Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 47 / 47

Chủ đề: Chơi ảnh, 1 trò cháy túi, có cháy tiếp hay không?

Ko biết bác cảm nhận thế nào chứ em thấy chất ảnh rất khác biệt đấy chứ, dù pts thế nào thì cũng rất khó để 600D mang chất 5D mark II, chưa tính tới len mà 2 tấm em ví dụ em nghĩ là rất rõ ràng đấy
    [Facebook] [Flickr] [Website]

Quote Được gửi bởi archer39 View Post
    Thế à bác, em chưa trãi nghiệm, chỉ xem view, ở tầm giá và nhu cầu 1 còn wide đi kèm với 85 thì em cũng chỉ chấm con này của tam và sig, nhưng em nghe nói thì sig có vẻ trội hơn tam nên mới quyết lấy sig, thật ra do Tam em từng xem của 1 anh bạn (18-200), thấy ám vàng kinh nên cũng ko thiện cảm với Tam luôn.
    Em thì ko quan trọng zoom hay fix, đôi khi vẫn thích fix hơn ấy chứ, nhưng phải vừa đủ wide để đi kèm với 85, ko nhất thiết phải zoom, fix 35 hay 30 hay wide hơn trong tầm 10tr trở xuống có chú nào ngon nhỉ
    chơi sig 30 art mới ra đi bạn. hơi bị phê đó

bác quả là tay chơi, vậy thì nên lên FF luôn

Ko biết bác cảm nhận thế nào chứ em thấy chất ảnh rất khác biệt đấy chứ, dù pts thế nào thì cũng rất khó để 600D mang chất 5D mark II, chưa tính tới len mà 2 tấm em ví dụ em nghĩ là rất rõ ràng đấy
    Bác @archer39 nói hoàn toàn chính xác,cùng trong một hoàn cảnh điều kiện thì máy tốt lens tốt sẽ cho ra hình chất lượng hơn,điều đó nói cho cùng thì gần như là chân lý,nếu không như vậy thì các nhà chế tạo nghiên cứu làm ra những máy những ống kính mắc tiền bán cho ai.
    __________________________________________________ __________________________________________________ ____________
    Hết cuộc đời này.... đâu trả hết tình đâu !

Mình cũng xài 50D, cũng đang ngấp nghé để lên FF, nhưng suy đi tính lại, chụp gia đình, con cái thì lên FF làm gì khi mà không kinh doanh để lấy lại vốn, nên vẫn yên thân với con 50D thôi

Mình lên FF là để kinh doanh, chụp chơi thì chắc chắn sẽ trung thành với 600D hiện lại thôi, quá đủ cho "vui là chính" rồi. Vì thật sự đang nghiêm cứu 1 cách nghiêm túc cho 1 nghề tay trái, mà nhiếp ảnh là lợi thế nhất khi ở tỉnh lẻ như mình thì kinh doanh cái này khá màu mỡ, ít cạnh tranh, thứ 2 là 1 cái mà mình thực sự đam mê, thứ 3 là mình có thể chủ động thời gian cho nó mà ko ảnh hưởng quá nhiều tới công việc chính của mình.
    Vấn đề giờ là tài chính chưa cho phép để lên FF nên thôi cứ chơi dần crop vậy, thời cơ chín mùi sẽ phiêu ngay! hehe... chỉ là mê mẫn với cái chất mà FF mang lại khi xem hình của các đàn anh trong 4rum, nên cứ mơ mơ, ước ước...
    [Facebook] [Flickr] [Website]

Mỗi người đều có quyền có ước mơ, vấn đề là sẽ thực hiện ước mơ đó khi nào, hợp lý ko, chứ ko dám thực hiện thì là đồ bỏ đi rồi, và nếu mình là người chơi thiết bị thì chẳng bao giờ có topic này vì trong túi mình đủ khả năng lên đến Mark 3 chứ ko phải len ten 6D hay crop. Nhưng đều đó nó sẽ tạo cho mình 1 khoản thời gian bị lũng đoạn chút ít về tài chính (cụ thể như phải giảm tiền hàng tháng đưa cho vợ, hay gác lại 1 vài cuộc nhậu, cafe với bạn bè... chứ ko đến nổi đày đọa trong nợ nần), thế nên mình mới có chút tâm sự với những anh em cũng niềm đam mê, để có sự lựa chọn chín chắn nhất có thể.
    Ước mơ này thật nhỏ bé trong cuộc đời mà thôi, một chút len ten cho thi vị... còn nhiều ước mơ to lớn hơn phía trước!
    Rất thích cảm nghĩ của bạn. Phải biết ước mơ. Nhưng cũng biết điễm dừng.
    Nothing.

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345