Trang 5 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 123

Chủ đề: [Trên tay] Ống kính Sigma 18-35mm F1.8 DC HSM

Có ai giải thích hộ em lens đóng vai trò gì trong việc noise hay không noise ạ?
    Chữ ký cá nhân!

Quote Được gửi bởi nhanyeudoi View Post
    Noise không liên quan gì đến lens mà có liên quan đến body. Máy có sensor càng lớn càng ít noise, nhiều máy có chức năng khử noise riêng.

Xem thêm: http://www.digicamhelp.com/taking-ph...igital-images/
    -----
    Canon 5D4 + M5 /Sigma 85f1.4A+16-35 f4L IS + 24-70 f2.8L II+70-200 f2.8L II+100 f2.8L

@ALL: các Anh Em đã xem và có nhiều ý kiến rất bất ngờ, Em đăng bài đã qua 2 ngày với số lượng trách vấn rất thú vị. Các Anh Em đúng là Cao Thủ và am hiểu nhiều về thiết bị (Em thì không rành cho lắm) >> giờ Em mới nhận ra những gì Các Anh Em nói là quá đúng, quá chí lý. vì vậy:
    - Chắn chắn là ngay bây giờ Em sẽ điều chỉnh lại cho hoàn thiện hơn đây ạ.
    - Em vô cùng xin lỗi vì đã làm cho các Anh Em xem cảm thấy khó chịu...vì bài viết quá dở.
    - Sắp tới, chắc chắn sẽ có 1 bài [Trên tay- Review] thật sự hấp dẫn hơn bài [Trên tay] của Tôi >> mọi người hãy chờ thêm ít thời gian nhé!
    Một lần nữa Tôi xin lỗi BQT vnphoto và các anh em đã xem.
    >>>>>>>>>>
    Sao chưa gì mà đã thất vọng rồi, chờ mấy tháng và xem mấy chục Topic....thì giờ chờ thêm 1 time nữa..
    Quote Được gửi bởi anduy9ds View Post
    chờ e này mấy tháng rồi, càng mừng khi thấy e nó chỉ có giá ~800$.mà giờ thì hơi thất vọng rồi
    dòng xxxD (650D) mà noise thế này thì còn ai vào đây thay thế (chỉ so sánh với 7D và 700D, 100D) thì cũng tương đương.
    Quote Được gửi bởi dohoa911 View Post
    Giá như bác HAU xem có ai có dòng crop xD hoặc xxD cắm vô test thử chất lượng xem thế nào, chứ em thấy cắm trên xxxD chụp thấy khả năng xử lý noise của dòng body này kém quá. Vì em cũng đang rất quan tâm con này cắm trên crop chuyên nghiệp của Canon.
    Không phải hệ thống cẩu thả, mà do chính Tôi cẩu thả...
    Quote Được gửi bởi caynam View Post
    Xin lỗi tác giả, mình có cảm giác bài viết này giống như một topic khoe ảnh, kèm theo những bài cóp nhặt tiếng anh rồi dịch cẩu thả bằng Google translate.
    Sẽ sớm có Bài viết SÂU HƠN cho CÁC BÁC trong time sớm nhất... (Đừng nóng lòng quá)
    Quote Được gửi bởi Ryta View Post
    Mình chờ 1 review sâu hơn 1 chút về tính năng của em lens này.
    Quote Được gửi bởi hungluc View Post
    Em đang chờ tấm chân dung ngoài trời đúng sáng, xem độ nét và màu sắc thế nào?!
    Nếu tối ngày mai Bác có thể đi phơi lại Cầu Cần Thơ thì PM cho mình, để mình học hỏi: ĐT.01257777283
    Hiện tại mình đang ở khách sạn ASIA đường Châu Văn Liêm
    Quote Được gửi bởi Communism View Post
    Vô xem hơi thất vọng, giống box "ảnh chụp từ Sigma 18-35 f1.8" quá ). Bác chủ đã ghi là bài [Trên tay] hay gì đó rồi thì thôi vậy. Em đợi 1 bài review nào đó chi tiết hơn chứ đọc bài xem ảnh kiểu này thì cũng chưa thấy được ưu điểm của zoom f1.8 mà báo chí đồn thổi mấy tháng nay Cám ơn bác chủ đã cho mọi người thấy những shoot hình thực tế đầu tiên của lens này :D
    Chính xác là noise rất nhiều @ Tôi đang tìm hiểu nguyên nhân đây. (Hình Post lên đây là mình không khử noise)
    Quote Được gửi bởi nhtphong View Post
    @ bác chủ: ảnh hình như noise quá
    Tất nhiên là Ống kính không ảnh hưởng gì đến Noise, chỉ có BODY, và Body có Sensor nào 4 hay 5 hay 5+
    Quote Được gửi bởi nhanyeudoi View Post
    Rất cảm ơn, Tôi sẽ học hỏi thêm
    Quote Được gửi bởi HieuPham686 View Post
    Mình cũng xin share một trong những bài review chi tiết sinh động và mạch lạchttp://www.vnphoto.net/reviews_details.php?id=905
    Vâng, cảm ơn Bác đã chỉ giáo. Em sẽ đi mua lại con KIT...
    Quote Được gửi bởi t2k View Post
    Nhìn review thấy nản, hơn j con kit 2tr của em, chụp ở iso 6400 ảnh gốc lun nhé, check exif thoải mái :P
    >>>> Và cuối cùng là gửi Bác @Apham: Chắc chắn 1 câu "Em sẽ sữa" (đã qua 2 ngày rồi mà)
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bác Hậu rảnh thì cập nhật lại vài từ để đọc cho xuôi tai tiếng Việt nhé.
    HẬU đẹp trai 6 năm không DÊ

Dưới đây là một bài review chi tiết trên photographyblog.com bác chủ có thể tham khảo để viết bài tốt hơn cho những lần sau nhe ! mình học hỏi để hoàn thiện hơn

http://www.photographyblog.com/revie...w/sharpness_1/

Cảm ơn bác rất nhiều.
    Quote Được gửi bởi Mc.Okira View Post
    F1.8 50mm bác tốc ko phù hợp thì nó dư sáng thôi chứ chả liên quan gì tới buổi tối vs ban ngày cả :| nghĩ cũng lạ người ta toàn dùng lens khẩu to để chụp trong điều kiện ánh sáng yếu còn bác thì nói ngược lại , e khuyên bác nên nghiên cứu kỹ về căn bản nhiếp ảnh trước khi dìm chết sản phẩm của ng ta :D
    Xin ghi nhận
    Quote Được gửi bởi vaonamvn View Post
    Dưới đây là một bài review chi tiết trên photographyblog.com bác chủ có thể tham khảo để viết bài tốt hơn cho những lần sau nhe ! mình học hỏi để hoàn thiện hơn

http://www.photographyblog.com/revie...w/sharpness_1/

Bác ấy có lòng làm chuột bạch cái ống 18-35mm mới ra của Sigma mà các bác nhà ta ném đá kinh thật.
    Có thể ảnh bác ấy không đẹp, trình chưa cao. Nhưng tinh thần bác ấy là chia sẻ cảm nhận. Mình rất hoan nghênh.
    Cảm ơn bác Hậu về bài viết. Tuy nhiên bài viết và hình ảnh mình thấy chưa thực sự phản ánh và chính xác về cái lens.
    Chờ 1 bài review có đầu tư hơn.

Em lại đang rất muốn thực hiện review em này mà ở Hà Nội chưa có.
    Architectural Photography
    Gallery: flickr.com/photos/thienthach
    Portfolio: thienthach.smugmug.com

Giá chính thức 15.700.000đ thì phải. đã tiếp thu ý kiến các Anh Em, đã sửa lại ở trang 1, sẽ cập nhật thêm cho bài viết hoàn thiện.

Cám ơn mọi người.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Cám ơn bác Hậu đã bỏ thời gian để làm bài review nhé.
    Về giá thì apham nhớ là bên Shriro thông báo chỉ 14 triệu thôi, giá như vậy là rẻ hơn mua từ nước ngoài nhiều.

Để mai apham confirm lại giá bán lẻ chính xác nhé.

Mong chờ bài Re Review tiếp theo của bác. Vì ai cũng mong ngóng "viên ngọc" này với cái giá 15tr. Thanks tinh thần của bác rất nhiều.
    Không có máy :(

Quote Được gửi bởi snicker740 View Post
    Bác ấy có lòng làm chuột bạch cái ống 18-35mm mới ra của Sigma mà các bác nhà ta ném đá kinh thật.
    Có thể ảnh bác ấy không đẹp, trình chưa cao. Nhưng tinh thần bác ấy là chia sẻ cảm nhận. Mình rất hoan nghênh.
    Cảm ơn bác Hậu về bài viết. Tuy nhiên bài viết và hình ảnh mình thấy chưa thực sự phản ánh và chính xác về cái lens.
    Chờ 1 bài review có đầu tư hơn.
    Bác chia sẽ rất thật tình, mình quí trọng điều này: Nếu mình có Trình chụp good thì đâu phải làm bài này.
    Tuy nhiên, Bản thân sẽ cố gắng phấn đấu trong thời gian tới.
    Kết luận: Đúng là chưa phản ánh được sự chính xác về ống này.

Trang 5 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng