Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Địa điểm cánh đồng cỏ lâu ở quận 2 hoặc quận 7, please help !!!

Địa điểm cánh đồng cỏ lâu ở quận 2 hoặc quận 7, please help !!!

Trước giờ mình rất thích chụp hình ở đồng cỏ lâu mà chưa có dịp, sắp tới tính rủ bạn đi chụp hình ở đây, nhưng thông tin về vị trí của những nơi này mình chưa rõ nên lên đây để hỏi mọi người ...

Thưc tế là sau nhiều lần tìm kiếm về địa điểm này, mình thấy một số ý kiến sau: một vài người thì chỉ đường không rõ nên lúc mình xuống đó thì không thấy đồng cỏ lâu nào cả, có người thì bảo cỏ lâu tùy mùa, chứ không phải quanh năm ... có người thì bảo trước có nhiều cỏ lâu giờ thành bãi trác rồi ... nên thành ra mình mới lập lại topic này để mong mọi người có thông tin nào mới về vụ này chia sẻ giúp mình ...

Mình đã thử qua quận 2, đi qua hầm thủ thiêm rồi chạy thằng hoài xuống phía khu phía dưới để tìm đồng cỏ lâu, nhưng kết quả không thấy cỏ lâu mà toàn cỏ như cỏ sân đá banh, hoặc lác đác vài cộng nhìn thảm lắm... Không biết bên quận 7 vào thời điểm này có khu nào cỏ lâu mọc nhiều không mọi người? ...

mùa này mưa bạn tìm cỏ lau thì hơi khó rùi... sát bên tòa nhà paragon q7 có 1 bãi cỏ lau vừa vừa thôi... nhưng nếu bạn hạ máy thấp thì cũng chụp đc ( có điều 1 góc bị đổ rác nên cũng ko đc sạch sẽ lắm )

bạn qua đó hỏi khu vực đảo Kim Cuơng người ta sẽ chỉ cho. chứ hỏi đồng cỏ lau thì chẳng ai biết được đâu. mua này thì ko biết có cỏ lau ko nữa

Mùa này ko có cỏ lau đâu bạn ơi, khu nhà mình nên mình biết

hồi mình chụp cỏ lau bên Q2 là đi teho đường XLHN, rẽ vào chỗ nút giao thông Cát Lái rồi đi theo đường Mai Chí Thọ gặp chỗ rẽ có cầu Giồng Ông Tố 2 thì đi qua cầu 1 chút, thấy khu dân cư chạy vào trong đó sẽ thấy mấy khu đất khá rộng trồng cỏ lau. nói là "đồng" chứ nó k có mênh mông bát ngát đâu

mùa nào mới có cánh đồng cỏ lau để chụp đẹp nhất vậy các bạn ơi?

đảo kim cương cỏ lau đẹp và cao lắm bác ơi

Bạn cũng có thể đến khu vực cỏ lau ngay tại uỷ ban nhân dân quận 2 chạy lòng vòng khu đó cỏ lau sẽ nhiều lắm áh bạn

Qua cầu Giồng Ông Tố rẻ phải đó bạn! bao la luôn, gần sông nữa! Với lại chỗ đó có dãy nhà bỏ hoang, cho bạn chụp style nha hoang luôn ^^

Quote Được gửi bởi TTphoto View Post
    Qua cầu Giồng Ông Tố rẻ phải đó bạn! bao la luôn, gần sông nữa! Với lại chỗ đó có dãy nhà bỏ hoang, cho bạn chụp style nha hoang luôn ^^
    khu này sike nhiều, nên đi đông nhé

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng