Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Chèn tên file ảnh vào ảnh thẻ

Chèn tên file ảnh vào ảnh thẻ

Chào các bác, em nhận vụ làm ảnh thẻ học sinh và dán học bạ cho nhà trường. Mỗi lần chụp xong rửa ra lại phải gửi lại giáo viên chủ nhiệm để nhận mặt học sinh rồi ghi vào sau ảnh để tiện dán vào học bạ. Nhưng những khóa đầu GVCN chưa biết hết mặt học sinh lên hơi khó và mất thời gian, có cách nào để chèn tên file vào ảnh luôn (vì khi chụp em chụp theo lượt và ghi tên vào rồi sau đó em sủa tên file bằng tên học sinh ạ). bác chỉ cho em để em làm luôn 1 cái action cho tiện ạ. Gõ thủ công mất nhiều thời gian lắm ạ

Hiện nay chưa có cách nào khác ngoai nhap thu cong đâu bác. Đợi cao thủ nào viết phần mềm làm mấy cái đó thôi...
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Em thì nghĩ bác cứ ghi vào tờ giấy như mấy anh chụp dạo : Nguyễn V Tèo - 10A1 - (DSC 03425)
    Trần Thị Gái - 10A1 - 03426) .............
    Chẳng bao giờ lộn cả, nếu có nhầm lẫn gì thì mở máy xem mặt lại là biết ngay mà, bác đổi tên file nếu nhầm thì không biết đàn nào mà lần ra.

Vậy thì vất vả nhỉ, cảm ơn các bác nhé, có khi phải làm thế vậy không nhầm thì toi mạng, nhưng mà em đổi tên file cũng chưa bị nhầm bao giờ cả

cách của bác là hợp lý rồi, sửa tên bằng tên học sinh luôn

làm gì có cái công cụ nào được như vậy mỗi học sinh mỗi khác nhau mà trừ khi bác bắt học sinh chụp theo thứ tự trong danh sách lớp sau đó như thế là nhanh nhất mà giải pháp này ko khả thi
    Đưa link QC dưới chữ ký. Bạn sẽ bị ban nick