Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Link lạ có giao diện như vnphoto - có phải link phụ?

Exclamation Link lạ có giao diện như vnphoto - có phải link phụ?

Ban quản trị vnphoto cho hỏi: tôi tình cờ tình tìm trên google thấy link này với giao diện y như vnphoto, thậm chí báo cả thông tin đăng nhập. Bấm vào logo vnphoto thấy về trang chủ như vnphoto mà link vãn ko đổi????

http://www.saokim.org/may-anh/det/53...va-60mm-macro/

Vậy cho hỏi đây có phải trang phụ của vn photo?

vnphoto.net chỉ có duy nhất 1 site.

Trang web kia sử dụng thuật toán "mờ - chồng" lên site vnphoto.net để quảng cáo cho site bán hàng.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Xin trả lời với bạn vnphoto chỉ có một site duy nhất là vnphoto.net

Hàng nhái giờ nhan nhãn luôn bạn à.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Mấy admin làm việc tích cực thật, có phản hồi ngay. Cảm ơn hai bác, mới đầu giật mình quá

Em vào xem thử thấy nick của mình đang online luôn, không biết có bị chôm pass. không nữa.

Bây giờ cái gì cũng bị chôm hic...hic...

1. Mình đã xem qua code ở đằng sau trang của bạn nói và trước khi mình vào website lạ mình đã dùng noscript addon chặn đứng tất cả các javascript nào mà mình không cho chạy (và chỉ khi nào mình xem mình biết nó đang làm gì thì mình mới cho phép nó chạy trên máy của mình).

2. Đây là thông tin mình kiểm tra về độ an toàn của trang web bạn đưa (bạn nào chưa biết thì đây là Symantec chủ của Norton) bạn cứ an tâm khi click vào link cho mình cung cấp https://safeweb.norton.com/report/sh...www.saokim.org. Bạn sẽ thấy Symantec báo là an toàn không có virus.

3. Mình vào xem mã code chạy đằng sau trang này xem nó làm gì với vnphoto thì mình thấy dòng lệnh như dưới (mình đã bỏ đi một số từ trong cú pháp) ở nơi nó cho link vào vnphoto.
    (document).ready(function()

4. Dòng lệnh đó có nghĩa là trang này dùng jquery function vào lúc bạn load trang của nọ và nó nói trực tiếp link vào vnphoto và show forum của vnphoto. Nó giống như là bạn dùng html code ahref và bạn link trực tiếp vào bất cứ trang web nào trên trang của bạn. Việc mà bạn tự thấy login name của bạn thì bình thường không sao vì lúc đó bạn thật sự đang xem forum của vnphoto (chỉ trên nền khác).

5. Mình thấy trang web này xuất phát từ Mỹ và có giới thiệu một số link dành cho người lớn. Mình chỉ khuyên là các bạn nên cẩn thận khi click vào các link trong trang web này, trừ phi bạn có trình độ về IT và hiểu cách phòng ngừa trang web lạ có virus. Tốt nhất là không nên click vào link bậy bạ trên đó nếu muốn thì phải kiểm tra link trước khi click.

6. Đối với tác hại cho vnphoto thì không có gì cả vì họ chỉ link vào trang web của mình (giống như bạn link vào trang google) hoàn toàn không lấy gì của vnphoto cả.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019