View Poll Results: Nên lựa chọn giữa Nikon F4 hay Nikon F100

Voters
3. You may not vote on this poll
  • Nikon F4

1 33.33%
  • Nikon F100

2 66.67%
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Tư vấn và lời khuyên lựa chọn giữa 2 máy ảnh film pro: Nikon F4 và Nikon F100!

Tư vấn và lời khuyên lựa chọn giữa 2 máy ảnh film pro: Nikon F4 và Nikon F100!

Như tiêu đề, hiện tại em đang muốn tìm một chiếc máy film Nikon loại tự động pro, em đang rất phân vân giữa 2 em F100 và F4 có giá tiền xêm xêm nhau và em xem qua review cũng rất tốt! Bản thân em thì em hơi nghiêng về F4 vì quả build hầm hố, khả năng tháo gù ngắm 3D với các nút, thao tác đều là nút cứng, khá chuyên nghiệp, lại có khả năng lắp tất cả các ống kính từ cũ đến mới (vì bản thân em toàn chơi lens MF),v.v... Còn em F100 em thấy cũng khá hay, có thiết kế giống các máy DSLR hiện đại, AF nhanh (mặc dù em dùng lens MF ), dễ sử dụng,v.v...

Với những băn khoăn khó giải đáp trên, em mong muốn nhận được lời khuyên chân thành, cũng như những chỉ giáo của các cao thủ, anh em có kinh nghiệm (đặc biệt là các anh các chú đã từng chơi qua 2 em máy này) để có được sự lựa chọn đúng đắn nhất!

Nikon F4:

Nikon F100

Em xin chân thành cảm ơn ạ! :D
    Được sửa bởi monster_m3_xzk lúc 06:37 PM ngày 23-09-2013

Theo như sở thích + lens line-up của bạn thì cứ F4 thôi. Tuy nhiên nó nặng lắm, nếu gắn báng MB-21 + gắn mấy con lens bự vô là đeo mỏi cổ luôn
    learning

F4 thôi bác, hầm hố, chuyên nghiệp hơn hẳn.

Quote Được gửi bởi mập View Post
    Theo như sở thích + lens line-up của bạn thì cứ F4 thôi. Tuy nhiên nó nặng lắm, nếu gắn báng MB-21 + gắn mấy con lens bự vô là đeo mỏi cổ luôn
    Quote Được gửi bởi Havinhthuy View Post
    F4 thôi bác, hầm hố, chuyên nghiệp hơn hẳn.
    Em cũng thích F4 nhưng đúng là em ngại nhất khoản cân nặng của nó, mỗi lần mang cả 5-6 cân máy lẫn lens + vài thứ linh tinh, tripod... thì đúng là nặng kinh luôn :-ss

F100 đi bác ạ, đơn giản đầu óc. Hoặc là F5 luôn chứ em không thích thiết kế của F4.

Haizzz hết hỏi trên FB ae ngta trả lời cho rồi lại hỏi trên này, nâng lên đặt xuống quá :3

Quote Được gửi bởi viethungdo_kts View Post
    Haizzz hết hỏi trên FB ae ngta trả lời cho rồi lại hỏi trên này, nâng lên đặt xuống quá :3
    Em kô có kn nên hỏi 1 lúc nhiều chỗ để nhận đc một cái nhìn khái quát nhất, ai giúp thì em cũng cảm ơn, chứ em có kô coi trọng lời nói của anh em đâu mà bác lại nói là "nâng lên đặt xuống" gì gì đó em không hiểu??? Ngta có bệnh thì vái tứ phương mà bác, không biết thì phải hỏi, mà FB khác, vnphoto khác, mỗi một cộng đồng lại có một lượng member khác nhau, em vẫn hỏi thì anh em nào có thêm kinh nghiệm thì chia sẻ để em biết thêm đâu có làm sao đâu ạ :D
    Được sửa bởi monster_m3_xzk lúc 01:00 AM ngày 25-09-2013

Quote Được gửi bởi thangbem View Post
    F100 đi bác ạ, đơn giản đầu óc. Hoặc là F5 luôn chứ em không thích thiết kế của F4.
    Thanks bác đã cho lời khuyên ạ :D

Nếu dùng nhiều bằng lens manual focus thì nên lấy F4/F4s. Nếu dùng nhiều lens auto focus thì nên lấy F100.
    F4s - 50/1.4AI - F90X - 28-105AFD - FT3
    http://www.flickr.com/photos/ducleviathan

Quote Được gửi bởi leviathan311086 View Post
    Nếu dùng nhiều bằng lens manual focus thì nên lấy F4/F4s. Nếu dùng nhiều lens auto focus thì nên lấy F100.
    Thanks bác, bác dùng f4s có thấy nặng lắm kô ạ? :D