Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26

Chủ đề: Cho em xin ý kiến về Canon 6D wifi và không WIFI

Quote Được gửi bởi hayden0626 View Post
    Em nghĩ bác nói thế cũng ko hợp lí. nói như bác chẳng lẽ 6D chỉ làm được mỗi cái trò đó. trong khi nhiệm vụ chính của nó thì bác ko nói đến...
    Ô chết, Canon EOS 6D bản wifi và không wifi còn khác nhau điểm nào nữa hả, vậy mà mình cứ tưởng nó giống nhau trừ vụ có hay không có wifi thôi, đi nâng cấp bộ nhớ lại thôi...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi phungnam View Post
    Wifi con co tac dung:
    -Truong hop bac muon chup hinh duoi nuoc thi ko phai ngup lặn xuong nuoc nhe
    - Co the chup va lay net tren smartphone (tu suong, chup tap the ko can hen gio tren body)
    - co the dung smartphone de su dung che do B, phoi sang ma k can mua Day bam mem
    Sorry moi nguoi on bang smartphone
    hi vọng eos remote ra version 2 mà chỉnh được thời gian tự động shutter thì cái trò time lap vui lắm nhỉ, còn phi vụ remote chắc ngườ ta nghỉ xài luôn quá.

Có wifi vui lắm bác ơi

Quote Được gửi bởi phuchoi View Post
    Cám ơn bác @snicker740 đã cho thông tin rất tuyệt vì cũng đang có ý định làm một em 6D, sẵn đây xin cho hỏi thêm CZ135 f3.5 và CZ35 f2.4 xài trên 6D có bị chạm gương không?
    Không chạm gương tẹo nào đâu kể cả trên 5DI

Quote Được gửi bởi snicker740 View Post
    Giải thích chút để bác rõ. Wifi ở đây ko có nghĩa là cái Canon 6D của bạn nó kết nối vào mạng internet bằng wifi đâu nhé. Mà bản thân cái máy nó phát ra sóng wifi, và sóng này chỉ có mục đích là cho các thiết bị di động như: iPhone, iPad, Samsung galaxy... hoặc laptop dò và kết nối với máy. Từ đó nó truyền trực tiếp hình vừa chụp qua các thiết bị đó cho bạn xem luôn, khỏi xem trên LCD của 6D.
    Ngoài ra thông qua wifi này bác cũng có thể dùng iPhone, Ipad làm Live View hoặc điều khiển chụp từ xa, chỉnh các thông cho 6D. (Phần này tương tự dùng EOS Ultility trên PC)
    Bởi thế nếu bác có dùng các thiết bị như trên thì tính năng này cũng khá hay để vọc vạch cho vui. Mà bác phải download và cài vào các thiết bị đó ứng dụng của Canon trên store về cài vào các thiết bị di động mới dùng được nhé.
    Bác xem nhu cầu có cần thì mua, chứ riêng e thấy khoản này cũng hay trong trường hợp chụp cần ảnh cho mẫu xem xong... xóa. Chứ không cần thiết vì đã chơi DSLR thì phần lớn ảnh sử dụng đã qua đũa thần Ps. Đã thế chức năng này lại rút cạn cục pin của máy nhanh chóng.
    Thân!
    cho em hỏi vậy Wifi có giúp mình định vị cái máy của mình khi mình xem trên laptop? giống như định vị trên google map để xác định vị trí hiện tại của máy trong trường hợp mất hoặc bị ăn cắp ?

Quote Được gửi bởi beden1804 View Post
    cho em hỏi vậy Wifi có giúp mình định vị cái máy của mình khi mình xem trên laptop? giống như định vị trên google map để xác định vị trí hiện tại của máy trong trường hợp mất hoặc bị ăn cắp ?
    theo em biết thì là không làm thế được ạ :(. chỉ dùng để chuyển dữ liệu, điều khiển máy thôi.
    định vị là gps và chỉ giúp bác lưu thông tin về địa điểm chụp bức ảnh ở đâu thôi ạ.
    1 số người chỉ chụp rồi cho sang ipad ip kéo chút màu > lên fb luôn ạ. hiện tại công cụ chỉnh sửa trên thiết bị đi dộng cũng khá ok rồi ạ, tất nhiên là không thể băng ps được ạ hehe.

Quote Được gửi bởi beden1804 View Post
    À không định vị được máy nhé. Chức năng GPS trên máy giúp ghi lại vị trí địa lý chụp trên từng tấm ảnh. Cái này giống iPhone. Khi phân loại ảnh nó sẽ sort theo location. Chứ máy bác nó đâu có kết nối vào internet được mà check trên google map. Hơn nữa 1 khi máy đã theo tay trộm thì bái bai nó luôn vì khi tắt GPS hoặc hết pin thì bác có tìm đằng trời.

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Ô chết, Canon EOS 6D bản wifi và không wifi còn khác nhau điểm nào nữa hả, vậy mà mình cứ tưởng nó giống nhau trừ vụ có hay không có wifi thôi, đi nâng cấp bộ nhớ lại thôi...
    Hoàn toàn giống nhau nhé bác. Chỉ là khác nhau ở chỗ 1 model là có Wifi và GPS. Còn model kia thì không. Thế thôi.

Quote Được gửi bởi phungnam View Post
    Wifi con co tac dung:
    -Truong hop bac muon chup hinh duoi nuoc thi ko phai ngup lặn xuong nuoc nhe
    - Co the chup va lay net tren smartphone (tu suong, chup tap the ko can hen gio tren body)
    - co the dung smartphone de su dung che do B, phoi sang ma k can mua Day bam mem
    Sorry moi nguoi on bang smartphone
    Bác định thả máy ảnh vào hồ cá hoặc sông rồi ngồi ngoài chụp bằng smartphone qua wifi hả?? Mà sâu quá chưa chắc wifi ổn định nhé.

Quote Được gửi bởi snicker740 View Post
    Bác định thả máy ảnh vào hồ cá hoặc sông rồi ngồi ngoài chụp bằng smartphone qua wifi hả?? Mà sâu quá chưa chắc wifi ổn định nhé.
    bác ý nói cũng là ý hay, chưa ai dám thử ekekke.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng