Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: cho hỏi về nikon v1/j1

Ko tệ lắm nhưng cũng ko ngon mấy .đề cao quá sức .nhưng với 195$ cho 1 cái với kit thì cũng ok .ko có cái nào giá đó mà ok như vậy ,nhưng nếu tren 200usd em sẽ ko mua
    Nói về j1 ạ

Lấy cái ống 30-110 , xong de F ơ 80 xóa Tam dc kakaka

Mình cũng đang dùng 1 em J2, nhận xét cá nhân là em này gọn đẹp, hợp thời trang ( mình mua màu trắng :D) tuy nhiên khi cầm chụp sẽ ko thoải mái như các máy khác. Tốc độ chụp nhanh, mở máy nhấn nút là chụp liền, tốc độ lấy nét khá tốt. Tuy nhiên do cảm biến nhỏ nên chụp ban đêm ko bằng các máy khác, noise hơi nhiều, Thiếu một số tính năng như Wifi hay GPS để chia sẽ ảnh luôn ngay sau khi chụp. Còn lại thì nói chung cũng ổn

Quote Được gửi bởi blablabla9454 View Post
    hm....không hiểu sao e lại bị ấn tượng bởi con này....lúc trc có thích nex f3 mà giờ lại quay qua thích con này...
    đồng ý kiến ,mấy thánh kia cứ cho sony là trùm thiên hạ. nikon V thì e chưa dùng nhưng e từng dùng qua J ,xài rất ok,chụp và quay đều rất tốt.riêng quay video em chưa thấy em nào so lại được ,ngay cả 5D Mark2 ,Quay phim rất chất lượng.đến giờ em còn ấn tượng chức năng quay phim của em nó

Có thể trước đây lúc mới ra đời J1/V1 bán giá hơn chục triệu thì là mắc, nhưng nhờ nhiều bác ném đá chê bai nó quá nên E vừa mua đc 1 chú J1 màu trắng mới keng kèm Kit 10-30 mới chỉ chụp 1.500 shots với giá 3.3tr ! Ko biết giá như vậy có đủ để so sánh với bất kỳ cái Mirrorless nào chưa ?!
    Về chất ảnh thì E cũng thấy lắm bác ném đá nó cứ như đúng rồi ! E chụp thử thì thấy quá đỗi bất ngờ với chất ảnh của nó so với số tiền đầu tư. Thậm chí E từng cầm chụp thử Fujifilm X10, X100, Leica D-Lux 4, G12 thì ảnh của bé J1 này outperform hết mấy chú chục triệu kia nhé
    Demo thử tấm mang tính lưu niệm, ảnh gốc zin xuất từ thẻ nhớ luôn, chả chỉnh sửa gì, tone màu ấm đậm đà đúng chất Nikon. Sao post hoài ko ra hình, xem đỡ link Flickr vậy https://www.flickr.com/photos/664610...n/photostream/
    Được sửa bởi Saigonner lúc 03:51 PM ngày 27-04-2015
    Không thèm mơ D600 nữa vì mắc quá ! Để tiền đi du lịch & thẩm du lens chơi !

Xem thử ảnh test bởi bác T-Shooter
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...=116561&page=2
    Tự dưng muốn tận dụng + nghịch đám lens AFS ở nhà nên tìm mua mount FT1 Adapter mà ko thấy ai bán hết, vào hãng mua 3-4tr thì đắt quá, có ai muốn bán pm mình nha
    Không thèm mơ D600 nữa vì mắc quá ! Để tiền đi du lịch & thẩm du lens chơi !

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123