Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 73

Chủ đề: Trên tay Sigma 18-35 f1.8, phần 2 Đi tìm giá trị đích thực

Quote Được gửi bởi jerrylouis View Post
    Sao phải mua USB doc?
    Lệch ít thì cứ dùng, nhiều thì đem qua Shiro căn chỉnh (free nếu chính hãng, vài trăm nếu hang ngoài)
    Cứ vui mà dùng đi bạn, các bạn khác dìm thì nó vẫn cứ nổi cơ mà...
    Bị lệt một chút ít và đã có chỉnh qua AF Microadjustment rồi nên cũng đỡ. Khi chỉnh adjust by lens thì nằm trong khoảng -4 ~ -5 tuy nhiên buồn cười & cũng rất là lạ là -5 thì bị front còn -4 thì lại back. Vì vậy mình nghĩ FW của lens chắc có vấn đề nên mới tính mua sigma USB doc để update FW & calibrate luôn. Nói chung chụp quen rồi thì vẫn xử lý munual được nhưng mà cảm thấy không thoải mái và ko được trọn vẹn lắm thôi chứ ko có vấn đề gì to tát.

Quote Được gửi bởi Joe0511 View Post
    Bị lệt một chút ít và đã có chỉnh qua AF Microadjustment rồi nên cũng đỡ. Khi chỉnh adjust by lens thì nằm trong khoảng -4 ~ -5 tuy nhiên buồn cười & cũng rất là lạ là -5 thì bị front còn -4 thì lại back. Vì vậy mình nghĩ FW của lens chắc có vấn đề nên mới tính mua sigma USB doc để update FW & calibrate luôn. Nói chung chụp quen rồi thì vẫn xử lý munual được nhưng mà cảm thấy không thoải mái và ko được trọn vẹn lắm thôi chứ ko có vấn đề gì to tát.
    Bây giờ lens của bác đã ok chưa? Mình cũng mới mua em này xài trên Kiss x5. Chụp rất nét nhưng bị cái là hơi bi front focus tại vô cực và close up, đem lên shiro cân chỉnh thì lúc đầu chỉ hết bị tại vô cực nhưng cận cảnh bị front nặng, mình test và nói họ chỉnh lại lần nữa, bây giờ thì đã ok hết cảm giác rất thoải mái. Nhưng mình thấy vẫn bị back khi focus ở điều kiện ánh sáng yếu trong nhà, ánh sáng đầy đủ thì chính xác.
    Mà mình thấy cũng ít người sử dụng lens này nhỉ

Brown Cony by Rio's Art, on Flickr

Ốnh này nặng ko các bạn?

Quote Được gửi bởi HappyLe View Post
    Ốnh này nặng ko các bạn?
    800g bạn , cầm đằm tay , rất thích .

Lens sigma dòng art bây giờ thiết kế nhìn bóng mượt quá, hình ảnh thì em thấy khá tốt có lẽ do em không yêu cầu chất lượng hình khắc khe lắm

Quote Được gửi bởi HappyLe View Post
    Ốnh này nặng ko các bạn?
    Từ lens Kit cầm qua lens này sẽ thấy nặng lúc đầu nhưng riết sẽ quen thôi bạn. Mà nói thật là trước khi đi mua lens này mình xem nhiều review khen đẹp nhưng mình chưa thấm, đến khi ra tiệm cầm lên thử thì mê ngay luôn, thiết kế tuyệt đẹp cầm chắc tay và mình ko còn cảm giác gì với các lens khác nữa mà móc tiền ra mua tại chỗ luôn. Gắn lens lên máy + hood nhìn cực kỳ ngầu, người ngoài nhìn vào cứ tưởng mình dùng tele ai dè chỉ chụp được gần xịt

Quote Được gửi bởi riosun269 View Post
    Bây giờ lens của bác đã ok chưa? Mình cũng mới mua em này xài trên Kiss x5. Chụp rất nét nhưng bị cái là hơi bi front focus tại vô cực và close up, đem lên shiro cân chỉnh thì lúc đầu chỉ hết bị tại vô cực nhưng cận cảnh bị front nặng, mình test và nói họ chỉnh lại lần nữa, bây giờ thì đã ok hết cảm giác rất thoải mái. Nhưng mình thấy vẫn bị back khi focus ở điều kiện ánh sáng yếu trong nhà, ánh sáng đầy đủ thì chính xác.
    Mà mình thấy cũng ít người sử dụng lens này nhỉ

Brown Cony by Rio's Art, on Flickr
    mấy con này bác kiếm ở đâu thế ^^ cho em hỏi cái

có bác nào cafe cho em mượn len chụp thử không ạ, tầm 30phút thôi , cafe em đãi em newbie đang xài 700D + kit 18 - 135 STM, tính sắm thêm em Sigma 30 Art, mà thấy em này cũng ngon quá hay bán kit bù tiền mua con này , mỗi tội sợ lỗi focus,... bác nào có len cho em test thử với lại chỉ em cách để test front/back với ạ

mình vừa giải tán em nó vì lên FF chứ không sẵn lòng..
    Khuyên chân thành là ống này rất tuyệt (trước mình dùng với d7100)
    Lưu ý là ống này dùng cho crop nhé!

hoàng hôn trên hòn Chồng, Cù lao Chàm
    NIK_8456 by goodluck090329, on Flickr

Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng