Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Nên mua ổ cứng nào để lưu trữ ảnh

1. WD Passport bảo hành 3 năm
    2. Mua box 3.5 China dể tèo lắm, nên mua nguyên bộ của WD
    3. HDD 3.5 xài nguồn riêng nên ít bị shok điện, 2.5 xài nguồn USB nên có nguy cơ thiếu điện (phải kiếm dây 2 dầu USB cho chắc ăn) hay shok điện.
    4. Lacie chuyên Ex HDD (trong ruột Lacie box là HDD nhãn hiệu nào em chưa biết), còn WD vừa SX In HDD lẫn Ex HDD.
    Được sửa bởi 11002 lúc 11:40 AM ngày 12-09-2013
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi yeucanha View Post
    Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ e ạ. Ổ SSD thì e chịu thôi, dung lượng ít quá, ảnh e cũng gần 500GB rồi ~.~, toàn ảnh lung tung thôi mà e cứ tiếc, ko muốn xóa nên nó đầy ú ụ ạ. E có vài thắc mắc mong các bác tư vấn.

1/ E nghe người ta bảo ổ 2.5 ko đc bền lắm, mà e sợ nó tèo giữa chừng thì chắc e cắn lưỡi quá các bác ạ, ko biết đây là tin vịt hay là sự thật ạ.
    2/ Ổ WD và ổ Lacie ko biết ổ nào chất lượng hơn ạ?
    3/ Mua box 3.5 về mình lấy ổ cứng nào lắp vô cũng đc hay sao ạ, có cần lưu ý nào ko ạ.

E cảm ơn các bác rất là nhiều ạ.
    đúng là ổ 2,5" rất hay tèo nửa chừng bác ạh, nhất là nếu lỡ đánh rơi thì ôi thôi rồi :(
    e thì cũng dùng 1 ổ 2,5" 2T để chứa dữ liệu công trình của e, đồng thời chứa hình. Ngoài ra e còn mua thêm 2 ổ 3T 3,5" của hãng WD để chứa hình, e mới mua 1 ổ 3T 3,5" hiệu WD giá chỉ có 2,65tr đó bác ơi, giá trên ebay đang giảm quá chừng luôn bác ah

Em thì thích xài IOmega, chỉ có cái này nhưng tiếc là 1T thôi, chả mang đi đâu nên xài cái này cho chắc. Mà phải công nhận IOmega thì chất thật

IOmega by trghieu2002, on Flickr
    D750 + D700 + vài cái lens

Quote Được gửi bởi yeucanha View Post
    1/ E nghe người ta bảo ổ 2.5 ko đc bền lắm, mà e sợ nó tèo giữa chừng thì chắc e cắn lưỡi quá các bác ạ, ko biết đây là tin vịt hay là sự thật ạ.
    2/ Ổ WD và ổ Lacie ko biết ổ nào chất lượng hơn ạ?
    3/ Mua box 3.5 về mình lấy ổ cứng nào lắp vô cũng đc hay sao ạ, có cần lưu ý nào ko ạ.
    E cảm ơn các bác rất là nhiều ạ.
    1. Em có một ổ 2.5 đã sài gần 3 năm nay rồi, hiện vẫn hoạt động tốt, ăn thua là bác sài kỹ hay không thôi. Phải thật hạn chế rút dây cáp khi chưa tắt kết nối (an toàn) trên máy.
    2. Cái này thì em không rành, nhưng theo quan điểm cá nhân, cứ bảo hành dài hạn, dịch vụ bảo hành được feedback tốt là em chọn.
    3. Về khoản này, nếu bác muốn sài thì phải mua box xịn, mà box xịn thì giá nó cũng... "xịn" :D
    "As each one has received a gift, use it to serve one another" (1 Pt 4,10)

loại nào thì loại, bác nên mua 2 cái cùng dung lượng để mirror với nhau.
    nothing.....nothing......

em thấy mua WD Passport 2TB USB 3.0 giá tầm 140$ xài tốt bác ạ. Đừng va đập hay rớt thì khó hư lắm

Em mới nhờ bác doanquocviet giới thiệu mua WD my passport 1T và 500Mb cho vợ.
    D750 24-120N 85 1.8G

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp e ạ, tối hôm qua e mới xách về con Western my book essential 2tb các bác ợ. Nó là dòng box 3.5. E mua nó chỉ để lưu trữ ảnh, nên ko có ý định mang đi mang về cũng như chép film vv. Nên e ko ngại việc to béo hay là phải có nguồn ^^. Về sau nếu mua để mang đi lưu trữ copy chắc e mới hướng tới những bé 2.5 nhỏ gọn ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều

Bác chủ lựa chọn như vậy đúng đấy

apham dùng qua nhiều loại ổ cứng rồi, nếu dùng để lưu hình/ data thì WD là ngon bổ rẻ. Nếu cầu kỳ hơn nghe nhạc thì Lacie nên tính tới bởi vì nó chạy êm và rất ít rung

Ổ 3.5" dùng ổn định hơn 2.5" rất nhiều, chỉ có điều nó phải dùng điện ngoài cung cấp thôi.

Apham dùng:
    - WD, Lacie 3.5" để lưu ảnh với chế độ security bật
    - Lacie 2.5" để chép nhạc lossless
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Lưu Ảnh thì không nên tiết kiệm, Mua cái 2TB của WD là hợp lý nhất đó bạn. bảo hành rất chu đáo, lỗi trong 3 năm sẽ được đổi mới ngay, mình có bảo hành 1 lần rồi.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12