Trang 1 / 13 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 125

Chủ đề: Áo mặc cho các bạn vnphoto thích đạp xe đi săn ảnh

Áo mặc cho các bạn vnphoto thích đạp xe đi săn ảnh

Chào các bạn, hiện nay nhiều bạn trong vnphoto.net rất mê đạp xe đạp để tăng cường sức khỏe, hưởng không khí trong lành khi đạp xa và có nhiều cơ hội săn ảnh hơn.

BQT vnphoto.net đang trong quá trình thực hiện dự án làm áo mặc đạp xe đạp cho các bạn để đẩy mạnh phong trào đạp xe và chụp ảnh - "Độp ảnh gia" .

Đây là thiết kế hiện này, có thể bổ sung một tí sau này. Xin gửi lên cho các bạn tham khảo và cho biết có hứng thú đặt mua áo không , BQT sẽ tập hợn số lượng và kích cỡ và sẽ có phương án sản xuất. Giá tiền hiện chưa rõ nhưng sẽ có sớm cho mọi người.

Bản thân XichLo rất thích đạp xe , và rất mong có thể mặc áo này cùng đi đạp với các bạn trong tương lại gần khi về thăm quê VN.

XL

www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Hay quá, đúng cái mình cần. Em đang tính tìm 1 chiếc xe đạp để xuống đời, chuyển đi từ xe máy sang xe đạp đi làm mỗi ngày. Vừa khỏe vừa bảo vệ môi trường.

Em đăng ký 2 cái size M. Mà giá cả hàng họ thế nào bác XL ơi?
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Đang lên kế hoạch tùy theo mọi người đặt nhiều hay ít rồi sẽ cho mọi người biết giá.

Em nghĩ là cái logo không cần to như thế đâu bác xichlo, chỉ cần biểu tượng. Ngoài ra màu sắc thì đừng nên dùng màu đen, vì đạp xe ở VN rất nóng, màu đen hấp thụ nhiệt nữa thì rất dễ bị mất nhiệt và gây mệt mỏi. Với lại em thấy cần 1 cái quần nữa cho đủ bộ. Vì đạp xe nếu chỉ để lòng vòng thành phố thì mặc đồ gì cũng được. Còn nếu đi xa 1 chút, cái quần với lớp đệm ở mông và chất liệu vải thích hợp sẽ không làm cho các bác, đặc biệt là các bác trai, thấy ái ngại

Bác xichlo mà đạp xe đạp thì để xích lô cho ai? Em không đi xe đạp mua áo có đc ko ạ? Nếu đc em đăng ký một áo! E nghĩ là có thể thiết kế cả áo gió dành cho người đi xe máy, đc ko bác
    Được sửa bởi xitrum0815 lúc 09:19 AM ngày 02-09-2013
    Hiểu chưa thấu mà ưa cãi

em nghĩ nên làm màu khác bác XL ơi , màu đen hút nắng lắm , em cũng đang đạp xe , sẽ ủng hộ 1 cái ^^
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Cảm ơn các bạn góp ý, màu sắc này giống áo T-Shirt của vnphoto đen chủ đạo, thực ra đen cũng không đến nỗi bắt nắng đâu Team Sky vô đich Tour de France cũng đen tuyền hết (Rapha cũng đen) , tại đạp xe áo trắng bẩn lắm lắm , ngoài ra màu đen đỏ đi cả đội nhìn ấn tượng hơn. Tuy nhiên XL sẽ chuyển ý kiến của các bạn cho designer nhé

Làm quần cả bộ thì rất đẹp nhưng làm thì hơi khó vì đặt số lượng vài trăm cái họ mới làm nên không dễ có đủ người đăng ký, ngoài ra quần bib thì rất là mang tính cá nhân, mỗi người thích mặc một loại quần khác nhau , độ dày của mút đệm cũng khác nhau nên khó có thể có mẫu chung cho tất cả mọi người.

Quote Được gửi bởi Quang Da View Post
    Em nghĩ là cái logo không cần to như thế đâu bác xichlo, chỉ cần biểu tượng. Ngoài ra màu sắc thì đừng nên dùng màu đen, vì đạp xe ở VN rất nóng, màu đen hấp thụ nhiệt nữa thì rất dễ bị mất nhiệt và gây mệt mỏi. Với lại em thấy cần 1 cái quần nữa cho đủ bộ. Vì đạp xe nếu chỉ để lòng vòng thành phố thì mặc đồ gì cũng được. Còn nếu đi xa 1 chút, cái quần với lớp đệm ở mông và chất liệu vải thích hợp sẽ không làm cho các bác, đặc biệt là các bác trai, thấy ái ngại
    Quote Được gửi bởi AndyTran View Post
    em nghĩ nên làm màu khác bác XL ơi , màu đen hút nắng lắm , em cũng đang đạp xe , sẽ ủng hộ 1 cái ^^
    Được sửa bởi xichlo lúc 11:21 AM ngày 02-09-2013

Em k biết bác XL có dịp đạp xe ở VN chưa chứ tầm 9g sáng mà mặc áo đen thì khá nóng rồi , trước nhóm đạp xe của em cũng định làm áo đen nhưng rồi cuối cùng chọn màu xanh dương

Em nghe nói VNPhoto có nhiều cao thủ đạp xe lắm nhưng em cũng chưa có dịp gặp

Đây là chiếc xe iu vấu của em

P.S :BQT chuẩn bị tổ chức 1 tour phượt chụp ảnh = xe đạp đi ^^
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Bác xichlo nên chú ý một số đặc điểm khi đạp xe tại VN :
    - Nắng, nóng : màu sắc, kiểu cọ, loại vải, ... cho phù hợp (thí dụ như nên dài tay ...)
    - Giao thông đông đúc : chọn màu, vải sao cho các xe khác dễ thấy người đạp xe ngày cũng như đêm

Tôi đặt hàng 2 cái, size L

Với khí hậu nóng ẩm ở VN, nhất là ở miền nam VN nên chọn loại thun dày 100% COTTON, ngắn tay trông mạnh mẽ nhưng dài tay thì tốt hơn vì đi săn ảnh có khi đạp xe rong ruổi cả ngày ngoài trời nắng.
    Nên dùng màu TRẮNG chủ đạo để bớt nóng, cũng nên thêm hoa văn đủ màu sắc cho nổi bật để các phương tiện giao thông khác dễ thấy mà tránh chứ đường quốc lộ ở VN dù đạp xe đạp cũng ớn lắm.
    Đạp xe đạp đi xa trên QL nên đội mũ bảo hiểm nhưng nếu có thể, cũng nên thêm nón lưỡi trai cho đồng bộ với áo khi chụp ảnh trong phố thị.

Trang 1 / 13 12311 ... Cuối cùngCuối cùng