Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30

Chủ đề: Sony RX100 đc đánh giá cao hơn Canon 7D và Sony RX100 II ???

Sony RX100 đc đánh giá cao hơn Canon 7D và Sony RX100 II ???

E tìm hiểu qua trang web dưới thấy họ đánh giá khá cao máy Sony RX100, cao hơn cả Canon 7D và Sony RX100 II mới ra, k biết có đúng k? Bác nào chơi qua e này rồi tư vấn giúp e ah. Tks

http://snapsort.com/compare/Canon_EO...shot-DSC-RX100
    http://snapsort.com/compare/Sony-Cyb...shot-DSC-RX100

Em nghĩ vụ này em giải thích thỏa đáng được cho bác. Bác cứ đọc những gì họ viết bác sẽ hiểu vì sao họ đánh giá cao RX100 hơn.

Với em, nếu em xây dựng các tiêu chí của riêng mình thì hoàn toàn em có thể đánh giá 1 hòn đá cao hơn 1 cái iphone 5.

Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

7D mà dùng kit cùi 18-55 thì ảnh thua Rx100 đó!!

So kiểu này thì nó toàn so mấy cái linh tinh không quan trọng, cái quan trọng nhất là kích thước cảm biến - cái quan trọng nhất ảnh hưởng đến chất ảnh thì Rx100 thua 7D xa

Snapsort dù có là trang so sánh hay nhất thì cũng chỉ là so sánh tương đối thôi, cách cho điểm cũng là theo cách của họ.
    Tôi không để ý đến điểm số, mà thường tham khảo phần so sánh specs, tôi chú ý đến những specs mà tôi quan tâm, theo nhu cầu của tôi.
    (Chuyện cái vụ so sánh của snapsort này không mới mẻ gì mà lâu lâu cứ lại bị lôi lên kêu thét... haizz)

1 trang web có uy tín như vậy chắc phải có lí do gì đó ng ta mới đánh giá "Tầm Bậy" như vậy?
    Chắc Sony bỏ tiền ra để trang web này dìm hành Canon ???
    Biết rằng có gì đó vô lí nhưng e mới chơi k có nh kinh nghiệm nên mới lên đây cần sự tư vấn, chỉ bảo của các bác.

Quote Được gửi bởi Ben2013 View Post
    1 trang web có uy tín như vậy chắc phải có lí do gì đó ng ta mới đánh giá "Tầm Bậy" như vậy?
    Chắc Sony bỏ tiền ra để trang web này dìm hành Canon ???
    Biết rằng có gì đó vô lí nhưng e mới chơi k có nh kinh nghiệm nên mới lên đây cần sự tư vấn, chỉ bảo của các bác.
    Nếu bác muốn xem đánh giá thì hãy vào dpreview hoặc doxmark..Nhưng là kiểm tra cái sensor. Chứ bây giờ bác đánh đồng 1 con compact với 1 con Dòng DSLR thì bác có cảm thấy nó tréo ngoe không. Compact, 1 zoom(?>?) cho tất cả. DSLR., 1 máy cho tất cả các zoom. Tùy nhu cầu, tùy chất lượng ảnh mà đổi ra. Em đang sỡ hữu Canon G1X cho các nhu cầu giải trí, bạn bè. Nhưng em không bao giờ dám đem cái máy đó đi chụp ảnh kiến trúc cho báo hoặc cho khách hàng. Thứ nhất.
    1. Không đủ tiêu cự . rất rộng. ? compact có làm dc không.
    2. Dof mỏng trong nhiều trường hợp. compact có làm được không.
    3. File raw máy compact hoàn toàn khác với raw dslr. Chỉ cần kéo vài stop sáng tối là bác sẽ rõ ngay.

Compact hơn là gì.
    1. rẻ.
    2. nhẹ.
    3. cho ảnh chấp nhận được trong tầm tiền .

Bác có thể thấy tiêu chí đánh giá của bác thạch đưa trong snapshot .wide angle =0, apeture =0 . so với 1 em có zoom len sẵn. E thấy rất buồn cười .Thật sự không hiểu bác có hiểu hết các thông số này khi post cái mục này không nữa. Và 1 điều nữa , snapshot là web quảng cáo, nó ăn tiền nhờ pr khá nhiều , bác nên suy nghĩ cho kỹ khi review trong mục này.

Quote Được gửi bởi Ben2013 View Post
    E tìm hiểu qua trang web dưới thấy họ đánh giá khá cao máy Sony RX100, cao hơn cả Canon 7D và Sony RX100 II mới ra, k biết có đúng k? Bác nào chơi qua e này rồi tư vấn giúp e ah. Tks

http://snapsort.com/compare/Canon_EO...shot-DSC-RX100
    http://snapsort.com/compare/Sony-Cyb...shot-DSC-RX100
    Tôi đã dùng qua con sony rx100 rồi, nói chung là chất lượng thấp hơn rất nhiều so với giá bán, mua con này thà mua con canon G15

Còn nói về đánh giá của web kia, rx100 sao ăn dc nex5r, trong khi nex5r lại thua canon 7d

Bữa nay có tg chụp vài tấm hình để các bác so sánh chất lượng ảnh giữa RX100 và Canon 7D + lens 18-55.
    E chẳng biết lấy gì làm mẫu, đành lấy mấy chai, lọ. E mới chơi, trình độ còn rất hạn chế, e k biết chụp sao để so sánh cho đúng bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo e thêm nha. Tks
    Được sửa bởi Ben2013 lúc 11:57 AM ngày 06-10-2013

Sony Rx100 IOS 100

Canon 7D IOS 100

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng