Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 58

Chủ đề: Bộ máy ảnh + phụ kiện của bạn có tổng giá bằng bao nhiêu so với thu nhập hàng tháng??

Anh chủ thớt có vẻ đang chán đời ... hơi nhạt thật .. cần muối tiêu đấy nhé !!

Dự là sang năm sẽ có topic "Chán vẽ tranh rồi, em chuyển sang học....đây" .

Làm gì cũng được, miễn VUI là được!

Ừa, bán hết thiết bị NA, computer ..., mua lấy dăm cây cọ, rẻ hơn nhiều.
    Tiền vãi, giấy vẽ rẻ hơn tiền in ảnh.
    Màu ... rẻ hơn tiền địên chạy computer.

Cố gắng chung thuỷ với niền vui mới. Đừng "cả thèm, chóng chán"
    Chúc Bình An
    FaceBook

Có bro/sister nào đầu tư tận >200 triệu cho các body, ống kinh của mình chưa vậy

Em mới bắt đầu mua máy 2 năm mà đã nướng hết ~85 triệu đồng rồi (5d mark ii, 70-200mm f/2.8 non is, 60d,85mm f/1.8, 50mm f/1.8 ii, tủ chống ẩm, đèn nissin (năm vừa rồi dùng có 2 lần)). Nhưng em vẫn mơ từ giờ đến 2020 sẽ thay 70-200mm f/2.8 non is thành loại is ii, thay 85mm f/1.8 thành 85mm f/1.2 L II, mua thêm 5d mark iii/1ds mark iii/1d mark iv (đang nghiên cứu), mua thêm một ống siêu tele thỉnh thoảng đi chụp chim chóc cho vui, mua thêm 1 ống siêu rộng chụp toàn cảnh, nếu làm được vậy em sẽ phải chi thêm >120 triệu nữa và bộ ống kính + thân máy của em sẽ trên 200 triệu đồng. Có bro/sister nào đầu tư nhiều đến như vậy chưa?

Mình thì chả tốn đồng nào, lương thưởng đưa vợ hết, cần gì thì xin, :D , không cho thì nói khéo vô, tiền chơi ảnh nằm trên 3 tất lưỡi, :D .

Quote Được gửi bởi Tom Jerry fan View Post
    Em mới bắt đầu mua máy 2 năm mà đã nướng hết ~85 triệu đồng rồi (5d mark ii, 70-200mm f/2.8 non is, 60d,85mm f/1.8, 50mm f/1.8 ii, tủ chống ẩm, đèn nissin (năm vừa rồi dùng có 2 lần)). Nhưng em vẫn mơ từ giờ đến 2020 sẽ thay 70-200mm f/2.8 non is thành loại is ii, thay 85mm f/1.8 thành 85mm f/1.2 L II, mua thêm 5d mark iii/1ds mark iii/1d mark iv (đang nghiên cứu), mua thêm một ống siêu tele thỉnh thoảng đi chụp chim chóc cho vui, mua thêm 1 ống siêu rộng chụp toàn cảnh, nếu làm được vậy em sẽ phải chi thêm >120 triệu nữa và bộ ống kính + thân máy của em sẽ trên 200 triệu đồng. Có bro/sister nào đầu tư nhiều đến như vậy chưa?
    Bác quá nổi tiếng quăng bomb và chụp ảnh bằng mồm, anh em lịch sự chả ai chấp nhưng độ "dày" của da mặt bác vẫn tăng đều, khâm phục.

Chụp ảnh bằng mồm là bình thường.
    Bây giờ lên level rồi, chuyển sang mua body/lens cũng bằng mồm

Quote Được gửi bởi Tom Jerry fan View Post
    Gửi bạn Tom Jerry fan
    Mình chưa biết bạn làm nghề gì, mức thu nhập ra sao, đã có vợ con hay chưa mà nghĩ tới việc bỏ ra 150T - 200T để mua Body/Lens

Giả sử bạn thuộc 1 trong 2 dạng sau đây thì mình không nói làm gì
    1. Nhà có điều kiện, bố mẹ cho tiền tiêu xả láng. Hoặc lương hàng tháng khoảng 30T. Mua máy chụp ảnh coi như là thú vui tao nhã
    2. Làm chủ một Studio chụp ảnh, quản lý khoảng 5-7 thợ chụp. Mua máy để hỗ trợ cho công việc làm ăn, vừa phục niềm đam mê với nhiếp ảnh

Còn nếu bạn chỉ là người làm công ăn lương, 1 vợ 1 con, lương kiếm ra vừa đủ tiêu và giành 1 chút để phòng khi khó khăn hoặc đầu tư cho con cái sau này. Với trường hợp này liệu vợ bạn có đồng ý cho bạn bỏ 150T chỉ để phục vụ cái "thú vui tao nhã" hay không, hoặc trừ khi quỹ đen của bạn lên đến con số đấy thì không nói

Hoặc nếu bạn cũng làm chụp ảnh dich vụ, nhưng quy mô nhỏ, 1 mình bạn + thêm 1 thợ chụp nữa. Nói về kinh doanh chắc bạn phải tự xác định khách hàng của mình là ai, yêu cầu về chất lượng ảnh của họ đến mức nào, và một điều rất quan trọng là đầu tư vào thiết bị bao nhiêu để thu hồi vốn một cách nhanh nhất

Còn nếu ý nghỉ bỏ 150T-200T mua Body/Lens chỉ là "anh hùng bàn phím" thôi, thì mình ko có comment gì nữa

chân dung ông fan hâm mộ mèo Tôm & chuột Jerry qua chính những gì ông ổng viết:
    ...Mình ở Vinh, Nghệ An
    ...Em ở công ty làm bên văn phòng nhưng thỉnh thoảng vẫn bị công ty điều đi thu thuê bao vất vả vì bị khách hàng phàn nàn như cơm bữa, lại phải chịu áp lực đến thời điểm nào đó phải thu đủ bao nhiêu hộ, có nhà phải đi lại đến 5 lần, phụ cấp xăng xe không đáng kể so với thực tế
    ...Em mới bắt đầu mua máy 2 năm mà đã nướng hết ~85 triệu đồng rồi... Nhưng em vẫn mơ từ giờ đến 2020 sẽ thay 70-200mm f/2.8 non is thành loại is ii, thay 85mm f/1.8 thành 85mm f/1.2 L II, mua thêm 5d mark iii/1ds mark iii/1d mark iv… nếu làm được vậy em sẽ phải chi thêm >120 triệu nữa và bộ ống kính + thân máy của em sẽ trên 200 triệu đồng.
    ...Chán chụp ảnh rồi, em sắp chuyển sang học vẽ tranh đây. Chụp ảnh là máy tự vẽ ra hết, mình chỉ chỉnh thông số bấm cò thôi, vẽ tranh mình tự vẽ từ A đến Z, tạo ra tranh đẹp khó và đáng tự hào hơn chụp được ảnh đẹp nhiều

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng