Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Canon G7 và Fujifilm S2980 , cái nào hơn ạ ?

Canon G7 và Fujifilm S2980 , cái nào hơn ạ ?

E chỉ có tầm 5tr để phục vụ sở thịc chụp ảnh thôi ạ. E đang phân vân con canon G7 và Fujifilm S2980. Mà khó quá,các bác tư vấn hộ e với . Tks các bác !!1

G7 là dòng compact cao cấp nhưng lâu đời rồi. S2980 là dùng siêu zoom cơ bản, chỉ hơn G7 ở cái zoom xa và hầm hố. S2980 hàng xách tay mới chỉ 3tr5, còn G7 làm gì còn hàng mới nữa.
    Nhưng với 5tr nếu chọn hàng mới thì mình vote Canon S100, nếu thích hầm hố và zoom xa có thể lấy Fuji S4500. Còn săn hàng cũ thì có nhiều máy cấu hình tốt hơn.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Tks bác Metal ạ, e muốn mua hàng mới mà khó chọn quá, tiền thì có hạn :3

5tr là số tiền khá to để mua một cái máy compact. Bác hoàn toàn có thể mua một cái máy cấu hình rất khá, dù là cũ hay mua mới chính hãng.
    Cả 02 cái máy bác hỏi ở trên không có cái nào đáng để mua trong tầm tiền đó cả.

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    5tr là số tiền khá to để mua một cái máy compact. Bác hoàn toàn có thể mua một cái máy cấu hình rất khá, dù là cũ hay mua mới chính hãng.
    Cả 02 cái máy bác hỏi ở trên không có cái nào đáng để mua trong tầm tiền đó cả.
    bác cho e ý kiến với, h mua máy nào bh? e cũng chưa biết mua máy nào nhưng tìm hiểu thì thấy 2 con đó ok

_ Bạn chụp gì?
    _ Giữa zoom xa và chất ảnh, bạn ưu tiên cái nào?
    _ Bạn thích máy nhỏ gọn hay hầm hố?
    _ Thích auto hay chỉnh thông số.

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    _ Bạn chụp gì?
    _ Giữa zoom xa và chất ảnh, bạn ưu tiên cái nào?
    _ Bạn thích máy nhỏ gọn hay hầm hố?
    _ Thích auto hay chỉnh thông số.
    e cũng ko biết vì h e mới mua máy , chưa dùng bh ạ, thế bác thấy còn Sony H200 với con Fujifilm s4500 . con nào tốt hơn ạ, e mới tìm thêm đc 2 con này ??? bác giúp e với !!! :(

Nếu bạn ko xác định được thì mình vẫn khuyên bạn nên chọn Canon S100, con này tốt nhất trong tầm < 5tr (hàng mới).

Khuyên bạn nên tránh hàng fuji siêu zoom rẻ tiền. Nếu máy pns thì nên chọn canon, panasonic, sony. Đây là kinh ngiệm của mình.
    Bác Metal khuyên rất chính xác, s100 là máy đáng giá, nhỏ gọn. Thích to hơn chút thì chọn dòng G như G10, g11...
    Tuy nhiên lời khuyên của mình là bạn chưa từng sài, chưa biết mình thích gì? nên chọn dòng Pana siêu zoom FZ100, 200...Vấn đề giá thì mình ko rành, bạn tự kiểm tra.

Kinh nghiệm cho bạn chọn máy, các hãng đều có 3 phân khúc 1. nhỏ gọn cho người chụp auto. 2 nhỏ gọn cho người chụp có kinh nghiệm (tức dòng canon S, pana lx). 3 dòng siêu zoom. bạn nên chọn siêu zoom thì nó đa năng hơn là nhỏ gọn, trừ khi muốn 1 máy nhỏ bỏ túi.

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Nếu bạn ko xác định được thì mình vẫn khuyên bạn nên chọn Canon S100, con này tốt nhất trong tầm < 5tr (hàng mới).
    tks bác tư vấn, e cũng đang tìm con đấy :v vì ở HP ít máy quá

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng