Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: Đường sắt Việt Nam sử dụng ảnh không xin phép

Quote Được gửi bởi haifangshi View Post
    Em gọi lên DSVN trên Hà Nội thì họ nói dười Ga HP gửi ảnh và bài viết giới thiệu nên, họ chối trách nhiệm. Họ nói em tự đi liên lạc với Ga HP, em thì không rảnh mà đi làm mấy chuyện đó, Thôi coi như an ủi ảnh mình có ích cho quê hương, như đúng ý nghĩa cái tên nick của em.

@Trandzung: Vẫn tiếc anh T. giã từ hdvn mà đi, bỏ lại box NA đìu hiu quá trời luôn.
    bên HDVN mà giờ ai post hình nhiều là em cho làm mod hết

Quote Được gửi bởi trandzung View Post
    Cám ơn bác Haifangshi. Thấy " Tp.Hoa Phượng Đỏ " tôi nghĩ ngay đến 1 người quen cũ, chắc là bác rồi. Ha ha ha. Việc công, việc tư bận quá bác à, không có nhiều thời gian rảnh để tham gia với AE. Hy vọng có dịp tái ngộ cùng AE, mình cũng nhớ rỏ từng người bên ấy.
    a còn nhớ e không đó.................

Nói qua thì cũng nói lại, bác chụp "mẫu" xong, cũng phải cho "mẫu" được xài hình của mình chứ :D (Trong trường hợp ko có hợp đồng gì thỏa thuận nào khác).
    Giống như khi upload ảnh lên các trang bán ảnh stock nó lúc nào cũng đòi bác phải có cái model release, trong trường hợp chụp nhà cửa là chủ đề chính thì phải có giấy đồng ý của chủ sở hữu.
    Ý em ko kết luận bản quyền thuộc bên nào, chỉ là đưa thêm 1 góc nhìn khác, nói chung mấy cái này cãi với họ cũng phiền phức nên lần sau tự add watermark bảo vệ mình là tốt nhất.

Quote Được gửi bởi trandzung View Post
    @Benkhang, ảnh trên anh " mượn " từ 500px đó chứ ! Flickr thì nói làm gì !
    @Haifangshi, thấy bác có vẽ vui rồi đó, hì hì... chuyện thường ngày ở huyện ! Ảnh của tôi cũng đang được du lịch lung tung, kèm theo cái watermark đau mắt, cảm cúm, quảng cáo dùm tôi, em thích , em thích ...
    Ặc, bậy giờ chỉ biết sống chung với lũ hoặc chụp xong để trong HDD mới an toàn, hihi.

Hôm bữa làm cái Avatar troll thằng bạn, ai dè hôm sau thấy nhiều người đang dùng cái avatar đó, tức thật nhưng lại thích mới đau
    J-photographer

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123