Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: Góc ảnh Len Canon EF 600mm

Góc ảnh Len Canon EF 600mm

Topic này nhằm chia sẽ hình ảnh, trao đổi kinh nghiệm và hình ảnh chụp, review sử dụng các lens Canon EF 600mm f/4 không IS hoặc IS mark I và II. Xin mời ACE tham gia .

Topic xin bắt đầu với vài hình ảnh lens Canon EF 600mm f/4L IS USM

Được sửa bởi ngoctien1203 lúc 09:53 AM ngày 15-08-2013

Nhìn Lens khủng quá đi , chắc nhiều người tham gia topic này (xem thôi) hihi , niềm mơ ước của đại đa số dân Canon ...
    Chúc các chủ có nhiều ảnh đẹp !!!

Em lại nghĩ topic này ít người tham gia, vì ai mua nổi em này cơ chứ

mua về làm cái gì đâu , mua con siêu zoom 50 X quang học về chơi thix hơn ... Sory bác chủ nha chứ em thấy ảnh zoom của con SX 50 HS nét hơn ảnh bác .

Bác chũ gắn thêm cai TC 2x vào đễ chụp xa thêm quá dữ thấy cái lens cũa bác còn mới quá không biết MarkI hay II vậy

đê góp với bác chũ tôi có vài ãnh góp vui moi chụp hồi cuói tuần

Black skimmer

Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Em chỉ vào xem rồi đi ra...ko dám ý kiến.
    QUAY ĐẦU LÀ BỜ...AI NGỜ LÀ BIỂN

Nhìn quả thớt khủng nhưng vào xem thấy ảnh bác chủ như có ý tự dìm hàng hay sao ý,con 75-300 của e không bằng cọng lông e bự này nhưng nếu ảnh ra thế này thì có cho đổi ngang e cũng ko đổi đâu,hehehe!!!
    CÀNON 40D-Lens EF 6-800mm F1.2L

Thành thật khuyên bác chủ đổi 2 ảnh dìm hàng đi ạ.

Bác chủ chịu chơi quá, em góp 2 tấm cũ giúp vui.

SEAF2333 by kevinle4230, on Flickr

SEAF2704 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

@vuongvu19
    Nhìn quả thớt khủng nhưng vào xem thấy ảnh bác chủ như có ý tự dìm hàng hay sao ý,con 75-300 của e không bằng cọng lông e bự này nhưng nếu ảnh ra thế này thì có cho đổi ngang e cũng ko đổi đâu,hehehe!!!
    các Bác bão lens cũa Anh chũ thớt dìm hàng hay kô đáng giá mấy cái lens cùi bắp cũa bác , trươc khi các bác đánh giá bác chũ thớt bác phãi biết rằng người ta chup như thế nào lens cũa bác chup xa và ra hinh đươc như vậy kô các bác chưa cầm cái lens 600m này các bác nghĩ nó dẽ giong như mấy cái lén ngắn ah
    đễ tôi noi bác chũ đang xư dụng như thế nào nhé
    lén 600m f4 + TC 2X = 1200m F8 gắn với body 1Dmark 4 crop 1.4 = tôi nhờ bác cho tôi đáp số nhé
    2 hình trên bác chũ thớt chĩ chụp thữ vơi lại có thễ đay là lần đầu tiên bác chưa co kinh nghiệm SD lens này cho nên bác muón biêt gắn TC vào 1/4 hay 2X thi chất luọng AF vả Color cũa nó điều giãm hết ,
    tôi hi vong các Bạn nếu CM đùng nên dùng từ quá nặng Dìm hàng với số tiên người ta đầu tư vào đâu có it cho dòng lens pro này cùng 1 ý tưỡng đam mê nhiếp ãnh các bác sao kô khuyến khicks hay động viên mà cư hỡ 1 chút lại chê bai những ngôn ngữ mất thiện cãm
    @ Anh chũ thớt xem 2 ảnh cũa anh tôi biết anh đã dùng TC 2X đễ muốn chụp xa xem như thế nào+ với cái 1D4 crop nưa nên chat ãnh se bi giãm rất nhiều tôi biết Anh co cai 5d3 anh chụp thữ với 5D3 và nếu có gắn Teleconverter thi gắn 1/4 mark III sẽ ra hình tốt hơn và AF cũa giãm 1 it lúc trước tôi cung như anh nhung vơi body 7 sao này tôi dùng 5D3 và 1DX cho dù vật thễ xa tôi crop lai vấn còn tốt nhờ Body FF và nhờ megafixels cũa body nên khi crop chất ãnh ko bị giãm mấy búc ãnh trên tôi crop từ 30% đễn 50% chũ thê rất xa khoang 80m den 100m và di đông
    nếu anh mua lén này ko ngoài chụp chim cò thì anh nên tập focus lia máy theo chim bay
    chúc anh làm quen vơi lens này hi vọng đươc xem thêm ãnh cũa anh

Thân
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng