Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 60

Chủ đề: Liên quân có oánh Syria?

Liên quân có oánh Syria?

Theo các bác Liên quân có oánh Syria trong 1, 2 ngày tới không?

Em lo quá, xăng lại tăng giá, vận chuyển khó khăn... Thế nào máy ảnh cũng lên giá cho coi
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post

Em lo quá, xăng lại tăng giá, vận chuyển khó khăn... Thế nào máy ảnh cũng lên giá cho coi
    ủa, em tưởng VN mình có mỏ dầu + Dung Quất rồi còn lo gì nữa. Hổng chừng mình còn viện trợ xăng dầu cho các nước anh em nữa kìa. Để em điện cho bác Ủn coi bác í có cần giúp gì hông.
    chữ ký vi phạm chính trị

Quote Được gửi bởi apham View Post

Hình như đánh Syria không phải vì dầu của nó mà để bớt lệ thuộc vào nguồn dầu khí của Nga. Em nhớ có đọc đâu đó rằng hốt được Syria thì có thể dẫn dầu từ khối Ả rập sang châu Âu dễ hơn, sẵn tiện bao vây anh Nga nữa. Chắc là xăng không tăng đâu. À mà em quên mất, có đánh hay không đánh thì xăng cũng cứ là tăng thôi )

Liên quân bbắt đầu kiếm cớ cáo buộc Syria sử dụng vũ khí hóa học rồi, chắc sớm muộn cũng quánh thôi, kịch bản y như Iraq 1 thời vậy! Đánh xong đã đời lại bảo "không thấy vũ khí hóa học" thì lúc đó chuyện đã rồi, chỉ tội nhân dân Syria!

ps : Mương 14 sao ko cử phóng viên ảnh qua đó tác nghiệp nhỉ

Anh apham, về việc dùng vũ khí hóa học thì hiện nay nhóm chuyên gia UN đã quay trở lại hiện trường kiểm tra lại một lần nữa trước đây đã kiểm tra một lần để báo cho HDBA biết mà ra quyết định nhưng lần này em tin CIA so với lần Iraq. Trước đây em có viết em đọc sách của special forces Mỹ viết về sự thay đổi của CIA sau Iraq sau sự kiện nói sai về WMD thì CIA đã thay đổi rất nhiều ngoài ra ông Obama là một người hiền hòa luôn thể hiện sự tôn trọng với thế giới không như ông Bush cho nên em tin rằng ông Obama mà cho đánh là phải có lý do hợp lý.

Cảm giác của em về việc này là sẽ đánh trong 48 giờ nữa và sẽ bắt đầu bằng ban đêm vì ban đêm Mỹ nhìn thấy như ban ngày nhưng không đánh bằng ground troops vì nguy hiểm nhân mạng dân Mỹ họ sẽ phản đối nhưng sẽ đánh bằng máy bay và tên lửa và do biệt kính vào phối hợp chỉ điểm cho dân nổi dậy tiếp tục tấn công. Hiện tại Mỹ đã cho biệt kích vào trong Syria.

Giá dầu sẽ không biến động. Lần này Mỹ đánh là vì nếu không cảnh cáo vậy là những nước khác như TT và Ai Cập chẳng hạn nó sẽ lấy đó làm tiền lệ hễ có gì nó đem vũ khí hóa học ra giết người bình thường rất dễ dàng rủi ro thiệt hại thấp mà tác hại lại rất rộng.

Do ông Obama không nói được với ông Putin cho nên Mỹ để cho Anh nói chuyện ông Cameron đã nói xong với ông Putin nếu Nga không phản đối thì Anh Pháp Mỹ nó sẽ đánh thôi. Cả ba người kia đã lên tiếng sẽ đánh chỉ cần có bằng chứng hiển nhiên UN mang về là có dùng vũ khí hóa học.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Anh NguyenLang

Anh là thành viên rất lâu năm của forum có rất nhiều bài viết hay cho forum tất nhiên là forum rất hoan nghênh anh và phải có vấn đề rủi ro lớn bài viết của anh mới bị xóa.

Anh hãy hiểu và thông cảm cho hoàn cảnh ở VN việc anh mod xóa bài trước của anh là do anh nói về chính trị mà không có lợi cho forum chứ không phải là không cho anh nói. Nếu như cho anh nói được các bạn khác sẽ nói được và đến lúc nào đó các chú CA sẻ hỏi thăm sức khỏe của các anh mod quản lý forum đang ở VN thì sẽ rất phiền cho họ và tệ hơn cả forum sẽ bị đóng không còn chỗ để chơi ảnh.

Box tán gẫu này bây giờ mà cho nói chuyện tự do như topic này là mở rộng lắm chỉ trừ đừng nói về VN chính chị chính em thôi anh, anh thông cảm nhe.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

1. Em vốn dốt về chính trị chính em, nên không dám bàn luận nhiều.
    2. Bác NguyenLang ơi, việc chế độ này có độc tài hay tệ gì chăng thì em nghĩ ai cũng biết ít nhiều khác nhau, cũng như chán ghét cái chế độ này ít nhiều khác nhau. Tuy nhiên vì sự tồn tại của diễn đàn nhiếp ảnh (đây không phải là diễn đàn chính trị chính em) nên BQT phải xoá bài của bác.
    3. Em là người chủ trương "Make love, no war" :-) vì chiến tranh kiểu gì cũng sẽ có người dân vô tội thiệt mạng, kéo theo nhiều hệ luỵ khác nữa cho nên em không bao giờ ủng hộ chiến tranh dù cách này hay cách khác, hay vì những lý do đặc biệt đi chăng nữa.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Các anh-chị có suy nghĩ hẹp hòi như vậy , thì dân tộc Việt Nam mình ngàn đời sẽ không ngóc đầu lên nổi.

Thế theo bác "Mùa xuân Ả Rập" tới bây giờ là điều tốt đẹp cho các nước Trung Đông à???
    Được sửa bởi 11002 lúc 12:30 PM ngày 29-08-2013 Reason: delete quote

1. Vàng tăng do tin tức nóng lên (giới đầu cơ trêh thới giới có lý do để đẩy giá)
    2. Dollar mất giá do giá vàng tăng => giá dầu tăng nhẹ.
    3. Giá nhiên liện (xăng - dầu) ở VN sẽ lấy cớ giá bình quân 30 ngày tăng để tăng giá (có cớ hay không có cớ cũng tăng thôi)

Liên quân tấn công vào một nước khác, có cần nghị quyết của Liên Hiệp Quốc không các bác?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng