Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: [Help] Cách chụp ở Bar

[Help] Cách chụp ở Bar

Các ace ở vnphoto có ai đã từng đi chụp ở Bar có thể cho e ít kinh nghiệm để chụp ko...
    ví dụ như đồ nghề như nào, cách set máy và flash...sắp tới e đi chụp ở bar mà trong đó tối với ánh sáng tùm lum...không biết phải chụp xao cho đẹp à
    Thank ace vnphoto rất nhiều
    7D + 50 1.8 + 85 1.8 = đam mê điên cuồng :11:

Chụp ở Bar mà là bác chụp cái gì, chụp các sự kiện diễn ra trong Bar (1) (như event giới thiệu rượu, quảng cáo SP,...) hay chụp các bạn trẻ đang nhún nhảy (2). Ánh sáng trong Bar khá phức tạp nên tốt nhất bác cứ để AWB và set mode TV, iso cứ để Auto (phải chấp nhận noise vì ánh sáng ở Bar thì rất ư cùi mía ^_^, bác dùng Flash thì dừ chủ thể có sáng, hậu cảnh cũng tối thui nếu iso set thấp
    - Nếu (1) thì bạn có thể set tốc tầm 1/50 đến 1/100 là ổn
    - Nếu (2) thì bạn có thể sét tốc chậm hơn để cho có hiệu ứng action 1 tí (bóng người hơi nhòe)
    Lưu ý một đều là bác nên set thêm chế độ AI Serve và chụp một cảnh từ 2 đến 3 tấm, vì do ánh sáng lởm, dù máy xịn hay ống xịn thì vẫn rủi ro out là khá cao *_*, chụp nhiều để có thể chọn tấm ổn nhất ^_^.
    Chúc bác thành công!
    Mơ về 1Dx

e chụp cả 2 cái trên bác nói à...vâng e hiểu lý thuyết là thế...nhưng chưa thực hành bao h nên e rất lo...muốn hỏi các bác đã chụp ở đấy có mẹo hay kinh nghiệm gì thêm ko
    Thank bác nhé
    7D + 50 1.8 + 85 1.8 = đam mê điên cuồng :11:

Chụp ảnh ở bar đúng là một ác mộng đối với newbie. Thi thoảng đi chơi đến mấy chỗ ánh sáng nhấp nháy xanh đỏ các kiểu thì mấy bạn nữ ai cũng muốn chụp vài tấm. Hỡi ôi, nhìn ngoài thì lung linh là thế nhưng chụp ra ảnh thì quả là ác mộng. Không flash thì vừa noise vừa nhòe, chả thấy mặt mẫu đâu, đánh flash thì mất hết cả mấy cái ánh đèn lung linh của các em nó.
    Với những trường hợp như thế thì chụp sao là an toàn nhất ạ?

khuyên là chụp ở bar thì nên lấy máy cùi cùi mà đi, có nhiều trường hợp đèn laser ở bar bắn nát cái sensor máy rồi đó bạn... còn bar event thì chac ko có :D

Quote Được gửi bởi zaroc View Post
    khuyên là chụp ở bar thì nên lấy máy cùi cùi mà đi, có nhiều trường hợp đèn laser ở bar bắn nát cái sensor máy rồi đó bạn... còn bar event thì chac ko có :D
    Cái vụ này phải cẩn thận nè. Bác kể thêm cho em được không?

Điều đầu tiên khi chụp tại các bar club là yếu tố thiết bị , mà ở đây quan trọng là ống kính khẩu lớn,wide, flash xịn có thời gian hồi đèn nhanh, vì hầu như bạn phải chụp liên tục.
    Thứ hai khi chụp cần kèm theo có softbox hoặc lambency.
    Ngoài ra về set tốc, khẩu như bác nghesibungbu đã chia sẻ . Còn theo ý kiến của mình thì iso set tầm 400->800 cũng được ko vấn đề gì

chụp các bạn nhún nhẩy thì nen xài wide và góc chụp cao từ trên xuống sẽ đẹp hơn
    Nghệ sĩ tự kỉ ...

test tấm demo các bác nhận xét giùm em ah. e cũng mới chụp lần thứ 2, nói chung cực lắm hic hic

Tấm này để raw rùi kéo hả bác chủ, trong bar mà ánh sáng của bác đều quá hé...hình cũng thủ vài lần nhưng chỗ quá sáng, chỗ quá tối... xin được chỉ giáo!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng