Trang 8 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 133

Chủ đề: [Official] - Pentax K-3

Hy vọng là K-03 MF trong sẽ đập chết NEX FF hí hí

Quote Được gửi bởi ankyo View Post
    ra FF mần quái giề..... thà mần bản 645D giá rẻ, len FA645 giá bèo nhèo mà lại cực chất....
    (đợi 645D còn cỡ 2 ngòn là bộp.... híhí)

muja@ Pentax ra FF rồi bán ở Việt Nam 20 cái sau đó ngủ nguyên năm - doanh số như vậy không biết thế nào.
    Pentax bán camera khắp thế giới chứ đâu chỉ VN. Nếu nói về doanh số thì FF vẫn phải hơn MF, trong khi làm FF thì khỏe hơn do tận dụng ngàm, lens và hầu hết thiết kế body. Sensor FF cũng dễ đặt hàng hơn nếu so với MF 1 mình 1 chợ. Về lens thì Pentax cũng có những lens FA cơ bản rồi và còn tận dụng được 1 số lens DA.

Em thắc mắc về FF vậy thôi chứ nếu Pentax có FF thì cũng ko đủ $$$ để mua.
    The purpose of life is to end - Agent Smith

http://www.flickr.com/photos/60724148@N00/sets

Quote Được gửi bởi TCI_support View Post
    Reltih@ không phải là mình không nhường - mà West không lấy.
    muja@ Pentax ra FF rồi bán ở Việt Nam 20 cái sau đó ngủ nguyên năm - doanh số như vậy không biết thế nào.
    Theo số liệu mình tìm hiểu thì cứ 100 máy DSLR bán ra tại VN thì có 3-5 máy là FF. 10-15 máy tầm trung kiểu như D7000,D300s, 60D, 70D..7D còn lại là entry level như D3100,D5100,D5200, 600D, 650D, 700D

Nhìn vậy mới thấy ae Pent nhà mình chơi sang hơn nhiều - tệ lắm thì cũng hỏi K7, K5 2nd không thì cũng k30 brand new. không thì k-5IIs luôn chứ chẳng thèm lằng nhằng - nghĩ vậy tự nhiên thấy vui => Pentaxians là nhà có điều kiện - chơi hàng xin. kakaka
    ko phải anh em pentax chơi sang mà là hãng pentax chơi sang bác à, em thấy cùng dòng thì pentax luôn rẻ hơn mấy hãng kia,cùng dòng thì kèm theo 1 đống tiện ích, cá biệt nhiều khi máy hàng mid-end nhà mình = entry nhà nó nên dân mình chơi body xịn là chuyện đương nhiên :D,

Tokage@ cũng đúng một phần thôi em giai ơi.
    Pentaxian mua 645D chỉ để chụp hoa lá cành, dạo phố lăng nhăng..không thì để ngắm chơi như QĐ.
    Còn những ae khác thì cũng chỉ gọi là sưu tầm Pentax thôi VD như : FA lmt, 645N, 645NII, Mz-s để rồi có máy số nhưng lại chụp film.

Những cái ni đâu phải tại Pentax - TI XI AI cũng vừa nhập một máy tráng film để chỉ phục vụ cho những ae này - thấy vui lắm.

Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ nhỉ - nhích đi em giai
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

Quote Được gửi bởi TCI_support View Post
    Reltih@ không phải là mình không nhường - mà West không lấy.
    Theo số liệu mình tìm hiểu thì cứ 100 máy DSLR bán ra tại VN thì có 3-5 máy là FF. 10-15 máy tầm trung kiểu như D7000,D300s, 60D, 70D..7D còn lại là entry level như D3100,D5100,D5200, 600D, 650D, 700D

Nhìn vậy mới thấy ae Pent nhà mình chơi sang hơn nhiều - tệ lắm thì cũng hỏi K7, K5 2nd không thì cũng k30 brand new. không thì k-5IIs luôn chứ chẳng thèm lằng nhằng - nghĩ vậy tự nhiên thấy vui => Pentaxians là nhà có điều kiện - chơi hàng xin. kakaka
    Quote Được gửi bởi Reltih View Post
    Nếu ai muốn chạy qua FF thì đã chạy từ bây giờ rồi, chứ sao lại mua K-3 rồi mới chạy. Vả lai từ lúc có K-3 tới cuối năm là rất gần (chừng 1 tháng thôi) nên cũng khó có 2nd silver.

==> TCI nhường silver của anh cho West đi :D

Mà cũng lạ, ko hiểu sao Pentax lại ko chịu làm FF mà lại làm "lan man" qua Q, mirrorless, 645D. FF cũng đâu có gì khó, Sony đang chuẩn bị ra thêm FF cho NEX kìa.
    Dạ đúng rồi đó ạ, anh Viên có nói là sẽ để cho em, nhưng em xem lại thì tiền không thể rút sớm được, không lẽ lại bắt anh Viên đợi đến cuối tháng 12 mới nhận tiền. Nên thôi em để vấn đề khó khăn này qua cho chồng em :D, và con Silver của em thì đã order nhưng là back order nên nó nói là sẽ muộn 1 chút.

FF em vẫn ráng đợi qua năm sau, nếu như hết năm sau vẫn không có, thì nhắm 1 con Nikon hoặc Canon kèm lens Sigma 35 1.4 (để đi theo phong trào thế giới - chụp chân dung ảnh cưới lens 35 ) ), lens 35 sigma này thấy cũng ra cho Pentax rồi không biết có ai thử chưa, chất lượng thế nào :D.

Quote Được gửi bởi buidzu View Post
    giá tổng cộng cho body silver và grip silver là 1430$ nhé, móm luôn :((
    1430$ thì xơi con FF sony A7 1700$ sướng hơn.
    Cuối năm rồi, các hãng liên tiếp tung máy mới.
    Được sửa bởi ptt3579 lúc 07:08 AM ngày 17-10-2013
    .NGON BỔ RẺ

Dở hơi mới chơi Pentax, Ai hỏi tư vấn so sánh giữa Ca, Ni với Pent thì nói Pent chẳng ra gì và khuyên đừng chơi. Cái ni đúng là chất Pent chẳng giống bố con thằng nào cả.
    Forzet, trinhcong,..All@ cho ý kiến nhé
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

theo e có ai "bình thường" mà chơi Pentax đâu, ai mà đầu óc có vấn đề mới sài Pentax thôi hehe

Cuối tuần phải đi chụp choẹt lại đầu óc xem sao thôi, thế này thì đầu óc mình có vấn đề thật :D
    Sáng tạo là sức sống

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    1430$ thì xơi con FF sony A7 1700$ sướng hơn.
    Cuối năm rồi, các hãng liên tiếp tung máy mới.
    Thế nhưng em không thích Sony, không thích chất ảnh, không thích kiểu dáng thì làm thế nào đây hả bác? Hay là bác làm 1 bài review so sánh độ sướng khi xài 2 con này xem sao, để em đọc tham khảo nhé?

Cảm giác bác hơi có duyên.

------

Không biết Tixiai mình có bán mấy lens HD không danh Viên ơi? :D

Trang 8 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng