Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: [ vp ] lần đầu cùng mẫu nam ... mong các bác ghé qua góp ý vài lời : )

Smile [ vp ] lần đầu cùng mẫu nam ... mong các bác ghé qua góp ý vài lời : )

Trước giờ lên diễn đàn thì 90% bài viết của em nằm trong mục "Tán gẫu" (10% còn lại nằm ở ... "Hỏi ngắn đáp nhanh" ^_^).

Nay em xin phép báo danh bằng một vài ảnh tạm gọi là đàng hoàng một chút, rất mong, mong lắm mọi người ghé qua góp chút vài lời, nhận xét giúp em những điểm được, chưa được để em cải thiện ở những loạt ảnh sau nhe.

Trân trọng. : )

Được sửa bởi xacsong lúc 10:19 PM ngày 18-10-2013 Reason: gom ảnh lại để dễ xem hơn : )

Mẫu diễn khá tự nhiên, đặc biệt là đôi mắt biết cười, thể hiện được ý tưởng của bác. Còn lại là phần của bác.
    Về cái chưa được, em có cảm nhận màu sắc của các bức ảnh có vẻ hơi hời hợt, không biết dùng từ thế nào cho đúng vì có lẽ tone màu chưa làm toát lên được vẻ góc cạnh, lãng tử của mẫu nam. Tấm thứ 4 thì cũng không cần phải nam tính lắm do gắn với cây đàn nhưng có vẻ 4, 5 trắng đen chưa rõ ràng. Tấm 1, tay trái mẫu để dọc theo thành ghế chắc tự nhiên hơn, có lẽ bác cũng có tấm như vậy nhưng thần sắc mẫu trong ảnh đó không tốt bằng tấm này nên bác không đưa lên. Tấm 5 mẫu đi giày chắc sẽ đẹp hơn, lộ ngón chân thế này khiến em có cảm giác gò bó. Hy vọng bác không phật lòng vì những lời góp ý của em. Thực sự thì em cũng mong nhận được nhiều góp ý cho ảnh của mình để tiến bộ hơn nên khi đọc những lời chân thành của bác em cũng muốn comment vài chữ dựa trên cảm nhận của mình. Chúc bác ngày có nhiều ảnh đẹp.

bác chụp như thế thì chắc thầy của bác cũng nói 'well done !' rồi, nhận xét của bác hdq rất có lòng và thực tế bác ạ, chúc bác mau tiến nhanh tiến xa.
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

Thân gửi bác hdq:

Rất cảm ơn những lời góp ý chân thành của bác, em luôn mong nhận được những lời như thế này nè : )

Em sẽ còn khai thác mẫu này nhiều lắm nên những đóng góp của các bác sẽ giúp em chỉnh chu hơn cho những lần sau.

Thân : )

Em cũng cảm ơn bác haidadieu nhiều lắm ạ !!!

Em đã đọc rất kỹ, nhiều lần những góp ý của bác hdq, cái nào cũng hay và chính xác hết. Nhưng tạm thời có một số điểm chưa thể cải thiện ngay được, như về màu sắc ... biển học mêng mông quá, mà em vẫn chưa biết bắt đầu từ đâu ^_^

Thân : )
    Được sửa bởi xacsong lúc 12:24 PM ngày 02-10-2013 Reason: thêm ý

Lần trước e chỉ dám chỉnh opacity rồi levels, lần này em mạn phép pha thêm màu, thân mời các bác ghé xem và góp ý : )