Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: mọi người vào đánh giá hộ e-1 newbie mới của diễn đàn

mọi người vào đánh giá hộ e-1 newbie mới của diễn đàn

Như đã giới thiệu,e ms tập tọe bước vào giới chụp ảnh chuyên nghiệp,e cảm thấy rất hứng thú và say mê chụp ảnh ( cả chân dung lẫn phong cảnh).
    Hiện tại,e đang có khoảng 5tr-5,5tr,e muốn sắm 1 e dslr +1 len tốt,dễ dàng sử dụng,phù hợp vs nhu cầu của e.
    e đã tham khảo 1 số dòng máy,và thấy ưng ý là nikon d70s và nikon d80. Các anh chị hoặc pro nào đó tư vấn cho e nên chọn con nào,và dùng loại len nào là phù hợp nhất?.hoặc coa ý kiến về 1 em nào # tầm giá mà chất lượng thì cũng cứ quăng cho e ý kiến
    E xin chân thành cảm ơn mọi người và mong mọi ng sẽ giúp đỡ em

Con nào cũng được, tầm giá đó chả khác biệt nhau lắm đâu
    Lens thì cũng chỉ có 2 lựa chọn, hoặc kit hoặc 50 1.8, còn không thì kiếm lens MF chịu khó quay tay, nhưng nói chung là kinh phí quá hạn hẹp nên cũng khó để có hàng ngon.

Mà khuyên bạn thật lòng, đợi đi làm có tiền rồi hãy chơi, món này tốn kém lắm, 5tr kia bạn mới chỉ có cái body và lens cũ, còn chưa kể đến hàng tá phụ kiện đi kèm nữa.

khuyên chân thành nên gom lúa hơn 15tr rồi hãy chơi, đừng mua đồ rẻ về xài ko đc thì bực mình, còn nếu bác chủ là người có tinh thần học hỏi chịu mày mò và không bị bệnh thẩm du thiết bị thì em thấy canon 10d ỏ 20d + kit/ 50 1.8 là đủ chơi rồi, hơn hẳn cái compac bằng giá
    Thích xem ảnh ...

Bác ý có 5tr mà các bác toàn khuyên đợi đến 15tr.
    Bác cứ làm tạm em 450D+18-55 hoặc 50f1.8 chụp tẹt ga đi, sau có tiền thì bán body mua máy khác cũng đc.
    ♥•♦♫••♥50D+24-105+Di622 II+Benro A300F♥•♦♫••♥

chụp dslr dùng thẻ 8G liệu có đủ không các bác, em định mua 2 cái thẻ 8G, có gì 1 cái đầy thì rút ra dùng cái khác, cơ mà đối với đi chụp ảnh 1 buổi dã ngoại thì thẻ 8G liệu có đủ chứa không các bác. Em xài 60D

60d bác chụp raw thẻ 8gb được khoảng 21x tấm, còn chụp jpg ko thì hơn 1k shot mới full thẻ, mà em thấy nên mua thẻ 16 or 32gb chụp tiện hơn, đỡ phải thay ra thay vào dễ thất lạc, em bị rớt 1 cái trong lúc chụp sự kiện rồi, cũng may là chỉ rớt cái thẻ trống chứ rớt cái thẻ có file chắc cắn lưỡi =))
    Thích xem ảnh ...

Quote Được gửi bởi PNCD View Post
    60d bác chụp raw thẻ 8gb được khoảng 21x tấm, còn chụp jpg ko thì hơn 1k shot mới full thẻ, mà em thấy nên mua thẻ 16 or 32gb chụp tiện hơn, đỡ phải thay ra thay vào dễ thất lạc, em bị rớt 1 cái trong lúc chụp sự kiện rồi, cũng may là chỉ rớt cái thẻ trống chứ rớt cái thẻ có file chắc cắn lưỡi =))
    Vậy thẻ thì có cần lựa chọn hãng ko bác. Hoặc có cần lưu ý gì khi lựa chọn thẻ không bác. Em mới tập tọe chơi DSLR nên cũng chưa rành lắm

lựa mấy hãng nổi tiếng mà chơi thui, kingston sandisk... thẻ sandisk thì giá mềm hơnchut1, mua loại class 10 trở lên nhé, ko thôi chụp xong về chép file chờ mệt mỏi luôn đó bác :3
    Thích xem ảnh ...

Nên xài nhiều thẻ 8gb ,lỡ bị lổi không mất hết hình , xài một thẻ 32gb đang chụp bị lổi chỉ có nước khóc -kinh nghiệm bản thân .