Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: [TQ] Đấu giá máy Canon 5D + grip Canon BG-E4, kết thúc 22h22' ngày 30/10

[TQ] Đấu giá máy Canon 5D + grip Canon BG-E4, kết thúc 22h22' ngày 30/10

Hôm nay em quyết định đem combo Canon 5D + grip Canon BG-E4 lên đấu giá. (Topic em bán ở đây). Mong các bác ủng hộ nhiệt tình

Tình trạng: Đã qua sử dụng, nhưng hoạt động hoàn hảo. Em không check được shots nên các bác đừng hỏi số shots nhé. Các bác nào ở box 5D chắc có thấy ảnh em post.

- Hình thức: Các bác xem ảnh thật em chụp bằng iPhone 4s ở dưới cho khách quan.
    - Phụ kiện: máy Canon 5D, Grip Canon BG-E4 , khay pin tiểu, 2 pin, xạc, sách đĩa. Không có box, không có nắp pin (do cắm grip trực tiếp nên thất lạc). Số serial: 2xxxxx6

Hình thật:

Thể thức đấu giá :

Giá khởi điểm : 12.9 tr. VNĐ.

Bước giá : Tự Do.

Giá bán ngay: 15tr. VNĐ.

Thời hạn kết thúc: 22h22' ngày 30/10/2013 theo giờ post bài của VNPhoto.

Giao hàng / Thanh toán :

- CK VCB
    - Phát hàng qua Tín Thành toàn quốc, người thắng trả thêm 100,000VND tiền cước.
    LH: Vinh o9o bốn 22 5 8 55

Xin mời các bác

Do bác chủ đưa bộ máy qua đây đấu nên BQT sẽ xóa thread bán hàng có cùng nội dung của bác chủ bên box mua bán máy ảnh.

máy có qua sửa chữa chưa bác? Bác chụp kỹ mấy con ốc + đít body để miêu tả rõ sản phẩm với.
    Canon 40D
    T* + L

Quote Được gửi bởi BVTK View Post
    máy có qua sửa chữa chưa bác? Bác chụp kỹ mấy con ốc + đít body để miêu tả rõ sản phẩm với.
    Máy chưa hề qua sửa chữa, tháo mở. Ảnh chụp dưới bằng điện thoại, ánh đèn phản chiếu nên không rõ lẵm.

mình thấy đời 5D thì đã là chiến binh rồi, dù ít dù nhiều gì cũng phải vài chục K shot, chủ yếu là ngoại hình có cứng cáp + sữa chữa gì chưa thôi. Chứ máy FF này không bao nhiêu tiền lại tốn tiền đi check shot. Có điều bác chủ để Giá khởi điểm cao quá hehe :P
    Canon 40D
    T* + L

Em cũng thấy vậy , giá khởi điểm hơi cao bác chủ ah !

Box này còn ít người vào, số người tham gia đấu giá còn ít hơn, để giá khởi điểm vậy là tương đối ok rồi trừ khi bác chủ muốn bán kiểu vừa bán vừa cho. Người bán còn phải đóng phí 10% nữa.

Cả anh bán hàng và các bạn muốn mua

1. Đầu tiên là mình xin lỗi mình post bài vào topic mà không bid. Mong là mọi người thông cảm. Lý do mình post là vì mình muốn góp ý cho cả bạn bán và các bạn sau này muốn mở topic nên suy nghĩ trước khi mở bid vì đã bỏ thời gian ra mở bid thì ai cũng muốn có giao dịch cả không ai muốn thất bại không ai bid. Lý do thứ hai mà mình post vào đây vì bản thân mình muốn đóng góp sao cho box sẽ thành công. Việc mà mở bid ra mà không ai bid sẽ ảnh hưởng đến tâm lý người bán và nếu không có nhiều topic thì dần dần sẽ vắng người vào xem. Đây là đặc điểm chung của xã hội cho nên trách nhiệm của người muốn topic thành công là nên góp ý cho cả hai bên sao cho khi có bid là khả năng giao dịch sẽ cao.

2. Mình rất rành về giá 5D như các bạn biết cho nên bạn nói ở trên cho rằng 5D bây giờ phải vài chục nghìn shots là ít nhất thì mình nghĩ khác đi. Mình hoàn toàn có thể kiếm 5D còn đẹp chỉ chụp vài nghìn rất dễ dàng không khó khăn gì cả việc này mình đã chứng minh trong forum rất nhiều lần. Cái thứ hai là khi mình mua ở nước ngoài bao gồm ebay chẳng hạn, không có việc phải ngồi đó lo lắng thằng seller có luộc hàng hay không. Mua bán ở một số nước vấn đề này lại là sự quan ngại mà bidder không dám bid. Cái này là do cơ chế xã hội gây ra.

3. Vấn đề lớn của máy này mà, theo dự đoán của mình hoàn toàn có thể sai, là số shot. Trong khi có một số cửa hàng lớn của thế giới không quan tâm đến cái này thì ở VN đây là vấn đề cực kỳ quan trọng với máy càng cũ. Trong khi đó anh chủ không đưa ra thông tin. Điều này xảy ra hai giả thiết. Nếu máy này ít shot do LBM check, sẽ vẫn có người bid với giá trên. Và ngược lại. Theo mình nghĩ, anh seller nên đi kiểm tra shot vì đây là yếu tố quyết định ở VN. Nếu anh để như hiện tại thì vì rủi ro quá cao cho nên không ai dám bid.

4. Mình đoán là anh seller để giá khởi điểm cao vì tâm lý dễ hiểu của người bán là sợ để giá thấp quá đến cuối cùng có người bid thì lỗ trong khi phải trả 10% phí cho BQT. Trong khi để giá quá cao thì bidder không quan tâm. Để giải quyết vấn đề này, seller (không phải chỉ máy đang bán) các bạn nên chọn hướng mở bid khi nào hàng của bạn hot bao gồm nhưng không giới hạn ở việc ví dụ máy 5D trên chỉ 5000 tấm. Với count này (giả sử), cho dù bạn seller để khởi điểm thấp, rủi ro bán thấp giá rất ít. Vì vậy cho nên các bạn seller đừng nên mở những sản phẩm tầm thường ra trong box này trong khi giá khởi điểm cao. Nên chọn mặt hàng đặc biệt hãy nên bid và đừng nên quan ngại về việc đưa giá khởi điểm thấp.

5. Mình hy vọng là bài viết của mình sẽ giúp cho seller, bidders và cả forum.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Cảm ơn các bác quan tâm và góp ý bình luận.

1. Hiện nay máy Canon 5D trên thị trường có rất nhiều loại giá, từ 11tr đến 18tr đều có. Cái đó bác nào đang muốn mua 5D chắc chắn có tìm hiểu sẽ rõ.

2. Do vnphoto mới thành lập box nên lượng người tham gia và đấu giá còn hạn chế, nên mức giá khởi điểm mình đưa ra cho combo 5D grip với tình trạng máy của mình là vẫn còn rất tốt cho những ai THỰC SỰ có nhu cầu mua máy.

3. Đấu giá thời gian còn dài, mình cũng hay đấu giá bên handheldvn nên mình biết là nhiều người chỉ thực sự đợi đến lúc gần hết giờ để tham gia với hy vọng thắng được giá tốt nhất.

4. Mình tổ chức đấu giá hoàn toàn trong sạch, không có nhờ ai tham gia nâng giá nên các bác hoàn toàn mong đợi có thể thắng với giá tốt. Tất nhiên mình có thể để đấu giá với bid giá khởi điểm là 0 đồng, nhưng các bạn cũng nên biết mỗi mặt hàng đều có mức giá của nó. Không ai cho không ai cái gì cả.

5. Chúc anh em tham gia vui vẻ.

Mở hàng cho bác chủ.

12.950.000 đ
    Ưu điểm: giỏi võ, bắn súng, phi dao hai tay như một.
    Nhược điểm: nóng tính.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng