Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Cho em xin ý kiến về Canon 6D wifi và không WIFI

Cho em xin ý kiến về Canon 6D wifi và không WIFI

Tình hình là sau 1 time dành dụm, cuối cùng e cũng gom góp được lúa rước e Canon 6D về. Nhưng em đang phân vân giữa 2 loại: có wifi và không wifi. E thực sự cũng ko biết WIFI có công dụng nhiều không và hữu ích ko nữa. và 2 loại này thì hơn nhau khoảng 2 củ. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em này chọn em nào ạ? E cám ơn

Giải thích chút để bác rõ. Wifi ở đây ko có nghĩa là cái Canon 6D của bạn nó kết nối vào mạng internet bằng wifi đâu nhé. Mà bản thân cái máy nó phát ra sóng wifi, và sóng này chỉ có mục đích là cho các thiết bị di động như: iPhone, iPad, Samsung galaxy... hoặc laptop dò và kết nối với máy. Từ đó nó truyền trực tiếp hình vừa chụp qua các thiết bị đó cho bạn xem luôn, khỏi xem trên LCD của 6D.
    Ngoài ra thông qua wifi này bác cũng có thể dùng iPhone, Ipad làm Live View hoặc điều khiển chụp từ xa, chỉnh các thông cho 6D. (Phần này tương tự dùng EOS Ultility trên PC)
    Bởi thế nếu bác có dùng các thiết bị như trên thì tính năng này cũng khá hay để vọc vạch cho vui. Mà bác phải download và cài vào các thiết bị đó ứng dụng của Canon trên store về cài vào các thiết bị di động mới dùng được nhé.
    Bác xem nhu cầu có cần thì mua, chứ riêng e thấy khoản này cũng hay trong trường hợp chụp cần ảnh cho mẫu xem xong... xóa. Chứ không cần thiết vì đã chơi DSLR thì phần lớn ảnh sử dụng đã qua đũa thần Ps. Đã thế chức năng này lại rút cạn cục pin của máy nhanh chóng.
    Thân!
    Được sửa bởi snicker740 lúc 08:23 PM ngày 26-09-2013

Cám ơn bác @snicker740 đã cho thông tin rất tuyệt vì cũng đang có ý định làm một em 6D, sẵn đây xin cho hỏi thêm CZ135 f3.5 và CZ35 f2.4 xài trên 6D có bị chạm gương không?
    Ưu điểm: giỏi võ, bắn súng, phi dao hai tay như một.
    Nhược điểm: nóng tính.

Quote Được gửi bởi snicker740 View Post
    Giải thích chút để bác rõ. Wifi ở đây ko có nghĩa là cái Canon 6D của bạn nó kết nối vào mạng internet bằng wifi đâu nhé. Mà bản thân cái máy nó phát ra sóng wifi, và sóng này chỉ có mục đích là cho các thiết bị di động như: iPhone, iPad, Samsung galaxy... hoặc laptop dò và kết nối với máy. Từ đó nó truyền trực tiếp hình vừa chụp qua các thiết bị đó cho bạn xem luôn, khỏi xem trên LCD của 6D.
    Ngoài ra thông qua wifi này bác cũng có thể dùng iPhone, Ipad làm Live View hoặc điều khiển chụp từ xa, chỉnh các thông cho 6D. (Phần này tương tự dùng EOS Ultility trên PC)
    Bởi thế nếu bác có dùng các thiết bị như trên thì tính năng này cũng khá hay để vọc vạch cho vui. Mà bác phải download và cài vào các thiết bị đó ứng dụng của Canon trên store về cài vào các thiết bị di động mới dùng được nhé.
    Bác xem nhu cầu có cần thì mua, chứ riêng e thấy khoản này cũng hay trong trường hợp chụp cần ảnh cho mẫu xem xong... xóa. Chứ không cần thiết vì đã chơi DSLR thì phần lớn ảnh sử dụng đã qua đũa thần Ps. Đã thế chức năng này lại rút cạn cục pin của máy nhanh chóng.
    Thân!
    Thank bác đã tư vấn cặn kẽ. mình nghĩ chắc sẽ lấy con không WIFI thôi. phần vì mình ko co xài Trái Táo, phần bác nó cũng đúng chụp xong thì còn phải về PS lai. Nên thấy nó cũng ko cần thiết lắm bác nhỉ. 1 lần nữa cám ơn bác vì thông tin hữu ích

em xin bổ xung thêm thông tin, bạn có thể dùng moderm nhà mình làm điểm kết nối trung gian nghĩa là:

máy ==moderm== ios/android device

hoặc là như bác trên nói bản thân 6D tích hợp WIFI router cho phép nhận trực tiếp ko cần mạng wifi hay router wifi khác

Canon EOS 6D có mỗi cái tính năng wifi là hay nhất mà bác không mua thì mua 6D để làm gì...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi hayden0626 View Post
    Thank bác đã tư vấn cặn kẽ. mình nghĩ chắc sẽ lấy con không WIFI thôi. phần vì mình ko co xài Trái Táo, phần bác nó cũng đúng chụp xong thì còn phải về PS lai. Nên thấy nó cũng ko cần thiết lắm bác nhỉ. 1 lần nữa cám ơn bác vì thông tin hữu ích
    WIFI còn một tính năng hay nữa là khi mình tự sướng cả nhà mình khi cắm trên tripod, thông thường dùng remote shooter( loại có thể AF) nhưng khi có phần mềm EOS remote thì cái điện thoại hay máy tính bảng của bạn trở thành remote shooter. Mà nó hay là có half shooter và shooter hay nút riêng, chọn AF chỉ cần chạm vào điểm nào trên màn hình điện thoại máy sẽ lấy nét theo điểm chạm đó. Chụp xong coi luôn ko đẹp hay chớp mắt chụp lại hoặc xóa luôn. Túm lại 6D chụp vui có hình đẹp.

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Canon EOS 6D có mỗi cái tính năng wifi là hay nhất mà bác không mua thì mua 6D để làm gì...
    Em nghĩ bác nói thế cũng ko hợp lí. nói như bác chẳng lẽ 6D chỉ làm được mỗi cái trò đó. trong khi nhiệm vụ chính của nó thì bác ko nói đến...

Quote Được gửi bởi hayden0626 View Post
    Em nghĩ bác nói thế cũng ko hợp lí. nói như bác chẳng lẽ 6D chỉ làm được mỗi cái trò đó. trong khi nhiệm vụ chính của nó thì bác ko nói đến...
    đang bàn về WIFI và ko WIFI mà bạn đâu có đề cập cái khác đâu. ai còn trò chơi nào với 6D chỉ em với.

Wifi con co tac dung:
    -Truong hop bac muon chup hinh duoi nuoc thi ko phai ngup lặn xuong nuoc nhe
    - Co the chup va lay net tren smartphone (tu suong, chup tap the ko can hen gio tren body)
    - co the dung smartphone de su dung che do B, phoi sang ma k can mua Day bam mem
    Sorry moi nguoi on bang smartphone
    L FOR FF

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng