Trang 7 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 123

Chủ đề: [Trên tay] Ống kính Sigma 18-35mm F1.8 DC HSM

Mình cũng đang hóng con này, đang dự định dùng con này để thay thế cho Sigma 30 1.4 Art
    Nhưng thấy hình có vẻ không bằng

Mình chỉ so sánh để xem thay thế có được không chứ không tính đến chuyện so ống zoom với fix... :D
    60D 28-70L - Sigma 30 f1.4 A

Quote Được gửi bởi win-com View Post
    Mình cũng đang hóng con này, đang dự định dùng con này để thay thế cho Sigma 30 1.4 Art

Mình chỉ so sánh để xem thay thế có được không chứ không tính đến chuyện so ống zoom với fix... :D
    nếu bạn so ngay tiêu cự 30 thì "không bằng" cũng là điều dễ hiểu mà
    1 con prime, lợi về khẩu, 1 con lợi về zoom
    Vì đam mê là không bao giờ cạn ...

Mình sẽ bổ sung vào trang #1
    Quote Được gửi bởi anduy9ds View Post
    bác có thể test thêm chân dung ngoại cảnh của e này đc ko ạ? e tính tậu về làm len đa dụng luôn.

Fix với Zoom thì so sánh làm gì nữa. 30mm F1.4 cũng là dòng Art ngon quá còn gì (nhưng mình thích Sigma 50mm F1.4 hơn )
    Quote Được gửi bởi win-com View Post

HẬU đẹp trai 6 năm không DÊ

Quote Được gửi bởi wildwildwind View Post
    cám ơn bác chủ pic rất nhiều. hiện tại mình cũng đang tham khảo lens với tiêu cự này cho tuận tiện trong thành phố mỗi khi phượt nhóm cùng bạn bè.
    cơ chế HSM hoạt động hiệu quả như bác nói chứ.
    và hàng này hình như mới ra nên còn chưa nhiều nơi bán. nếu được bác có thể pm mình cửa hàng bác lấy được không? mình ở Saigon.
    Bác ở sì gòn mà hok biết cho bán thì mình hok tin. Bác ra Phú Quang Camera để mua hành chính hãng, Khánh Long Camera, tấn long, Lê vũ. ..

Quote Được gửi bởi PhotographerHAU View Post
    những bức ảnh F1.8 trên đều chụp trong điều kiện thiếu sáng, nên bị noise khá nhiều. hiệu quả ở F1.8 hữu dụng cho ban ngày tốt hơn

# và với Sigma F1.8 50mm thì dư sáng luôn
    đang review 18-35 f1.8 mà 50mm f1.8 ở đâu ra vậy bác !!/

Quote Được gửi bởi PhotographerHAU View Post
    @ALL: các Anh Em đã xem và có nhiều ý kiến rất bất ngờ, Em đăng bài đã qua 2 ngày với số lượng trách vấn rất thú vị. Các Anh Em đúng là Cao Thủ và am hiểu nhiều về thiết bị (Em thì không rành cho lắm) >> giờ Em mới nhận ra những gì Các Anh Em nói là quá đúng, quá chí lý. vì vậy:
    - Chắn chắn là ngay bây giờ Em sẽ điều chỉnh lại cho hoàn thiện hơn đây ạ.
    - Em vô cùng xin lỗi vì đã làm cho các Anh Em xem cảm thấy khó chịu...vì bài viết quá dở.
    - Sắp tới, chắc chắn sẽ có 1 bài [Trên tay- Review] thật sự hấp dẫn hơn bài [Trên tay] của Tôi >> mọi người hãy chờ thêm ít thời gian nhé!
    Một lần nữa Tôi xin lỗi BQT vnphoto và các anh em đã xem.
    >>>>>>>>>>
    Sao chưa gì mà đã thất vọng rồi, chờ mấy tháng và xem mấy chục Topic....thì giờ chờ thêm 1 time nữa..

dòng xxxD (650D) mà noise thế này thì còn ai vào đây thay thế (chỉ so sánh với 7D và 700D, 100D) thì cũng tương đương.

Không phải hệ thống cẩu thả, mà do chính Tôi cẩu thả...

Sẽ sớm có Bài viết SÂU HƠN cho CÁC BÁC trong time sớm nhất... (Đừng nóng lòng quá)

Nếu tối ngày mai Bác có thể đi phơi lại Cầu Cần Thơ thì PM cho mình, để mình học hỏi: ĐT.01257777283
    Hiện tại mình đang ở khách sạn ASIA đường Châu Văn Liêm

Chính xác là noise rất nhiều @ Tôi đang tìm hiểu nguyên nhân đây. (Hình Post lên đây là mình không khử noise)

Tất nhiên là Ống kính không ảnh hưởng gì đến Noise, chỉ có BODY, và Body có Sensor nào 4 hay 5 hay 5+

Rất cảm ơn, Tôi sẽ học hỏi thêm

Vâng, cảm ơn Bác đã chỉ giáo. Em sẽ đi mua lại con KIT...

>>>> Và cuối cùng là gửi Bác @Apham: Chắc chắn 1 câu "Em sẽ sữa" (đã qua 2 ngày rồi mà)
    Đầu tiên mình thấy bác chủ bỏ công sức ra review cũng đáng công nhận ( tuy bác chủ chụp không đẹp , nhưng không phải là sẽ không có những bức ảnh đẹp từ 18-35f1.8)

Bác chủ chắc có lẽ lần đầu làm review + tinh thần Háo Hức cực độ khi là người đầu tiên sở hữu 18-35f1.8 nên muốn nhanh chóng chia sẽ với anh em ( cái này em nghĩ không chỉ riêng bác chủ , ai cũng dễ mắc phải thôi , em cũng bị vậy hoài )

PS: bác chủ lần sau review tỷ mỹ hơn , nên tiếp thu ý kiến anh em hơn .
    Anh em cũng đừng chém bác ấy dữ quá
    em thấy bác ấy trên tay cho anh em - nahnh hơn nhiều các trang công nghệ trong nước . vậy là quá đã rồi
    Thân!
    Được sửa bởi ThoPNT lúc 11:45 PM ngày 01-08-2013

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    Đầu tiên mình thấy bác chủ bỏ công sức ra review cũng đáng công nhận ( tuy bác chủ chụp không đẹp , nhưng không phải là sẽ không có những bức ảnh đẹp từ 18-35f1.8)

Bác chủ chắc có lẽ lần đầu làm review + tinh thần Háo Hức cực độ khi là người đầu tiên sở hữu 18-35f1.8 nên muốn nhanh chóng chia sẽ với anh em

PS: bác chủ lần sau review tỷ mỹ hơn , nên tiếp thu ý kiến anh em hơn .
    Anh em cũng đừng chém bác ấy dữ quá
    em thấy bác ấy trên tay cho anh em - nahnh hơn nhiều các trang công nghệ trong nước . vậy là quá đã rồi
    Thân!
    Chính xác là như thế. Cảm ơn Bác ThoPNT đã động viên.... mình sẽ cập nhật những bức ảnh tốt hơn từng ngày..

HÌNH GỐC KHÔNG CHỈNH SỬA GÌ...

Được sửa bởi PhotographerHAU lúc 11:09 PM ngày 30-07-2013

HÌNH GỐC KHÔNG CHỈNH SỬA GÌ...

Được sửa bởi PhotographerHAU lúc 03:32 PM ngày 01-08-2013

HÌNH GỐC CHƯA CHỈNH SỬA GÌ

Được sửa bởi PhotographerHAU lúc 03:38 PM ngày 01-08-2013

Trang 7 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng