hàng loạt,trong khi có máy cùng dòng ko có,nhất là bên trong linh kiện.phải chăng là hàng Refurbished của hãng?e nghĩ máy ảnh dc sản xuất và lắp ráp hàng loạt.nên sản phẩm bị đánh dấu phải có mục đích j đó chứ nhỉ.
    Nothing

Theo em thì hàng này mở rồi vì chả ai rỗi hơi đi đánh số như vậy, trừ khi xưởng sản xuất mang tính nhỏ lẻ, thủ công, công nhân đánh dấu số lượng hàng hoặc 1 ký hiệu nào đấy (ví dụ thế), chứ làm tự động hóa thì ko thể có đánh dấu này được. Các bác có kinh nghiệm vào comment xem sao?

Quote Được gửi bởi trinh12345 View Post
    Theo em thì hàng này mở rồi vì chả ai rỗi hơi đi đánh số như vậy, trừ khi xưởng sản xuất mang tính nhỏ lẻ, thủ công, công nhân đánh dấu số lượng hàng hoặc 1 ký hiệu nào đấy (ví dụ thế), chứ làm tự động hóa thì ko thể có đánh dấu này được. Các bác có kinh nghiệm vào comment xem sao?
    Em cũng không dám khẳng định là mình nói đúng. Nhưng em dẫn chứng thêm 1 cái nữa mà ai cũng có thể thấy. Như xe gắn máy họ cũng ráp công nghiệp để sản xuất hàng loạt. Nhưng ốc vít được bắt kỹ là phết cho miếng sơn

Con ốc mới tinh mà đi phết cái màu sơn vàng, sơn đỏ khắp xe.....làm xấu hết cả cái xe.Ai từng mua xe mới sẽ thấy em nói đúng
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

cái máy ở trên là hàng brandnew hay rufurbished thì ko rõ nhưng hồi lúc em mua Blackberry Bold 9000 của nhà mạng Rogers ở bên Mỹ, hàng refurbished. Sau này thay màn hình (do làm rớt) thì thấy cái main (ko bị bấm lỗ) nó cũng được ký nháy bằng bút lông dầu. Ở Việt Nam mình hiện giờ vẫn còn nhiều nơi bán hàng refurbished mà rao là brandnew và bán giá brandnew, chủ topic thắc mắc như vậy cũng ko có gì lạ. Em nghĩ việc đánh ký hiệu như vậy là đã trải qua khâu QC nào đó.

Với laptop, màn hình của Dell thì muốn check xem có phải là hàng refurbished ko thì lên hệ thống của hãng để tra cứu thông tin hoặc gửi email đến bộ phận customer care. Ngoài ra có thể xem trên vỏ hộp đi kèm sẽ được dán chữ refurbished (đối với box cùng seri với thiết bị bên trong), để ý xem có dấu gì trên hộp cho thấy đã bị lột cái chữ refurbished không?. Camera của Canon mình nghĩ có thể cũng được dán chữ để phân biệt, bạn kiểm tra thử xem.

Được sửa bởi umihira lúc 01:24 AM ngày 09-10-2013

ac, Canon đời nào nó lại ghi cái chữ viết lông thế kia dc.

àh, tiện bác chủ mò xem cục pin CMOS nó nằm đâu, rồi tháo ra lắp lại xem số shot nó có về 000 kg nhé.

Quote Được gửi bởi umihira View Post
    cái máy ở trên là hàng brandnew hay rufurbished thì ko rõ nhưng hồi lúc em mua Blackberry Bold 9000 của nhà mạng Rogers ở bên Mỹ, hàng refurbished. Sau này thay màn hình (do làm rớt) thì thấy cái main (ko bị bấm lỗ) nó cũng được ký nháy bằng bút lông dầu. Ở Việt Nam mình hiện giờ vẫn còn nhiều nơi bán hàng refurbished mà rao là brandnew và bán giá brandnew, chủ topic thắc mắc như vậy cũng ko có gì lạ. Em nghĩ việc đánh ký hiệu như vậy là đã trải qua khâu QC nào đó.

Với laptop, màn hình của Dell thì muốn check xem có phải là hàng refurbished ko thì lên hệ thống của hãng để tra cứu thông tin hoặc gửi email đến bộ phận customer care. Ngoài ra có thể xem trên vỏ hộp đi kèm sẽ được dán chữ refurbished (đối với box cùng seri với thiết bị bên trong), để ý xem có dấu gì trên hộp cho thấy đã bị lột cái chữ refurbished không?. Camera của Canon mình nghĩ có thể cũng được dán chữ để phân biệt, bạn kiểm tra thử xem.

Trên hộp của em thì ko thấy có dán như trên ạ ạ.chỉ dán cái số serie body thôi.
    Nothing

Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    ac, Canon đời nào nó lại ghi cái chữ viết lông thế kia dc.

àh, tiện bác chủ mò xem cục pin CMOS nó nằm đâu, rồi tháo ra lắp lại xem số shot nó có về 000 kg nhé.
    Thế em mới thắc mắc,Bác maycatang bảo em chưa tìm hiểu kỹ,nhưng search google thì làm j có thông tin này chứ.với ko hiểu tại sao người ta lại ghi thế.
    Em mới lắp lại rồi ạ,đang ship cái LCD từ Amazon về,26.5 $.khi nào thay màn hình e tháo thử xem. Tính ra tự làm rẻ hơn ngoài Lê Bảo Minh nhiều.
    Nothing

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng