Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Xin tư vấn về các loại đèn strobe

Lightbulb Xin tư vấn về các loại đèn strobe

Em tính đầu tư bộ đèn strobe chụp sản phẩm, em thấy bên Minh Đức có bán đèn Hylow, F, MT... hầu bao cũng có hạn, với lại thấy bộ studio kit gồm 3 đèn + softbox của MĐức cũng rẻ. Xin các bác tư vấn nên chọn loại nào, giá thành rẻ mà tác nghiệp cũng an toàn vì mình sợ đang chụp cho đối tác mà đứt bóng giữa chừng chắc đứng tim

Bữa qua chơi studio của thằng bạn thấy nó xài đèn 250DI gì đó cũng ko rành nữa, ko biét cái đó nó tốt ko, bác nào có kinh nghiệm thực tế cho e xin chú tư vấn nha hix hix. E cám ơn cả nhà !

Mình ko chụp sản phẩm nên ko rành nhưng có mua ít đồ bên MD nên góp ý thế này : mua đèn chụp sản phẩm thì cần nhỏ gọn chứ ko cần công suất lớn, các bộ kit bên MD chủ yếu là đèn chụp studio công suất lớn vả lại rất nặng , di chuyển khó khăn nên mình nghĩ bạn nên kiếm chỗ nào chuyên bán đèn chụp sản phẩm thì hay hơn , vd như bên rawshop có bán khá nhiều . Thứ 2 là softbox ko nên mua loại bạc mà nên mua loại hạt mưa , cùng kích cỡ thì loại bạc rẻ hơn 1-200k nhưng lớp vải khá mỏng thành ra khi đánh đèn ánh sáng lọt ra tùm lum , loại hạt mưa thì rất dày và chắc chắn hơn

Cám ơn bác, mình hiện có bộ chụp sản phẩm rồi. Nhưng đèn chiếu sáng liên tục nên chụp lâu dài bị đứt bóng -.- . Nên mình mới phải nghiên cứu những loại đèn chuyên dụng. Chắc loại 250 là được rồi, nhưng không biết mua hãng nào cho bền mà giá mềm nữa. hix hix