Trang 6 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 175

Chủ đề: Các thắc mắc cơ bản

Các anh chị đã dùng 24-105mm F/4 L IS USM với cả 24-70mm F/2.8 L USM thấy chất ảnh, độ trong, màu, độ nét của 24-105mm F/4 L IS USM có thua 24-70mm F/2.8 L USM nhiều không?
    24-70mm F/2.8 L USM nặng vật vã, em cầm tí đã mỏi rồi

Quote Được gửi bởi trinh12345 View Post
    Chả dại j mua mới cứ 2nd mà chơi, tốt mà rẻ:D
    Làm thế nào để tránh nguy cơ hàng mốc rồi lau lại bạn nhỉ? Em nghe nói hàng mốc rồi lau lại chất lượng ảnh sẽ xuống nhiều

Cái đế đỡ này có xoay được không mọi người nhỉ, em hay chụp dọc, vậy có thể xoay để chụp dọc nhưng vẫn tì được không?

Nhờ tư vấn mua chân máy ảnh

Em cần một loại chân máy ảnh có thể đứng chắc chắn dù gắn 5D Mark II + Canon 24-70mm F/2.8 L USM hay 5D Mark II + EF 70-200mm f/2.8 L USM trên đó, dù xoay body ngang hay dọc (rất cần vững chãi, không bị đổ khi hẹn giờ chụp chính mình, hay chụp ảnh tập thể mình bấm rồi chạy lại đứng cùng đội ngũ người được chụp).

Em mới test một chiếc ba chân không có thanh nối giữa ba chân thấy hơi lỡ cỡ, lại không đặt cho thẳng đứng được mà cứ nghiêng nghiêng thế nào ấy (kiểu như hình dưới)

Loại ba chân có thanh nối giữa ba chân bên dưới có thể chắc chắn hơn phải không mọi người nhỉ?

Cụ Tom Jerry fan chịu hỏi ghê ha, công cuộc chụp choẹt của cụ tới đâu sau những chầu hỏi kia rồi ạ?
    Chụp bình thường, copy ảnh vào máy xem. Thỉnh thoảng công ty sai chụp sự kiện, hội họp, party của công ty

Bác cứ đùa, các chân trên là dùng cho a-ma-tơ, muốn vững vàng thì chí ít bác cũng mua bộ sau, mình đang dùng và rất hài lòng:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=102384&
    Em cần loại nào thả tay ra khi chụp chính mình mà không sợ nó đổ dù gắn trên đó 5D Mark II + Canon 24-70mm F/2.8 L USM hay 5D Mark II + EF 70-200mm f/2.8 L USM. Chân máy Benro A2970T này có đặt được qua mạng không hả bạn?

Trong catalog này có loại nào vững nhất mà giá <3 triệu anh nhỉ?
    http://hoangquanco.com/benro/c203/chan-may-anh.html

Em rất thích các loại tripod có tay quay như thế này
    Được sửa bởi Tom Jerry fan lúc 10:57 AM ngày 27-09-2013

Có thể lắp cái đế kiểu này cho 70-200mm F/4 L (IS) USM được không nhỉ?

Quote Được gửi bởi Mc.Okira View Post
    Coi vậy chứ ko nặng lắm đâu lúc mới cầm thì chụp 1 lúc sẽ hơi mỏi tay trái xíu nhưng làm quen 1 thời gian thì ko còn thấy nặng nữa ^^
    Nữ có người nào dùng 70-200mm F/2.8 L USM không anh nhỉ?

Cho em hỏi cái lens Canon EF 50mm F/1.4 USM sau một tháng sử dụng (hồi tháng 7) em lấy ra soi hai mặt ống kính thấy nhiều bụi, lúc này chưa có kinh nghiệm nên em lấy giấy ăn lau (giấy ăn loại hoàn toàn khô, giống như kiểu mấy tiệm ăn sáng hay cung cấp miễn phí cho khách), sau đọc thấy bảo không nên lau ống kính, nguy cơ tróc coating nên em không lau nữa. Làm thế nào để kiểm tra mặt ống kính có sao không các anh chị nhỉ??

Theo em một lens sử dụng nhiều thì những lần lỡ tay đụng vào ống kính lúc thao tác hay đôi khi bị cà vào lá, bị trẻ em đụng vào, hay bị cà vào quần áo của người khác là khó tránh khỏi, nên em mới chỉ lau hai mặt kính bằng khăn giấy một lần (chỉ một lần vì sau đó thì em biết điều đó có thể làm tróc coating nên không làm nữa) thì có thể chưa đủ gây ảnh hưởng phải không?

Sức nặng của 24-70mm f/2.8 L USM có phù hợp cho việc vác đi du lịch không nhỉ?

Ống kính này thuộc dạng huyền thoại của Canon và giá ống cũ hiện nay rất đắt, nhưng thật ra nó không hoàn hảo tuyệt đối theo kiểu có mọi chức năng trong một, nó chỉ phù hợp từ chụp phong cảnh , chụp chân dung tập thể, chụp chân dung từ thắt lưng trở lên thì phải, hình như trong các lens zoom thì ở tiêu cự cận tối đa hình thường bị méo và giảm chất lượng, trong khi ngay cả tiêu cự 70 cũng chưa phù hợp chụp chân dung từ ngực lên và cận mặt (tiêu cự lý tưởng cho việc này là 85mm cho chụp chân dung từ ngực lên và trên 100m cho chụp chân dung cận mặt thì phải?). The-digital-picture.com cũng không cho rằng 24-70mm f/2.8 L USM phù hợp chụp headshots và khuyến khích chủ sở hữu 24-70mm f/2.8 L USM mua thêm 70-200 cho việc chụp cận mặt.

Hiện tại em không có tiền, mới chỉ có 50mm f/1.4 USM và 5d Mark II và 60d, và một chiếc lens kit 18-55 f 3.5-5.6 IS II chỉ dùng cho việc thử nghiệm và cho người nhà mượn vì chất lượng chụp quá kém.

VỚi 5d Mark II và 50mm f/1.4 USM em chỉ chụp chân dung từ đầu gối lên hay chân dung cả người vì ngại bị méo khi chụp cận hơn, nhưng khi cắm 50mm f/1.4 USM vào 60D em cho rằng tiêu cự của nó đã được nhân lên thành 80mm nên em dùng chụp chân dung từ ngực trở lên trong nhiều trường hợp, không biết điều này có đúng về mặt kỹ thuật không????? Đây là một giải pháp tình thế vì khi nào sắm được lens có tiêu cự xa hơn, em sẽ dùng nó để chụp cận mặt hay chụp từ ngực lên.

Về vấn đề độ nặng của lens này, chị chủ tiệm đang bán 24-70mm cũ mà em có ý định mua có nói rằng khi đi du lịch, chụp sự kiện, khi đi lại em chỉ dùng tay đỡ nhẹ máy và tận dụng lực đỡ của dây đeo, và em có thể tận dụng các điểm tựa như bàn, ghế, xe máy người khác, ban công để đặt máy lên khi không chụp và chỉ giương máy lên chụp khi thật cần thiêt, làm như vậy sẽ giảm độ mỏi tay. Các anh chị thấy có hợp lý không?

Theo chị chủ tiệm trên rất nhiều thợ ảnh nữ dùng được 24-70mm f/2.8 L USM.
    Được sửa bởi Tom Jerry fan lúc 09:53 PM ngày 27-09-2013

Trang 6 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng