Trang 9 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 133

Chủ đề: [Official] - Pentax K-3

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    1430$ thì xơi con FF sony A7 1700$ sướng hơn.
    Cuối năm rồi, các hãng liên tiếp tung máy mới.
    Mình cũng nghĩ vậy, mua quách A7 FF 2nd giá chắc chỉ 1k5 là cùng vào đầu năm tới... hoặc 50$ để chơi Pentax Full Frame film cho những ông nào ghiền FF mà len Pentax có quá nhiều
    FE 10-17/18-135/28-80/150-450/80-320/150-450/15/35/40/43/77/100/AFA 1.7x
    K-1/K-5/Z-1/ZX-5/ZX-L/ZX-7/K 1000/MX

West@ hết sức bình tĩnh. Pentax nhà mình có tiếng là vui vẻ hòa đồng mà - đôi khi nóng tí cũng chẳng sao, hehe.
    Cái thằng Forzet chốn biệt đâu rồi không vào nói chuyện hử?
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

Forzet@ ơ thế comment rồi à, so..di nhé em giai
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

Quote Được gửi bởi West View Post
    Thế nhưng em không thích Sony, không thích chất ảnh, không thích kiểu dáng thì làm thế nào đây hả bác? Hay là bác làm 1 bài review so sánh độ sướng khi xài 2 con này xem sao, để em đọc tham khảo nhé?
    review thì fải có 2 con, fải có nghiệp vụ...2 con dều chưa được sờ thôi em review tưởng tượng với đầu gối vậy, hehe
    .NGON BỔ RẺ

Quote Được gửi bởi West View Post
    Thế nhưng em không thích Sony, không thích chất ảnh, không thích kiểu dáng thì làm thế nào đây hả bác? Hay là bác làm 1 bài review so sánh độ sướng khi xài 2 con này xem sao, để em đọc tham khảo nhé?

Cảm giác bác hơi có duyên.

------

Không biết Tixiai mình có bán mấy lens HD không danh Viên ơi? :D
    K-3 chắc phải đi với lens HD thì mới phát huy hết độ phân giải được.

Sony NEX FF body thì ổn nhưng lại thiếu lens trầm trọng, giá lại cao. Gắn lens ngàm khác thì rườm rà, AF ko có hoặc ko tốt. Ai muốn xài thì nên chờ 1 thời gian nữa mới được. Cũng lạ, Sony cứ ra body liên tục mà lens thì không được "mắn đẻ" như vậy.
    The purpose of life is to end - Agent Smith

http://www.flickr.com/photos/60724148@N00/sets

Quote Được gửi bởi Reltih View Post
    K-3 chắc phải đi với lens HD thì mới phát huy hết độ phân giải được.

Sony NEX FF body thì ổn nhưng lại thiếu lens trầm trọng, giá lại cao. Gắn lens ngàm khác thì rườm rà, AF ko có hoặc ko tốt. Ai muốn xài thì nên chờ 1 thời gian nữa mới được. Cũng lạ, Sony cứ ra body liên tục mà lens thì không được "mắn đẻ" như vậy.
    Hi các ac pentaxian,
    Mình rất thích pentax, hy vọng sẽ có dịp thử qua K3 trong 1 ngày gần đây, phải nói là rất thích body style và build Pentax và specs K3.
    Về FF sony a7/7r thì nhiều bác đáng dc gọi là pro nước ngoài, Thom Nikon hay Ming Thein, cũng có nói rồi, ý cũng như các bác đây thôi, 1. Ko có lens system giá tốt thì ko thể gọi là 1 system, và vì thế sẽ kén người chơi. 2. Chưa kể do sensor FF nên dàn lens theo sẽ khó mà nhỏ gọn, mà body lại nhỏ nhẹ + ko có SR hay IBIS thì đòi hỏi kỹ năng chụp sẽ rất cao để có cùng output như con 24mp cropped hay 36mp Nikon D800/800s. 3. Giá body tốt nhưng lens thì ko thì cuối cùng cũng chỉ hơn dc bọn Ca Ni ở cái body nhẹ, và ko ăn nhập dc với dàn lens thì khó hấp dẫn những bác đang chơi FF Ca Ni, hay những bác chơi cropped các dòng khác.
    Pentax k3 cropped 24mp mà đã cần lens HD mới đáp ứng dc con sensor, thì dàn lens của con FF sony này chắc ko thể nào chơi nổi, cả về giá lẫn về kích cỡ.

Tks bác saycheese1985, kiến thức của bác giúp mình rất nhiều. Mình đang tăm tia để uỵch 1 cái, chưa biết hạ cánh ở đâu. hì hì

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    Tks bác saycheese1985, kiến thức của bác giúp mình rất nhiều. Mình đang tăm tia để uỵch 1 cái, chưa biết hạ cánh ở đâu. hì hì
    À e quên 1 ý mấy bác kia cũng bàn là tuy có adapter nhưng adapter bao giờ cũng hạn chế (image quality, AF...) hơn native lens, nên xem ra adapter ko phải lả sự lựa chon tốt cho ai muốn hốt e sony này.
    Một sự lựa chọn khả thi nhất là 1 số bác xài toàn hàng pro, nhưng muốn có 1 con nhỏ nhẹ chơi streetlife hay gia đình, thì hốt con A7 (ko rờ) cùng bọn lens fix 35 2.8 hay 55 1.4 - nhưng cơ bản 2 con này giá vẫn quá cao so với lens Ca Ni cùng specs.
    Cứ như ý bọn kia thì gấp gì, ai có gì cứ chơi đó, chờ đến hết 2015 theo lộ trình e sony đề ra cho dàn lens xem thị trường phản ứng sao và e sony chọn đi đường nào tiếp, kẻo ko thôi thị trường ko chọn thì a sony lại bỏ của chạy lấy người như các dòng A-mount hay 1 số dòng khác trước đây thì ae lại đau khổ.
    Điều gì e ko dám phán, nhưng chuyện các bác pro Ni Ca chạy qua Sony với con này thì chắc khó xảy ra, ít nhất đến cuối 2015.

nghe bác saycheese1985 phân tích em like luôn 2 comer của bác!

:D Em cũng đang định mai đăng bài tiễn gấp em 35ltd đi, để rinh HD về, mà ko biết để giá nào cho ổn nữa.

Trang 9 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng