Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 64

Chủ đề: Góc ảnh NX 300

Quote Được gửi bởi messiah View Post
    Mình cũng đã từng dùng qua Canon, Sony, nay là Samsung, trước đây Samsung được đánh giá là khá tệ với camera, nhưng với em NX 300 này mọi thứ đã thay đổi mạnh mẽ hơn.

Xét về tính năng, trong năm 2013 này thì NX300 có thể nói là Top của dòng mirroless với wifi, touch control, màn hình 3,3 inches, ống kính 3D, hybird AF... và NX 300 đã xứng đáng nhận giải TIPA 2013 - Best CSC Advance.

Về chất lượng ảnh, cảm biến 20M của samsung NX300 được DXO chấm 76 điểm, khá cao, Nex7 cũng chỉ được 80 điểm. Ống kính 18-55 ois III khá sắc nét, êm, lấy nét nhanh, là một trong những ống kit mà bản thân tôi đánh giá rất cao so với các ống kit thông thường khác.

Nhìn chung, sử dụng NX300 cảm thấy hài lòng, ảnh chất lượng tốt, chia sẻ nhanh, tiện lợi, chỉ có 1 điểm là do người dùng còn ít nên việc mua bán, trao đổi phụ kiện còn khó khăn, nhất là ống kính NX ở VN rất khó kiếm.
    Quote Được gửi bởi messiah View Post
    đây là box Samsung, tôi cảm nhận thế nào thì nói vậy, có nói gì đến sony, canon đâu? đọc kỹ chưa mà phát biểu?

dòng Nex của Sony cũng đc nhiều giải thưởng này nọ, có ai nói gì tới việc đó đâu? ống kit của fuji bao tiền chắc bạn còn rõ hơn tôi, đắt lòi mắt. Chất lượng máy, ống kính thì Sony bao giờ cũng đứng đầu, nhìn đã thấy chất, nhưng tại thời điểm này, xét tổng thế dòng mirrorless tôi cũng dám khẳng định với bạn là ko có con nào qua được NX300, tất nhiên là cùng tầm giá. Đừng chỉ nhìn trên 1 khía cạnh, phải xét toàn diện đối với người sử dụng hàng ngày, đa mục đích, cái nhìn phiến diện, hóng hớt nói chung là phù hợp với mấy ông chụp = mồm.
    Bài viết của bạn đậm tính PR nên người đọc lướt qua thấy hơi khó chịu! Những chữ bôi đen thật sự mình không hiểu bạn lấy ở đâu ra để so sánh!
    Các tính năng phụ thì chẳng phải mình NX300 có.
    Vì NX300 dùng sensor của Sony nên điểm cảm biến cao cũng không có gì lạ, nhưng ảnh không phải chỉ quyết định bởi điểm cảm biến đâu,bộ xử lý và phần mềm đóng góp khá nhiều đấy.
    Kit thường là kit nào ? Kit Sony, hay kit Fujifilm, hay kit Olympus ? Lens SamSung chất lượng không hề tốt như họ quảng cáo đâu, cho nên chẳng ai chơi cả.
    Cùng tầm giá này có rất nhiều máy chất hơn hẳn NX300 về chất lượng ảnh, lúc trước NEX 5N, Fuji XA-1, giờ là A5000, 5T.
    Chia sẻ ảnh là bình thường, nhưng văn phong PR này nghe khó chịu bạn à.

Mình thấy lạ 1 điều là các bác không thích SS mà sao vẩn inbox này làm gì, người ta thích cái gì thì người ta ca ngợi cái đó tại sao các bác lại phản đối nhỉ, các bác bảo người ta PR cho SS vậy không lẻ các bác được các hãng khác thuê dìm hàng SS à. Nói thật mình là fan của Nikon nhưng thấy SS cũng có những cái hay của nó, đừng bắt mọi người phải theo mình.

Quote Được gửi bởi QuocHuan View Post
    Mình thấy lạ 1 điều là các bác không thích SS mà sao vẩn inbox này làm gì, người ta thích cái gì thì người ta ca ngợi cái đó tại sao các bác lại phản đối nhỉ, các bác bảo người ta PR cho SS vậy không lẻ các bác được các hãng khác thuê dìm hàng SS à. Nói thật mình là fan của Nikon nhưng thấy SS cũng có những cái hay của nó, đừng bắt mọi người phải theo mình.
    Máy ảnh SamSung thì chẳng có quái gì phải dìm cả bác ạ, ví vốn cũng chẳng ai dùng. SamSung thuê PR thì dễ chứ chẳng hãng nào ngu đi thuê dìm SamSung mảng camera hết, dìm thì dìm Sony, Canon, Nikon, Fujifilm kìa. Chất lượng máy chẳng ra sao, đọc mấy câu tâng bốc nghe khó chịu lắm, bạn có thể sang box Nikon, Canon, Sony hay Fujifilm những cụm từ " vô đối ", "không mày nào qua được" chẳng khi nào có trong những bài mang tính "review" như thế này cả.
    Văn phong này ko phải là ca ngợi, nó mang tính so sánh nên đậm chất PR.

Quote Được gửi bởi taketaketake View Post
    Máy ảnh SamSung thì chẳng có quái gì phải dìm cả bác ạ, ví vốn cũng chẳng ai dùng. SamSung thuê PR thì dễ chứ chẳng hãng nào ngu đi thuê dìm SamSung mảng camera hết, dìm thì dìm Sony, Canon, Nikon, Fujifilm kìa. Chất lượng máy chẳng ra sao, đọc mấy câu tâng bốc nghe khó chịu lắm, bạn có thể sang box Nikon, Canon, Sony hay Fujifilm những cụm từ " vô đối ", "không mày nào qua được" chẳng khi nào có trong những bài mang tính "review" như thế này cả.
    Văn phong này ko phải là ca ngợi, nó mang tính so sánh nên đậm chất PR.
    Thôi kệ người ta đi mà, mình thấy Samsung mẩu mả củng đẹp đấy chứ, rất hợp với chị em nhất là màu hồng rất nữ tính. Mình đang tính làm quá cho vợ mình 1 con NX300 màu hồng mà thấy các bác chê ghê quá nên lưỡng lự, riêng mình thì Nikon muôn năm.

em có 1 ống Samsung 50-200mm F4-5.6 ED OIS III EX-T50200CSW dành cho các dòng NX, bảo hành 24 tháng Bình Minh Digital. giá 4tr5, anh em nào cần thì pm nha 0932.77.35.37

riêng mình thấy các ảnh cho chủ topic post nếu đúng là chụp bằng kit thì chất lượng quá tốt, bokeh rất đẹp, màu nhìn cũng khá trung thực. mình vẫn còn bị bảo thủ với thương hiệu máy ảnh samsung nhưng chắc sẽ tìm hiểu thêm để thay đổi định kiến khi chơi các thiết bị ảnh.

Đang dùng NX từ tháng 6 năm ngoái đến giờ, với nhu cầu chụp gia đình, du lịch là OK.

Ống 30mm f/2 chụp rất khá, cơ bản là sắc nét

Nhược điểm chung của dòng Mirrorless là tốc độ lấy nét khá chậm so với DSLR cùng tầm giá, nhưng chắc sẽ được cải thiện sớm, hy vọng vậy.

Nhược điểm chung của SS camera (ngay cả trên smart phone) theo mình là tông màu khá đậm và tối, thường phải tăng bù sáng.

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng