Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 45

Chủ đề: Xin tư vấn mua 5D Mark II

Xin tư vấn mua 5D Mark II

Em muốn lên 5D Mark II để sau này chụp dịch vụ + quay phim, nhưng có một vài thắc mắc sau mong các bác cho ý kiến:

1. Máy cũ tầm bao nhiêu shot là đẹp? Chắc vài ba năm nữa mới lên tiếp được.
    2. Làm sao để biết máy đó có quay phim nhiều hay ít?
    3. Giá tầm bao nhiêu?

Mong các bác tư vấn, em rất gà vụ kiểm tra máy ạ.

Mua 6D đi Bác .cho dễ xem :máy mới 100% lúc nào củng có .máy 2nd ,vào box mua bán thấy củng có người rao bán !
    Máy 2nd muốn còn đẹp thì kiếm từ 5-15k shot [khoảng này là đẹp] .còn muốn rè hơn thì từ 15k-30k shot .Còn vụ máy quay phim nhiều ,ít thì khó biết lắm .
    Tốt nhất là tìm người quen ,hoặc cửa hàng nào Bác quen và thấy có uy tín !
    Được sửa bởi tuanngoc110 lúc 07:25 PM ngày 22-09-2013

Cám ơn bác đã tư vấn,
    6D thì em không ưng lắm vì có vẻ chất lượng không bằng 5D Mark II
    Có lẽ em sẽ mua ở Giang Duy Đạt, nhưng giá 35-36tr cho máy mới 99 - 98% - 1-5K shot thì ổn không bác?

Bác ko mua sớm, em vừa bán gần 2 tháng
    Máy ngon, Grip Canon kèm, chưa quay video phút nào
    34k shots
    Giá gần 29tr
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

em cũng đã từng đắn đo suy nghĩ nhiều như bác, cũng đã xem cầm thử vài em 5d2 và quyết định cuối cùng là 6D, còn về chất lượng 2 em so sánh với nhau thì có quá nhiều topic rồi và vẫn chưa phân thắng bại ạ :D, theo em nếu bác quyết mua 5d2 thì cứ mua tầm 11-15k cho nó hạt dẻ chứ 1-5k cũng chẳng giải quyết vấn đề gì.

6D em cũng mua ở giang duy đạt, thấy chất lượng rất ok và rất khoái tư vấn của bác chủ ở đó, rất nhiệt tình, đợt vừa rồi em thấy ở đó 5d2 cũng có khá nhiều máy tầm 11k shot đổ lên, hình thức chất lượng cũng ok lắm ạ ;)

còn khoản quay phim nhiều hay ít thì em chiụ, bó tay chả biết xem, cơ mà e nghĩ mua ở giangduydat thì yên tâm, bảo hành đàng hoàng dài ngoằng, chả sợ :D

Quote Được gửi bởi ifast View Post
    em cũng đã từng đắn đo suy nghĩ nhiều như bác, cũng đã xem cầm thử vài em 5d2 và quyết định cuối cùng là 6D, còn về chất lượng 2 em so sánh với nhau thì có quá nhiều topic rồi và vẫn chưa phân thắng bại ạ :D, theo em nếu bác quyết mua 5d2 thì cứ mua tầm 11-15k cho nó hạt dẻ chứ 1-5k cũng chẳng giải quyết vấn đề gì.

6D em cũng mua ở giang duy đạt, thấy chất lượng rất ok và rất khoái tư vấn của bác chủ ở đó, rất nhiệt tình, đợt vừa rồi em thấy ở đó 5d2 cũng có khá nhiều máy tầm 11k shot đổ lên, hình thức chất lượng cũng ok lắm ạ ;)

còn khoản quay phim nhiều hay ít thì em chiụ, bó tay chả biết xem, cơ mà e nghĩ mua ở giangduydat thì yên tâm, bảo hành đàng hoàng dài ngoằng, chả sợ :D
    Vậy ra Bác chọn mua máy có mục đích giống Bác chủ :để chụp dịch vụ à !
    Về giá cả bác chủ xuống Box mua bán ở diển đàn để tham khảo giá máy ở các cửa hàng !

@chuotlang: Vậy 3-5K shot, 98% bh 10 tháng với giá 35tr ở GDD thì đáng mua bác nhỉ?
    @ifast: Cám ơn bác, em cũng tín nhiệm GDD nhưng không biết GDD có thể kiểm tra máy quay nhiều hay ít không nhỉ? Lỡ mua phải con quay bét nhè thì nhọ lắm ạ (em lại không thể phân biệt điểm khác nhau giữa máy quay nhiều và quay ít nên bảo hành về khoản này coi như công cốc ạ).

Quote Được gửi bởi hms View Post
    6D thì em không ưng lắm vì có vẻ chất lượng không bằng 5D Mark II
    Em cũng đang phân vân 6D và 5D2. Đọc review nước ngoài thấy dân tình toàn ủng hộ 6D mà các bác nhà mình vẫn thích 5D2 hơn >>> Càng lăn tăn hơn! Ko biết chất lượng 5D2 hơn 6D ở những điểm gì mà giá 2nd bây h đắt thế bác hms nhể? Xem cái đánh giá bên dưới thì thấy 5d2 thua tất cả về image quality/ dynamic range lẫn khử noise, chưa kể kém GPS và wifi :(

http://snapsort.com/compare/Canon-EO...EOS_5D_Mark_II

Khuyên bạn 6D chỉ vậy thôi dùng rồi khắc biết AF nhanh chuẩn ISO quá tốt hỗ trợ tốc độ đỡ lo Out nét còn ảnh thì do người chụp là chính
    16-35mm f4L, 35mm f1.4L1, 85mm f1.2L 2, 100mm f2.8L, sigma 150-600mm sờ pọt

Quote Được gửi bởi hms View Post
    @chuotlang: Vậy 3-5K shot, 98% bh 10 tháng với giá 35tr ở GDD thì đáng mua bác nhỉ?
    @ifast: Cám ơn bác, em cũng tín nhiệm GDD nhưng không biết GDD có thể kiểm tra máy quay nhiều hay ít không nhỉ? Lỡ mua phải con quay bét nhè thì nhọ lắm ạ (em lại không thể phân biệt điểm khác nhau giữa máy quay nhiều và quay ít nên bảo hành về khoản này coi như công cốc ạ).
    Vừa check ở khánh long thấy có 1 con 5D2 99% từ 3-4k shot Giá 35T đó Bác .
    giá GDD củng sàn sàn ,Bác xem ở GDD vậy chắc bác ở HN rồi .Mình trước đây có mua 1 em Nikon D90 và 1 em D300 đều xuất xứ GDD dùng đến nay vẫn tốt ,ko có vấn đề gì .
    Còn theo mình thấy thì mua máy theo sở thích và cần tiêu chí gì của máy đó .Còn ảnh thì phụ thuộc nhiều vào khả năng control ,set máy,pts ,tay nghề của từng người thôi.
    còn muốn nhận biết máy quay phim nhiều hay ko theo kinh nghiệm cùi bắp của mình thì để ý kỷ khu vực khoanh đỏ ở hình dưới .Quay phim nhiều thì độ mới ,khít của chổ này sẽ có khác biệt !
    [IMG][/IMG]

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng