Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: [cần tư vấn] xin các tiền bối chỉ giúp nơi mua máy ảnh canon uy tín tại tphcm!!!

Question [cần tư vấn] xin các tiền bối chỉ giúp nơi mua máy ảnh canon uy tín tại tphcm!!!

Tình hình là sau 2 năm thắt lưng buộc bụng nay em đã đủ lúa để rước em 5D3 về dinh. Em đã từng dùng qua 600D, 60D nhưng toàn là đi mượn của người khác ...nên có thể nói lần mua máy này là cái máy đầu tiên trong đời thuộc sở hữu của em...Vì thế nên đối với em rất quan trọng ạ, tối nào ngủ cũng nằm mơ thấy nó
    Em ở Nha Trang - Khánh Hòa, dự định khoảng 19-10 này vào SG để mua. Nay em xin mọi người tư vấn giúp về địa điểm mua máy, em chỉ biết có 2 chỗ khá có tiếng là ZShop và Khánh Long, và tại thời điểm này giá của 2 cửa hàng cũng không chênh lệch nhiều, chỉ khoảng 16k. Cái em quan tâm nhất đó là dịch vụ sau bán hàng ấy ạ, nơi nào bảo hành tốt, đội ngũ nhân viên tận tâm nhiệt tình với khách hàng hơn ạ...Vì phòng khi có sự cố, phải từ Nha Trang vào SG để bảo hành nên em muốn biết xem nơi nào nhiệt tình, tận tâm với khách hàng để chọn mặt gửi tiền ạ
    Mong các bác tư vấn giúp em, xin chân thành cám ơn...

1.Zshop khá có tiếng "abcxyz" thì có lẽ đúng.)))). Bác nên xem feedback nhé.
    2.Bác chưa từng sở hữu máy nào cả, và có dùng qua 600D,60D vậy sao không chọn 6D cho nó có anh em ? Lại thắt lưng buộc bụng mà chọn 5D3. Bác đã có ngân sách đầu tư vào len chưa ạ.
    3.Không phải là giá rẻ là tốt, Nếu xác định nghiêm túc thì cứ lựa hàng chính hãng LBM bảo hành 2 năm cho nó yên tâm. Nếu là LBM thì phú quang,khánh long hay phongdicam đều có giá tốt . Đừng chơi xách tay nếu bác lạ nước lạ cái.
    4. Chúc bác có máy thật tốt để rước về nha trang.

Quote Được gửi bởi archi_phan View Post
    1.Zshop khá có tiếng "abcxyz" thì có lẽ đúng.)))). Bác nên xem feedback nhé.
    2.Bác chưa từng sở hữu máy nào cả, và có dùng qua 600D,60D vậy sao không chọn 6D cho nó có anh em ? Lại thắt lưng buộc bụng mà chọn 5D3. Bác đã có ngân sách đầu tư vào len chưa ạ.
    3.Không phải là giá rẻ là tốt, Nếu xác định nghiêm túc thì cứ lựa hàng chính hãng LBM bảo hành 2 năm cho nó yên tâm. Nếu là LBM thì phú quang,khánh long hay phongdicam đều có giá tốt . Đừng chơi xách tay nếu bác lạ nước lạ cái.
    4. Chúc bác có máy thật tốt để rước về nha trang.
    Thanks bác nhiều...ngân sách đầu tư cho lens của em sau khi mua máy khoảng hơn 20tr một tí ạ, và em vẫn đang lăn tăn khoản này, thôi thì sắm body xong gắn tạm 50 f1.8 xài đỡ dăm bữa nửa tháng rồi múc lens sau ạ...
    Hic, hàng LBM chênh gần 7tr... :((

Em hay lấy hàng Tấn Long chị chủ nhiệt tình. Trước khi vào mua gọi điện hỏi giá, kỳ kèo trước chị chủ rất dễ sẽ khuyến mãi 1, 2 món đồ. Em mua 60d và một số món hàng ở đây rất ưng ý, nhân viên nhiệt tình. Về chất lượng thì hàng điện tử nên hên xui khó nói nhưng hàng mới trong hộp thì ko lẫn được với hàng dùng rồi đâu ạ. Trước đây nghe các bác tư vấn, em cũng ghé khánh Long, nhưng khách khánh Long đông chẳng tư vấn và cầm thử được gì nên chạy wa Tấn Long. 1 vài góp ý nhỏ ko biết có giúp được gì cho bác chủ.
    Chúc bác chủ thực hiện tốt ước mơ của mình.
    60D + 18-55 lens kit + Nissin Di622 Mark II.

Quote Được gửi bởi nguyenvanthe337 View Post
    Em hay lấy hàng Tấn Long chị chủ nhiệt tình. Trước khi vào mua gọi điện hỏi giá, kỳ kèo trước chị chủ rất dễ sẽ khuyến mãi 1, 2 món đồ. Em mua 60d và một số món hàng ở đây rất ưng ý, nhân viên nhiệt tình. Về chất lượng thì hàng điện tử nên hên xui khó nói nhưng hàng mới trong hộp thì ko lẫn được với hàng dùng rồi đâu ạ. Trước đây nghe các bác tư vấn, em cũng ghé khánh Long, nhưng khách khánh Long đông chẳng tư vấn và cầm thử được gì nên chạy wa Tấn Long. 1 vài góp ý nhỏ ko biết có giúp được gì cho bác chủ.
    Chúc bác chủ thực hiện tốt ước mơ của mình.
    Sao tìm mờ cả mắt cũng ko thấy nút THANK trên diễn đàn nhỉ??? Thank bác nhiều, em sẽ suy nghĩ ạ

Quote Được gửi bởi phuongthenguyen View Post
    Tình hình là sau 2 năm thắt lưng buộc bụng nay em đã đủ lúa để rước em 5D3 về dinh. Em đã từng dùng qua 600D, 60D nhưng toàn là đi mượn của người khác ...nên có thể nói lần mua máy này là cái máy đầu tiên trong đời thuộc sở hữu của em...Vì thế nên đối với em rất quan trọng ạ, tối nào ngủ cũng nằm mơ thấy nó
    Em ở Nha Trang - Khánh Hòa, dự định khoảng 19-10 này vào SG để mua. Nay em xin mọi người tư vấn giúp về địa điểm mua máy, em chỉ biết có 2 chỗ khá có tiếng là ZShop và Khánh Long, và tại thời điểm này giá của 2 cửa hàng cũng không chênh lệch nhiều, chỉ khoảng 16k. Cái em quan tâm nhất đó là dịch vụ sau bán hàng ấy ạ, nơi nào bảo hành tốt, đội ngũ nhân viên tận tâm nhiệt tình với khách hàng hơn ạ...Vì phòng khi có sự cố, phải từ Nha Trang vào SG để bảo hành nên em muốn biết xem nơi nào nhiệt tình, tận tâm với khách hàng để chọn mặt gửi tiền ạ
    Bạn ở NhaTrang, tới Bình Minh digital mua bạn àh, hành chính hãng Lê Bảo Minh. Giá rẻ nhất nhì VN(rẻ ngang lazada). Bảo hành thì họ nhận, gởi bảo hành giúp mình. Mình đã mua 600D ở đó, đặt trước 500 ngàn, hôm sau có hàng. Máy mới, chính hãng ngon lành lắm. Một số điều góp ý !

Mình thì mua ở Khánh Long,Tân1 Long và Lê Vũ
    Khoảng khắc sống mãi với thời gian

Giờ lại đang rất lăn tăn giữa 6D và 5D3...
    Lang thang trên box nãy giờ thấy nhiều bác bảo 6d khử noise tốt hơn, nhưng tốc độ bắt chuyển động nhanh thì ko bằng 5d3...
    Nhu cầu của em là phong cảnh, chân dung, đôi khi cũng thích chụp động vật hoang dã...mà thằng 6D hệ thống AF ít quá...
    Các bác cho em 1 vài nhận xét, góp ý với...

Giờ lại đang rất lăn tăn giữa 6D và 5D3...
    Lang thang trên box nãy giờ thấy nhiều bác bảo 6d khử noise tốt hơn, nhưng tốc độ bắt chuyển động nhanh thì ko bằng 5d3...
    Nhu cầu của em là phong cảnh, chân dung, đôi khi cũng thích chụp động vật hoang dã...mà thằng 6D hệ thống AF ít quá...
    Các bác cho em 1 vài nhận xét, góp ý với...
    Tiền nào của đó, Canon rất đểu và cáo già nên khách hàng nào nhu cầu nhiều --> mời mua 5D3, ngược lại thì 6D.

Tiền đầu tư cho Lens của bác như vậy chẳng thấm vào đâu đâu. Vì vậy bác nên chọn em 6D => số dư còn lại của bác tầm 45 chai thì dư sức mua Lens và flash. Sau đây là bộ Gear hàng xách tay tại Khánh Long bác xem thử thế nào:
    6D => 33.000.000 mới
    24-70mm f2.8 => 26.000.000 mới ( hàng xài rồi tầm 18-20 chai)
    fix 85mm f1.8 => 8.000.000 mới hoặc 100mm f2 IS => 18.000.000 mới
    flash YN 568EX => 3.400.000

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng