Trang 4 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 123

Chủ đề: [Trên tay] Ống kính Sigma 18-35mm F1.8 DC HSM

Cám ơn bác HAU đã chia sẽ,

1. Màu tạm ổn
    2. Iso 100 mà đã "noi sì" thì em hơi thất vọng
    3. Bokeh hơi méo, nhưng cũng chấp nhận được
    4. Khi phơi đêm xuất hiện quần thâm xung quanh cái tia trầm trọng, tia sáng thì không gọn gàng lắm.
    5. Khung hình cũng tạm ổn ít bị méo ở tiêu cự 18. "tấm chụp em bé khung hình so với cái máy lạnh
    theo trục thẳng đứng"

Em đang chờ tấm chân dung ngoài trời đúng sáng, xem độ nét và màu sắc thế nào?

Cám ơn bác trước!
    Càng chụp càng xấu

Cho dù là có dùng google để dịch thì sao?
    Bác chủ cũng cố gắng tìm hiểu thêm 1 chút thông tin về len này cho mấy bác tham khảo.
    Đây là 1 con len có thể nói là mới, bác chủ may mắn có được, đã bỏ công chụp vài tấm chia sẽ với mấy bác chất ảnh của con len này để mấy bác có thêm 1 nguồn tham khảo trước khi quyết định mua em này hay không.
    Sao không cám ơn bác chủ vì điều đó mà cứ soi vào mấy cái kia.

@ bác chủ: ảnh hình như noise quá
    D5200 + 35 1.8 + 85 1.8 + YN 560 II
    XT20 + 27 2.8

Bên Shriro sáng nay đã hồi âm cho VNPhoto, gửi bác Hậu và nhờ bác cập nhật vào bài viết dùm một số thông tin sau nhé

Giá bán lẻ là 15.700.000 VNĐ. Giá ở VN đang tốt nhất trên toàn thế giới, giá các nước khác bán là 799 US$ (một số nước khách hàng phải trả thêm thuế trên giá này).

Nhờ anh đính chính giúp trong bài viết là SIGMA từ lúc thành lập đến giờ chỉ có duy nhất một nhà máy ở Nhật Bản thôi (không có nhà máy ở TQ hay Thailand như bạn Hậu viết, riêng Foveon sensor của các dòng camera Sigma được sản xuất ở nhà máy đặt tại thung lũng Silicon nhe)

Cám ơn Vnphoto.net và bạn Hậu đã nhiệt tình test em nó
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Góp ý của một số bạn về phần dịch, apham thấy cũng hợp lý. Bác Hậu rảnh thì cập nhật lại vài từ để đọc cho xuôi tai tiếng Việt nhé.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

có lẽ là bài đầu tiên review về con lens này, dù chưa ổn lắm nhưng cũng cám ơn bác chủ đã chia sẽ.
    Mình chờ 1 review sâu hơn 1 chút về tính năng của em lens này.
    Vì đam mê là không bao giờ cạn ...

Quote Được gửi bởi tunguyen88 View Post
    Thật sự mà nói thì nhìn vào tiêu cự và khẩu độ của cái lens này là kết ngay. Em có dự định sẽ mua D7100 với cái lens này nhưng không biết có ổn không đây. Ảnh bác chụp thì em cũng không biết đánh giá làm sao vì chỉ mới bước vào nhiếp ảnh được 2 năm. Nhưng thấy là lens này chụp chỉ hơn lens kit mỗi cái khẩu 1.8 còn chất ảnh thì không khác mấy.
    Em cũng định kết hợp d7100 với em này nhưng thấy nó cũng to quá nên đang phân vân ;)

Vô xem hơi thất vọng, giống box "ảnh chụp từ Sigma 18-35 f1.8" quá ). Bác chủ đã ghi là bài [Trên tay] hay gì đó rồi thì thôi vậy. Em đợi 1 bài review nào đó chi tiết hơn chứ đọc bài xem ảnh kiểu này thì cũng chưa thấy được ưu điểm của zoom f1.8 mà báo chí đồn thổi mấy tháng nay Cám ơn bác chủ đã cho mọi người thấy những shoot hình thực tế đầu tiên của lens này :D
    Được sửa bởi Communism lúc 02:53 PM ngày 29-07-2013

Quote Được gửi bởi PhotographerHAU View Post
    Bác HT Canikon nói nghe được, nhưng vì mình tham khảo về thông số kỹ thuật (không đáng kể chi tiết). Lên mạng thì bao la bát ngát, thậm chí đã có biết bao nhiêu bài như thế này.

Ở đây, quan trọng nhất là gì? là chia sẽ hình ảnh để mọi người xem về hoạt động....cho ra ảnh như thế nào !! đây là chính. Chứ không phải văn vẻ về tổng quan kỹ thuật (đâu mà ăn cắp hay copy lời văn). và tất nhiên, một khi làm chi tiết về Thông tin kỹ thuật thì sẽ khác, còn trích dẫn và tham khảo, để nói cho những người chưa biết hoặc các anh em chưa có thông tin....để dễ tham khảo hơn.

Các Bác muốn sử dụng, muốn mua 1 món hàng nào, hay 1 lens nào: thử hỏi Các Bác không tìm hiểu qua Internet chăng ???

Chẳng lẻ hình ảnh của Tôi đi chụp về và đưa lên đây để chia sẽ, là để nghe các Bác nói về tính năng thôi ư? mà không nghe bình luận gì về các ảnh Tôi đã chụp ư?

Cái quan trọng là Bình luận về ảnh? ảnh có đạt chất lượng hay chưa? Tôi chụp có OK hay chưa? Tôi cần phải chú ý đến những gì cho những lần sau??? mới là cái Tôi cần, và để mọi người biết mà tránh phải sai lầm khi đi chụp với ống kính này.

Dù sau cũng cảm ơn Bác Phuan124 và HT Canikon

# mời 2 Bác ăn chè coktai, 35mm, F1.8 1/40s ISO1600
    Đầu tiên em xin cảm ơn bác chủ topic đã bỏ time để review cung cấp thông tin về ống kính cho anh em.Nhưng mình vẫn xin góp ý một số ý kiến như sau:
    1)Nếu đây là bài review về ống kính và thiết bị thì phần thông số là phần ko thể thiếu thậm nhưng nếu bác chủ cảm thấy không cần thiết thì lược bỏ hẳn đi hoặc ghi nguồn post link để người đọc tự tham khảo chứ ko nên để người đọc đọc những đoạn dịch hết sức khó hiểu như......"Siêu âm động cơ AF cung cấp yên tĩnh nhanh chóng và mịn màn tự động tập trung. Động cơ AF này cũng có thể được ghi đè bằng tay bất cứ lúc nào bằng cách xoay vòng tấp trung." làm người đọc có cảm giác phản cảm và chủ topic không thực sự nghiêm túc với một bài viết không tôn trọng người đọc và không muốn đọc hay xem tiếp nữa.
    2)Bác chủ muốn được nhận xét ảnh thì rất dễ bác có thể mang bức phơi đêm post vào mục ảnh phong cảnh,bức con cá vào mục ẩm thực sản phẩm.vv.vvv. chứ không ai vào một bài review thiết bị góp ý bố cục ảnh cho bác hoặc hỏi thông số thời gian phơi sáng của bức ảnh phơi đêm cả.
    3)Những bài về reivew thường thu hút lượng lớn người view,mình nghĩ các bác mod cũng nên chỉnh sửa hoặc trao đổi thêm với bác chủ để bài viết tốt hơn chứ sao lại đính lên trang nhất một bài viết mà về văn phong như vậy.
    Mình cũng xin share một trong những bài review chi tiết sinh động và mạch lạc
    http://www.vnphoto.net/reviews_details.php?id=905
    LeoPham
    Canon 5D II+ 28 f1.8+ 50 1.4+85 L+580EXIIX2+Pixel 332

Nhìn review thấy nản, hơn j con kit 2tr của em, chụp ở iso 6400 ảnh gốc lun nhé, check exif thoải mái :P

DSC_2504 by [John Nguyen], on Flickr

DSC_2204 by [John Nguyen], on Flickr
    Được sửa bởi t2k lúc 04:05 PM ngày 29-07-2013

chờ e này mấy tháng rồi, càng mừng khi thấy e nó chỉ có giá ~800$.mà giờ thì hơi thất vọng rồi

Trang 4 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng