Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Hỏi về địa điểm chụp hình cánh đồng cỏ lâu ở quận 2 hoặc quận 7, please help (^_^)

Hỏi về địa điểm chụp hình cánh đồng cỏ lâu ở quận 2 hoặc quận 7, please help (^_^)

Trước giờ mình rất thích chụp hình ở đồng cỏ lâu mà chưa có dịp, sắp tới tính rủ bạn đi chụp hình ở đây, nhưng thông tin về vị trí của những nơi này mình chưa rõ nên lên đây để hỏi mọi người ...

Thưc tế là sau nhiều lần tìm kiếm về địa điểm này, mình thấy một số ý kiến sau: một vài người thì chỉ đường không rõ nên lúc mình xuống đó thì không thấy đồng cỏ lâu nào cả, có người thì bảo cỏ lâu tùy mùa, chứ không phải quanh năm ... có người thì bảo trước có nhiều cỏ lâu giờ thành bãi trác rồi ... nên thành ra mình mới lập lại topic này để mong mọi người có thông tin nào mới về vụ này chia sẻ giúp mình ...

Mình đã thử qua quận 2, đi qua hầm thủ thiêm rồi chạy thằng hoài xuống phía khu phía dưới để tìm đồng cỏ lâu, nhưng kết quả không thấy cỏ lâu mà toàn cỏ như cỏ sân đá banh, hoặc lác đác vài cộng nhìn thảm lắm... Không biết bên quận 7 vào thời điểm này có khu nào cỏ lâu mọc nhiều không mọi người? ...
    Được sửa bởi chanphat01001 lúc 02:13 PM ngày 26-09-2013

bác qua hầm thủ thiêm. qua cầu cá trê lớn và nhỏ, rùi quẹo vào cầu Giồng Ông Tố 2, vừa qua cầu nhìn bên phải là đường vào khu Đảo Kim Cương. bác vào khu đó tự khám phá tiếp nhé.

Còn không thì bác qua Metro An Phú, quận 2, hỏi đường vào chung cư An Hòa, ngay cạnh đó có bãi cỏ lớn, hay ra hoa rất đẹp nhưng lại hay bị cắt dọn thường xuyên nên phải canh nhiều lần mới gặp đúng lúc có bông.

Cái hình bác post ở trên nhìn giống khu vực Phú Mỹ Hưng. gần công viên. Đi thẳng Ng Lương Bằng, vừa qua cây cầu nhỏ nhỏ, quẹo trái thì vào được khu công viên, xugn quanh đó hay có những bãi đất trống cũng có nhiều cỏ nhưng không nhiều bằng q2.

Quote Được gửi bởi sanono View Post
    Bác có thể qua chung cư Hai Thành F7 Q8, mọc hoang như rừng, thà hồ chụp choẹt, có cả hàng thông bên bờ sông
    Bác chỉ sơ dùm mình đg đi ik bác, thanks