Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 25

Chủ đề: Olympus OM-D E-M5 chú bé hạt tiêu mang nhiều nội lực

Em vẫn ko hiểu tại sao Olympus vẫn trung thành với cảm biến 4/3 inch chứ ko phải APS-C như các hãng khác? Kích thước 4/3 inch có yếu tố gì đặc biệt chăng?

154/48/28 Phạm Văn Hai P3 Tân Bình Tp/Hồ Chí Minh
    Quote Được gửi bởi proCat View Post
    Em vẫn ko hiểu tại sao Olympus vẫn trung thành v cảm biến 4/3 inch chứ ko phải APS-C như các hãng khác? Kích thước 4/3 inch có yếu tố gì đặc biệt chăng?
    @xin mạn phép chia sẻ với bạn một khía cạnh:Để không phụ tình các fan có ống kính dòng 4/3 sừ dụng trên body DSLR của Olym.có thể tái sử dụng khi có body mirroless của Olym. hoặc Pan,mà chỉ cần có mount chuyển 4/3 -> M4/3 là ổn.Theo mình chắc là đẹp trên dòng GH của Pan.như GH2,GH3 có body to bự. Olympus đâu dại gì gây thu chuốc oán với fan cũ của mình khi một đống len của họ thành đồ chặn giấy.

Khi máy ảnh số ra đời, công nghệ ống kính đã có hàng trăm năm. Vì vậy sensor là nút cổ chai của toàn hệ thống. Nhưng sensor được phát triển rất nhanh theo luật Morre, còn ống kính nhiều chục năm rồi phát triển rất chậm chạp, vì vậy hãng Olympus tin rằng trong tương lai hệ thống quang học mới quyết định chất lượng của máy ảnh. Thiết kế sensor nhỏ giúp họ giảm được nhiều ràng buộc trong thiết kế ống kính. Quả thật ngày nay ống kính của 4/3 ngay từ dòng bình dân đã có chất lượng rất tốt.

Đối với máy mirrorless, ngoài lý do đảm bảo tính liên tục từ dòng DSLR 4/3, thiết kế sensor nhỏ cũng giúp lens nhỏ hơn, đảm bảo tính nhỏ gọn của toàn hệ thống (chứ không chỉ body). Thiết kế nhỏ gọn là xu hướng chủ đạo của Oympus từ thời máy phim.

em mới mua omd có luôn grip, vì máy nhõ khó cầm, có grip dùng 2 pin và cầm dễ hơn

Quote Được gửi bởi Mr.Q View Post
    Nói ko phải dìm hàng, chứ em Olympus OMD này cho ảnh có màu sắc ko có gì đặc trưng hết, thiết kế rất retro nhưng lại quá nhỏ gọn, khi nhìn hình mẫu máy rất phê nhưng cầm thực tế dễ bị thất vọng, OMD đc cái lấy nét ngon và body weatherseal rất tốt (sao bác chủ ko test vụ này?)
    Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    em hiểu ý của anh @Mr.Q
    em thấy 1 số body Pentax , FUJI , SIGMA ( còn thiếu gì anh em bổ sung thêm) mới ra ảnh đặc trưng
    chứ mấy con M4/3 , em thấy Pana , olympus chụp ra không khác gì nhau mấy
    nhưng thế mạnh của nó là nhỏ gọn nên đi.... ăn sáng em cũng cầm theo vật bất ly thân
    Theo em nghĩ thì 2 bác (có thể) đã nhầm đấy, Olympus không có màu đặc trưng thật sao?

+1 cho mirrorless, nhỏ nhưng có võ

các bác cho em hỏi tí là dòng này thì có xài chung với lens của dslr dc ko ạ ?

theo mình biết thì những dòng xài cảm biến 4/3 của olympus xài mount chuyển thì vẫn ké dc dslr, chắc là ko mún làm mếch lòng khách hàng cũ

dạo này đi đâu cũng thấy có ng xài olympus, bộ có hag chính hãng rồi hả các bác

Quote Được gửi bởi lozio View Post
    dạo này đi đâu cũng thấy có ng xài olympus, bộ có hag chính hãng rồi hả các bác
    Bác chỉ chỗ bán hàng chính hãng cho người khác ở đây và ở đây nữa, bây giờ lại vô đây hỏi như vầy là sao?

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng