Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Newbie muốn tìm nhóm đi chụp cuối tuần ở HN ạ.

Newbie muốn tìm nhóm đi chụp cuối tuần ở HN ạ.

Tình hình em là newbie, lý thuyết suông cả cơ bản lẫn những kỹ thuật thì học thuộc rồi, hiện cũng đã có máy rồi (D7k + kit ạ) nhưng mà ít đi chụp quá (4 tháng mà mới được 1k shot thì các bác biết rồi ạ). Em thì đi làm rồi nên chỉ rảnh rỗi cuối tuần, cơ mà cái quan trọng nhất là ko có ai đi chụp cùng. Em có thằng bạn chơi ảnh thì nó toàn đi chụp gấu nó, em thì FA bám theo nó 1-2 buổi chán quá mà nó dạo này cũng bận, lũ bạn khác thì ko chơi ảnh. Đi 1 mình thì em ngại và cũng chả biết đi đâu nên lên đây xin 1 chân vào hội nhóm nào đấy cũng amateur thôi để anh em hú nhau đi chụp, sẵn chia sẻ và tập tành kỹ thuật luôn.
    Thông tin cơ bản:
    - Nơi sống: Hà Nội.
    - Máy: D7k + kit + tripod
    - Trình độ: Gà còn chưa nở.
    Em mê chụp phong cảnh mà chả có đk đi đây đó, với lại đang thèm bộ filter. Còn lại đi chụp đời thường mà 1 mình thì cứ ngại ngại kiểu gì ấy, giơ cái máy to đùng lên chụp người ta chứ nhìn nhìn :(

ở Việt Nam! chup đời thường toàn chơi tele vì cứ vào gần hay bị đuổi hehee, bác hay chụp đời thuòng và phong cảnh thì ở hn cũng đc nhưng thời gian và tìm tòi địa điểm cũng quan trọng, tình hình kiểu này là đi phượt hợp nhất ^^
    7D-1D=6D> Nòng 50mm f1.4 > 24 - 105mm f4 L :11:

Em cũng mơi tập tành chụp thôi, toàn chụp tự do. BI h e mơi đang băt đầu tập tành bài bản. Bac Newbie đi chụp ở đâu cho e bam càng vơi, chụp 1 mình đung là ngại lăm=.= E cũng ở HN. Mà săp tơi nhom e định tổ chưc phượt đây bac. Bac rảnh thì tham gia cùng bọn e luôn:D

Nhóm bây giờ thì có rất nhiều nhưng hoạt động thực sự hiệu quả thì chẳng có bao nhiêu... Chúc bạn sớm tìm được những chiến hữu thực sự để cùng theo đuổi nghiệp cầm máy!
    Có Máy nhưng chưa có Ảnh

bác vào NPO đê. mới cũ đều có. nhưng chủ yếu là NPO có nhiều buổi off chia sẻ kinh nghiệm cho anh em. chỉ cần bác nhiệt tình tham gia. thường xuyên đi off cùng nhóm đảm bảo rát nhanh tiến bộ. mọi người trong nhóm cũng chia xẻ kinh nghiệm rất nhiệt tình và ngoài ra còn rất nhiều chương trình off hoành tráng theo chủ đề nữa.
    link đây: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=132789
    PENTAX.................
    http://nguyễnđại.vn 0.9.7.9.3.0.4.2.2.6

Chào các bác ạ, mãi em mới nhớ ra là có cái topic này ^^
    Thực ra em chỉ muốn tìm hội nhóm nào nhỏ nhỏ cỡ 2-3 chục người thôi ạ, sợ lớn quá lại loãng. Thứ 2 là hội active một chút chứ em biết nhiều hội nhóm (các thể loại nói chung chứ ko chỉ chơi ảnh) hoạt động tích cực thời gian đầu xong lại inactive. Thứ 3 là em đi làm rồi nên ngày thường chỉ rảnh buổi tối, còn lại thì rảnh cuối tuần. Cuối cùng là em thiếu thiết bị quá (và trình độ gà) nên cũng hơi ngại ạ, ví dụ đi tối thì em chưa có flash, đi chụp wildlife thì ko có tele, phong cảnh ko có filter...
    Về chuyện đi phượt thì sức khỏe của em hơi kém nên sợ là ko theo được, hơn nữa là thời gian eo hẹp (do em đi làm mà vào đợt dự án thì ko nghỉ dài ngày được).

Quote Được gửi bởi Da Qiao View Post
    Chào các bác ạ, mãi em mới nhớ ra là có cái topic này ^^
    Thực ra em chỉ muốn tìm hội nhóm nào nhỏ nhỏ cỡ 2-3 chục người thôi ạ, sợ lớn quá lại loãng. Thứ 2 là hội active một chút chứ em biết nhiều hội nhóm (các thể loại nói chung chứ ko chỉ chơi ảnh) hoạt động tích cực thời gian đầu xong lại inactive. Thứ 3 là em đi làm rồi nên ngày thường chỉ rảnh buổi tối, còn lại thì rảnh cuối tuần. Cuối cùng là em thiếu thiết bị quá (và trình độ gà) nên cũng hơi ngại ạ, ví dụ đi tối thì em chưa có flash, đi chụp wildlife thì ko có tele, phong cảnh ko có filter...
    Về chuyện đi phượt thì sức khỏe của em hơi kém nên sợ là ko theo được, hơn nữa là thời gian eo hẹp (do em đi làm mà vào đợt dự án thì ko nghỉ dài ngày được).
    e cũng giống bác ! dân mới vào nghề ! có gì mong được chỉ giáo ạ

http://

Mình cũng mới cầm máy, thứ 7 ngày mai có bạn nào có kèo chụp nào k mình tham gia với
    Tên: tuấn sn 91
    face: facebook.com/thaivanduyentuan
    sđt 0977 254 838

Quote Được gửi bởi Da Qiao View Post
    Tình hình em là newbie, lý thuyết suông cả cơ bản lẫn những kỹ thuật thì học thuộc rồi, hiện cũng đã có máy rồi (D7k + kit ạ) nhưng mà ít đi chụp quá (4 tháng mà mới được 1k shot thì các bác biết rồi ạ). Em thì đi làm rồi nên chỉ rảnh rỗi cuối tuần, cơ mà cái quan trọng nhất là ko có ai đi chụp cùng. Em có thằng bạn chơi ảnh thì nó toàn đi chụp gấu nó, em thì FA bám theo nó 1-2 buổi chán quá mà nó dạo này cũng bận, lũ bạn khác thì ko chơi ảnh. Đi 1 mình thì em ngại và cũng chả biết đi đâu nên lên đây xin 1 chân vào hội nhóm nào đấy cũng amateur thôi để anh em hú nhau đi chụp, sẵn chia sẻ và tập tành kỹ thuật luôn.
    Thông tin cơ bản:
    - Nơi sống: Hà Nội.
    - Máy: D7k + kit + tripod
    - Trình độ: Gà còn chưa nở.
    Em mê chụp phong cảnh mà chả có đk đi đây đó, với lại đang thèm bộ filter. Còn lại đi chụp đời thường mà 1 mình thì cứ ngại ngại kiểu gì ấy, giơ cái máy to đùng lên chụp người ta chứ nhìn nhìn :(

Xin chào, thông tin cá nhân của tôi giống hệt bạn, khác mỗi cái tôi cầm D5200 , hôm nào đẹp trời xách máy với Kit đi chụp phong cảnh nhé .

à và thử so sánh D5200 với D7k luôn , đang rất băn khoăn ảnh của 2 con này
    NIKON D5200

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng