Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 123

Chủ đề: [Trên tay] Ống kính Sigma 18-35mm F1.8 DC HSM

Trước tiên rất cám ơn bác đã có bài Trên tay cho ae chiêm nghiệm cái ống đáng mong chờ này của Sigma. Nhưng nếu thêm nhiều ảnh nữa ở 1.8 và LowLight thì e biết ơn bác lắm lắm ah. Cũng hóng nó lâu lắm rồi.Thanks bác nhiều
    Không có máy :(

Quote Được gửi bởi utan View Post
    Cám ơn Bác PhotographerHAU với những bức ảnh review có lẽ là đầu tiên của em này.

Ae quan tâm đến khẩu 1.8 của em nó, vì vậy phiền bác cho thêm ít tấm chụp ở khẩu 1.8 (hình gốc không chỉnh sửa).

Thanks again!
    Toàn bộ ảnh gốc (trên flickr) + toàn bộ là F1.8 hết
    Nhận xét về F1.8 Tại F1.8 ban đên chưa tối ưu như F1.4 50mm

# F1.8 23mm 1/60s ISO1600 lúc 6g48 phút điều kiện ánh sáng yếu
    Được sửa bởi PhotographerHAU lúc 11:20 PM ngày 29-07-2013
    HẬU đẹp trai 6 năm không DÊ

Quote Được gửi bởi Silent Night View Post
    Trước tiên rất cám ơn bác đã có bài Trên tay cho ae chiêm nghiệm cái ống đáng mong chờ này của Sigma. Nhưng nếu thêm nhiều ảnh nữa ở 1.8 và LowLight thì e biết ơn bác lắm lắm ah. Cũng hóng nó lâu lắm rồi.Thanks bác nhiều
    Tiếp tục ảnh Gốc 100% với F1.8

# F1.8 35mm 1/50s ISO 1600 trong nhà đèn nhà hàng

# F1.8 35mm 1/50s ISO1600

Quote Được gửi bởi Silent Night View Post
    những bức ảnh F1.8 trên đều chụp trong điều kiện thiếu sáng, nên bị noise khá nhiều. hiệu quả ở F1.8 hữu dụng cho ban ngày tốt hơn

# và với Sigma F1.8 50mm thì dư sáng luôn

Ảnh 100% gốc F2.8 18mm 1/3200s ISO800 lúc 4g49 phút tại Phú Mỹ Hưng

Thật sự mà nói thì nhìn vào tiêu cự và khẩu độ của cái lens này là kết ngay. Em có dự định sẽ mua D7100 với cái lens này nhưng không biết có ổn không đây. Ảnh bác chụp thì em cũng không biết đánh giá làm sao vì chỉ mới bước vào nhiếp ảnh được 2 năm. Nhưng thấy là lens này chụp chỉ hơn lens kit mỗi cái khẩu 1.8 còn chất ảnh thì không khác mấy.

Quote Được gửi bởi tunguyen88 View Post
    Thật sự mà nói thì nhìn vào tiêu cự và khẩu độ của cái lens này là kết ngay. Em có dự định sẽ mua D7100 với cái lens này nhưng không biết có ổn không đây. Ảnh bác chụp thì em cũng không biết đánh giá làm sao vì chỉ mới bước vào nhiếp ảnh được 2 năm. Nhưng thấy là lens này chụp chỉ hơn lens kit mỗi cái khẩu 1.8 còn chất ảnh thì không khác mấy.
    Mình xin chia sẽ với Bác luôn, nếu mới biết chơi và chưa biết mình cần chụp những gì, thì mình khuyên khoan hãy mua với lý do như sau:
    1/ Hãy làm quen với máy, kỹ thuật chụp, nói chung là tay nghề...cần nâng cao hơn; vì vậy hãy chụp với KIT trước 1 thời gian nhé.
    2/ Sau này khi Bác xác định được nhu cầu cần chụp cái gì: Chân dung, phong cảnh, Macro thì hãy quyết định chọn mua ống kính
    3/ Thời gian tới, giá ống kính này có thể sẽ giảm (mình đoán mò thôi)

Nhưng nếu muốn chuyên góc rộg hay siêu rộng thì chọn loại nhỏ hơn 18mm cho đã
    Còn về chân dung thì Sigma 50mm F1.4 là tuyệt vời

Quote Được gửi bởi PhotographerHAU View Post
    Mình xin chia sẽ với Bác luôn, nếu mới biết chơi và chưa biết mình cần chụp những gì, thì mình khuyên khoan hãy mua với lý do như sau:
    1/ Hãy làm quen với máy, kỹ thuật chụp, nói chung là tay nghề...cần nâng cao hơn; vì vậy hãy chụp với KIT trước 1 thời gian nhé.
    2/ Sau này khi Bác xác định được nhu cầu cần chụp cái gì: Chân dung, phong cảnh, Macro thì hãy quyết định chọn mua ống kính
    3/ Thời gian tới, giá ống kính này có thể sẽ giảm (mình đoán mò thôi)

Nhưng nếu muốn chuyên góc rộg hay siêu rộng thì chọn loại nhỏ hơn 18mm cho đã
    Còn về chân dung thì Sigma 50mm F1.4 là tuyệt vời
    Cảm ơn bác đã tư vấn.

Cám ơn bác có bài review, nhưng đúng là bài này dịch chắc chắn có copy tiếng anh vô google translate rồi hình ảnh thì đúng là bác chụp.
    Một số thuật ngữ đọc qua là hiểu thằng google nó dịch chuối.

VD: "Với ống kính 17 yếu tố trong 12 nhóm này có thể cho thấy hình ảnh chụp cảnh đêm khá lý tưởng, bên cạnh chụp ảnh phong cảnh thì hiệu ứng Bokeh mịn, với khẩu độ F1.8 này có khả năng sản xuất Bokeh thẩm mỹ bằng cách của một cơ hoành tròn chín lưỡi của nó."

Với 17 thấu kính chia làm 12 nhóm, ống kính có thể dùng cho chụp đêm khá lý tưởng, bên đó khi chụp phong cảnh hiệu ứng bokeh cũng mịn màng. Với khẩu độ F1.8 ống kính và 9 lá khẩu thì ống kính này cũng có khả năng tạo ra những bokeh đẹp, tròn trịa.

Giá như bác HAU xem có ai có dòng crop xD hoặc xxD cắm vô test thử chất lượng xem thế nào, chứ em thấy cắm trên xxxD chụp thấy khả năng xử lý noise của dòng body này kém quá. Vì em cũng đang rất quan tâm con này cắm trên crop chuyên nghiệp của Canon.
    Được sửa bởi dohoa911 lúc 11:54 PM ngày 28-07-2013

Xin lỗi tác giả, mình có cảm giác bài viết này giống như một topic khoe ảnh, kèm theo những bài cóp nhặt tiếng anh rồi dịch cẩu thả bằng Google translate.
    Siêu âm động cơ AF cung cấp yên tĩnh nhanh chóng và mịn màn tự động tập trung. Động cơ AF này cũng có thể được ghi đè bằng tay bất cứ lúc nào bằng cách xoay vòng tấp trung
    Những câu viết tối nghĩa và sai chính tả như thế này trong bài post, mình nghĩ thể hiện sự không tôn trọng người đọc. Khi mọi người góp ý thì bác chủ thớt lại phản ứng bằng cách nói rằng mình đã phải lặn lội ngày đêm khổ sở để có được những bức ảnh chụp. Mình xin lỗi bác, ở đây không ai nói rằng bác ăn cắp ảnh người khác để post, chỉ góp ý bác cách viết bài cảm nhận. Nếu bác muốn mọi người chỉ tập trung bình luận ảnh của bác đẹp xấu thế nào thì bác nên post vào box khác chứ không phải box "Thử nghiệm thiết bị" này. Thân

Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng