Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 42

Chủ đề: Làm gì khi vợ không ủng hộ việc chơi ảnh?????

Di lị vợ thôi bác :11:
    Quay tay cũng là một nghệ thuật

Quote Được gửi bởi longa4 View Post
    Di lị vợ thôi bác :11:
    Èo, bác đừng xúi dại chứ, :D , tụi e mới vừa đi trăng mật về thôi.
    Em thấy vợ em cũng thích chụp ảnh 1 xíu, nhưng chỉ hứng lên khi thấy ngứa mắt lúc em lôi cái máy ảnh ra chụp chọe. :D
    Làm sao để tạo đam mê cho 2 vợ chồng cùng chơi lun cho tiện.

Quote Được gửi bởi quynhdk View Post
    Em thấy vợ em cũng thích chụp ảnh 1 xíu, nhưng chỉ hứng lên khi thấy ngứa mắt lúc em lôi cái máy ảnh ra chụp chọe. :D
    Theo kinh nghiệm của bản thân mình thì Bạn Phải bằng mọi cách tập cho vợ chụp ảnh ,khi vợ đã cầm máy chụp được rồi thì diễn biến lại khác bạn à !Thậm chí có vay ngân hàng để nâng cấp lên đời : chạy đua vũ trang với bạn bè,hàng xóm : vợ củng vui vẽ gật đầu .
    Còn vấn đề làm thế nào chịu cầm máy tập chụp ảnh : Đó là việc của Bạn !
    Trước đây vợ mình củng ko bao giờ chịu ngó tới cái máy ảnh .....
    hảy nhớ câu :Mưa lâu thấm đất .he he

Bác bảo vợ bác như thế này nha: Không cho tôi chơi ảnh thì tôi kiếm trò khác chơi đấy.
    Rồi bác chịu khó ngắm vuốt, soi gương 1 tí trước khi ra ngoài. Phải để cho vợ bác thấy.
    Thế nào vợ bác cũng đổi thái độ :D

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Chỉ có cách là bác và vợ bác mau tạo ra sản phẩm sớm. Nghỉ chơi tầm 9 tháng 10 ngày rồi chơi tiếp..., nhớ để sản phẩm nơi nắng nôi buổi sáng tí mà chụp...
    Vợ thì khó mà có cảm xúc chụp cho đẹp lắm :P... , chỉ muốn phang cái máy vào mặt là nhanh thôi. Còn sản phẩm chung thì cảm hứng sáng tác vô bờ bến :P

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Chỉ có cách là bác và vợ bác mau tạo ra sản phẩm sớm. Nghỉ chơi tầm 9 tháng 10 ngày rồi chơi tiếp..., nhớ để sản phẩm nơi nắng nôi buổi sáng tí mà chụp...
    Vợ thì khó mà có cảm xúc chụp cho đẹp lắm :P... , chỉ muốn phang cái máy vào mặt là nhanh thôi. Còn sản phẩm chung thì cảm hứng sáng tác vô bờ bến :P
    chuẩn luôn ^^, ý này rất hay, bác chủ nên theo
    Khi có thời gian thì thiếu tiền, lúc có tiền lại thiếu thời gian.

Thanks mấy bác, chắc phải sắm cái 50 f1.8 chụp chân dung cho đẹp mới cải thiện đc tình hình. :D
    Rõ khổ, phải năn nỉ ỉ ôi nữa rồi.

Thanks mấy bác, chắc phải sắm cái 50 f1.8 chụp chân dung cho đẹp mới cải thiện đc tình hình. :D
    Rõ khổ, phải năn nỉ ỉ ôi nữa rồi.
    Hi, cái 50f1.8 là cái đầu tiên mình lấy ngay khi mua máy để ... chụp cái sản phẩm 9 tháng 10 ngày (như 1 bác trên đã nói) :D

Hihi.

Em thì khoan tư vấn nào là chụp cho vợ đẹp vào, nào ép ra 1 cục rồi tha hồ mà chụp, nào li dị.... kakaka. Lỡ như bx bác chủ ko thích chụp hình thì có chụp đẹp vào cũng potay, còn li dị thì cũng nên cân nhắc nếu có gan..., kaka => Em biết mấy bác nói vui nên em cũng đùa tí.

Bác chủ nên tìm hiểu nguyên nhân tại sao bx ko thích bác chơi chụp thì mới xử trí được. Vì bx ko thích vì nó ảnh hưởng đến ngân sách thu chi? Hay vì bác chủ lo ôm cái máy mà ko lo ôm baxa? Hay như có bác nói ở trên... baxa bả ko thích bác chủ chăm chú chụp mẫu ngoài... ghen đấy...

Tùy theo cái nguyên nhân nào mà xử lý mới hiệu quả bác ạh. Còn nếu được bác đừng chơi ạ, dây vào cái vụ ảnh ọt này mệt người lắm. Kaka

Mua 1 ống 40 pancake 3t cũ hoặc mua mới 3t7 là đủ cho bác ùi

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng