Trang 11 / 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 626

Chủ đề: Câu lạc bộ Canon Hà Nội (phần 6)- hướng tới tuổi 2: chào Hè 2014

Quote Được gửi bởi ducanh74 View Post
    Mấy bác mới vào clb có vẻ đa nghi & khó tính phết nhể, ngày em mới vào clb chả dám hỏi han nhiều, cứ ra Nguyễn Du ọp, lân la hỏi từng cụ thế rồi sau vài buổi là quen. Ọp ẹp chơi chơi, buổi giao lưu của các thành viên hàng tuần với nhau có gì đâu mà phải ầm ĩ ạ?! Bác thấy im lìm là đúng.

Nên không nếu từ nay tổ chức lễ ra mắt, ọp kểt nạp thành viên cho trang trọng nhỉ, chủ tịch, các phó chủ tịch & các bác?

Có khi ta nên làm buổi kết nạp thành viên mới một cách long trọng, trang trọng hoành tráng vào. Trước mắt bầu ra tổ chức đảng nữa cho hoành tá tràng.
    Khi kết nạp phải có nhạc nhẽo, đội nghi thức bồng súng chào. (Mình bác máy thay súng vậy, giơ súng lên bắn loạch xoạch thay đạn)
    Cá nhân em thích welcome một cách nhẹ nhàng với một nụ cười tươi trên môi như thế này thoai.

Hôm qua off xong có đi đâu chụp không các bác..?

Quote Được gửi bởi traihanoi.2012 View Post
    Có khi ta nên làm buổi kết nạp thành viên mới một cách long trọng, trang trọng hoành tráng vào. Trước mắt bầu ra tổ chức đảng nữa cho hoành tá tràng.
    Khi kết nạp phải có nhạc nhẽo, đội nghi thức bồng súng chào. (Mình bác máy thay súng vậy, giơ súng lên bắn loạch xoạch thay đạn)
    Cá nhân em thích welcome một cách nhẹ nhàng với một nụ cười tươi trên môi như thế này thoai.

Em gái có ánh mắt tình quá ^^

Quote Được gửi bởi hieu_aqua View Post
    Em gái có ánh mắt tình quá ^^
    Mặt em ý trông rất tây! Hơi béo một chút nên phải dùng tóc che bớt đi.

Thông báo và xin ý kiến nhanh:

Kính các bác! Do em đang trong giai đoạn vướng nhiều việc nhà, nên việc liên lạc các buổi off hàng tuần em đã bàn bạc và được bác Hieu_aqua đồng ý nhận lời, giúp đỡ em việc tiếp nhận các thắc mắc về việc offline Chủ nhật hàng tuần.
    - Thông tin liên lạc: Lê Minh Hiếu -Hieu_aqua - 0914382388

Do mỗi thành viên đều có công việc cá nhân cũng như vướng mắc gia đình riêng, nên em không dám nhờ bác nào đứng ra cáng đáng cả; thông qua các đóng góp ý kiến của các bác thành viên GẠO CỘI: Hieu_aqua, HaCua, nguyennhan, Ducanh74, CKyf... trong Câu lạc bộ, em xin nhờ các bác nào thông thạo, hoặc có điều kiện, giúp đỡ CLB 1 công việc:

Tổ chức thảo luận chia sẻ kinh nghiệm (bây giờ hay dùng từ tiếng Anh là WorkShop thì phải) trong 2 mảng: chụp chân dung và chụp phong cảnh

- Yêu cầu: 1. Quán cà phê hoặc địa điểm nhà riêng có máy chiếu (nếu cần dùng), sức chứa 30-40 anh-em đổ lại.
    2. Nhờ 2-3 bác trong Câu lạc bộ có kinh nghiệm trong mảng chụp chân dung (ví dụ các bác đã qua lớp cơ bản, nâng cao của CLB cho bác Lá Mơ giảng dạy), phong cảnh (các bác đi nhiều nơi, biết nhiều địa điểm). lên đặt vấn đề thảo luận do các bác tự chuẩn bị (nói ý chính 2-5 phút).
    3. Xong bước 2, đến phần để tập thể anh-em thảo luận vấn đề đã nêu ở bước 2, tự sắp các nhóm quen biết nhau hoặc cùng sở thích chụp chân dung, phong cảnh, tầm 30 phút.
    4. Sau thời gian thảo luận tập thể: thì các bác đặt vấn đề ở phần 2. có thể chia sẻ vài bí quyết trong khâu chuẩn bị (khi đi chụp), định hướng chụp (chuyến đi, hay nội dung ảnh chân dung), cũng nhưng chia vài mẹo xử lý ảnh nho nhỏ của cá nhân - nếu có(có thể người đã biết hoặc chưa biết, điều này không quan trọng). Phần này tầm 5-15 phút một người.
    5. Tập thể mọi người tiếp tục cà phê, trao đổi và tự giải tán...

Lưu ý: nếu là thuê ở quán, thì chi phí thuê địa điểm, máy chiếu sẽ chia đều và thu ngay từ đầu với mỗi bác tham gia. Nếu ở tại gia thì miễn phí (rất mong có được điều này ạ).

Đây cũng chỉ là chương trình thử nghiệm, dựa trên gợi ý trước đây của bác NguyenNhan và buổi off vừa rồi của bác Hàcua, cũng như những đóng góp quý báu về định hướng hoạt động của bác ducanh74, Ckyf... (có tham khảo mô hình chương trình bác Trung.Nguyen từng tổ chức).

Mời các bác tham gia giúp đỡ hoạt động mới của CLB và thảo luận để tìm địa điểm và thời gian tổ chức trên facebook của CLB (bài GHIM trên cùng)

https://www.facebook.com/groups/HaNoiCanonClub/

Qua buổi sinh hoạt này, nếu anh-em có nhu cầu, sẽ dần chuyển các buổi offline sang địa điểm mới.. và mỗi buổi off sẽ là buổi nêu các thắc mắc phát sinh của mỗi thành viên, để anh-em nào biết có thể chia sẻ, giải đáp thắc mắc chung, và thời gian off dạng THẢO LUẬN sẽ là 1 thang/1 lần...

Địa điểm trà đá 66 Nguyễn Du vẫn là địa điểm tụ tập vui vẻ, bình dân của anh-em nếu có việc cần tụ tập!
    Được sửa bởi tung_mad_man lúc 12:28 PM ngày 23-09-2013

Vui quá, ý tưởng của Chủ nhiệm thật hay

Ngày mùa
    Ảnh tuy xấu, nhưng em biết phấn đấu...

em gop vui cung clb

_MG_4980 của xuanchiem_83, trên Flickr
    Được sửa bởi uragan lúc 01:47 PM ngày 23-09-2013

Ui hay quá, chương trình hành động của chủ nhiệm rõ ràng, cụ thể thế chứ, yêu ghê đi.

Em góp tí thảo luận, trao đổi ạ:

E đóng góp chút ảnh

Glamor-haido-studio-1 by Haido Studio, on Flickr

Them tam nua !

Không có tựa của xuanchiem_83, trên Flickr

Trang 11 / 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161 ... Cuối cùngCuối cùng