Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 175

Chủ đề: Các thắc mắc cơ bản

Các thắc mắc cơ bản

Cặp bài trùng này tiêu tốn đến 95 triệu cho hàng xách tay và 120 triệu cho hàng chính hãng Lê Bảo Minh

Tốc độ màn trập chậm thế này chỉ xài được khi chụp cảnh tĩnh thôi, chứ khi chụp chân dung lấy cảnh đẹp phía sau thì không có xài được

Em rất thích kết cấu của Canon EF 50mm F/1.4 USM khiến cho khi mình vặn nắp thì không có nguy cơ làm nắp chà vào ống kính

Trong khi cái lens kits 18-55mm IS II đã nhiều lần em vặn nắp lỡ làm nắp chà vào ống kính rồi

Không biết Canon EF 24-70mm f/2.8L II và Tamron SP 24-70mm f/2.8 Di VC USD for Canon có thiết kế ống kính nằm sâu bên trong để ngăn ngừa mình lỡ làm nắp ống kính chà vào kính khi vặn không nhỉ>

Cho em hỏi cái lens Canon EF 50mm F/1.4 USM sau một tháng sử dụng (hồi tháng 7) em lấy ra soi hai mặt ống kính thấy nhiều bụi, lúc này chưa có kinh nghiệm nên em lấy giấy ăn lau (giấy ăn loại hoàn toàn khô, giống như kiểu mấy tiệm ăn sáng hay cung cấp miễn phí cho khách), sau đọc thấy bảo không nên lau ống kính, nguy cơ tróc coating nên em không lau nữa. Làm thế nào để kiểm tra mặt ống kính có sao không các anh chị nhỉ??

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Dùng 1 công cụ đã có từ khi ống kính chưa ra đời, đó là con mắt của bác để xem cái lớp coating có bị gì không.
    Coating bị tróc thì có biểu hiện gì hả anh?

Quote Được gửi bởi snicker740 View Post
    Nhà phân phối chính hãng ở VN đây bạn. Mua ở đây thì giá đắt hơn hàng xách tay nhưng an tâm hơn. Lại được bảo hành 3 năm.

http://hoangquanco.com/product/310/s...di-vc-usd.html

Em thấy hình như Hoằng Quân có đại lý ở Quảng Bình, Quảng Trị, Huế thì phải, http://hoangquanco.com/dai-ly.html

Nếu vậy từ Vinh em có thể lái ô tô vào Quảng Bình, Quảng Trị, Huế mua rồi lái về Vinh (đường từ Vinh ra Quảng Bình, Quảng Trị, Huế rảnh hơn nhất nhiều so với từ Vinh ra Hà Nội), nhưng đại lý Hoằng Quân ở Quảng Bình, Quảng Trị, Huế có bán SP 24-70mm f/2.8 Di VC USD không bạn nhỉ?
    Được sửa bởi Tom Jerry fan lúc 10:12 PM ngày 20-09-2013

Em mới mua con 5d Mark II cũ, chưa mua thẻ nhớ test nên chưa biết dung lượng xuất ra nhưng sao em đặt là định dạng xuất L không RAW thì nó ghi dung lượng xuất tận 16MB hay 21MB, em không nhớ rõ nhưng tầm khoảng vậy, sao khủng vậy, trong khi em cần dung lượng xuất khoảng 4-5MB thôi
    Được sửa bởi Tom Jerry fan lúc 08:49 AM ngày 21-09-2013

Nếu coating bị tróc thì mình sẽ thấy nó tróc ra tương tự như lớp ni lông bọc ngoài một cái gì đó (chẳng hạn như lớp ni lông bọc ngoài ghế xe ô tô mới) bị tróc hả bạn?

Theo em một lens sử dụng nhiều thì những lần lỡ tay đụng vào ống kính lúc thao tác hay đôi khi bị cà vào lá, bị trẻ em đụng vào, hay bị cà vào quần áo của người khác là khó tránh khỏi, nên em mới chỉ lau hai mặt kính bằng khăn giấy một lần (chỉ một lần vì sau đó thì em biết điều đó có thể làm tróc coating nên không làm nữa) thì có thể chưa đủ gây ảnh hưởng phải không?

Cho em hỏi cái nút có hình bóng đèn có ý nghĩa gì nhỉ?

Liệu có thể chụp được chân dung ban đêm không xóa phông với các body có độ khử nhiễu thấp như 60D, 5d Mark II mà không bị nhiễu không các anh chị nhỉ? Em lấy ví dụ kiểu như ảnh này (ảnh này có vẻ dùng photoshop nhưng em muốn chụp được nguyên gốc kiểu như thế này)

Em xem một số ảnh chụp cảnh ban đên trên vnphoto thấy các bro/sister thường dùng tốc độ màn trập khủng (hàng chục giây), để chụp, kiểu như hình dưới, tốc độ này không chụp chân dung được vì người không đứng yên như pho tượng

Được sửa bởi Tom Jerry fan lúc 10:33 AM ngày 21-09-2013

Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng