Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: ai làm lab, hay gia công bánh răng nhựa.v.v. vào góp ý tý

Quote Được gửi bởi thodung View Post
    Có lẽ vài năm nữa thì in 3d phát triển sẽ giải quyết được các bác ạ.
    In 3D thì cũng phải có khuôn digital, bạn mò đâu ra bản vẽ đó.

Túm lại là nếu bác chủ muốn tiện bằng nhôm hay nhựa, thợ cơ khí Sài Gòn có thể làm được.
    Giá thành tuỳ số lượng.
    Minh hoạ hình "cùi thơm"
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi metavana View Post
    In 3D thì cũng phải có khuôn digital, bạn mò đâu ra bản vẽ đó.
    Em nghĩ bác nào có tiền đầu tư máy in 3D thì bác ấy cũng biết tạo bản in từ mẫu chi tiết bị hư kia ạ. Cũng như mấy anh thợ cơ khí mấy anh ấy biết cách tiện ra sản phẩm bác ạ.
    Thợ đụng

sau 1 thời gian tìm tòi, em tìm được wed nước ngoài bán giá = 1/4 + chi phívaajnj chuyển về cũng khoảng hơn 1-2tr,
    còn riêng về gia công mấy cái này, máy phay cnc 4 trục là tự động 100% luôn. nhưng sản xuất đơn chiếc.v.v. thì rất khó khăn, giá cả cũng xem xem, mà ko biết có bền không, có 1 site trung quốc, chuyên bán hàng for, mà em ko biết tiếng tq,
    nếu bác nào sản xuất giá rẽ, khoảng 1/2 giá, 80-90% tiền lãi rồi
    nhu cầu của lab cũng khá cao

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Túm lại là nếu bác chủ muốn tiện bằng nhôm hay nhựa, thợ cơ khí Sài Gòn có thể làm được.
    Giá thành tuỳ số lượng.
    Minh hoạ hình "cùi thơm"
    em cũng là dân cơ khí nè bác, hi, thợ có khi làm tốt, nhưng vấn đề là :
    cả trăm cái nhông khác nhau, mà gia công phải đợi thời gian.v.v..v
    ....nhiều tiêu chí khác
    nếu gia công rẻ lắm thì mới đủ khả năng mua dự phòng mới kinh tế

nhà nào làm lab đều như bác cả, chỉ mong sao máy lab hư nhẹ nhẹ........khi hư chỉ tính bằng ĐÔ thôi. chỉ có cách giao lưu lab này với lab kia, cùng chủng loại với máy của mình còn ko mua xác của máy củ rả ra để dành thì mới nhẹ ĐÔ thôi bác ơi

Quote Được gửi bởi thospkt View Post
    sau 1 thời gian tìm tòi, em tìm được wed nước ngoài bán giá = 1/4 + chi phívaajnj chuyển về cũng khoảng hơn 1-2tr,
    còn riêng về gia công mấy cái này, máy phay cnc 4 trục là tự động 100% luôn. nhưng sản xuất đơn chiếc.v.v. thì rất khó khăn, giá cả cũng xem xem, mà ko biết có bền không, có 1 site trung quốc, chuyên bán hàng for, mà em ko biết tiếng tq,
    nếu bác nào sản xuất giá rẽ, khoảng 1/2 giá, 80-90% tiền lãi rồi
    nhu cầu của lab cũng khá cao
    về vấn đề độ bền thì cái này chịu ảnh hưởng lớn ở nguyên liệu, còn thợ hay máy gia công chỉ là phụ. ví dụ như vầy cho dễ hiểu, bánh răng nhựa cũng có năm bảy loiạ nhựa, PE/PP/PU..., ngay cả PU thì cũng cả mớ loại từ mềm dẻo như cao su đến cứng như cục gạch, nếu chọn loại mềm hơn so với nhựa gốc thì nhông mau mòn, còn nếu lựa cứng hơn gốc thì mấy cái nhông gắn kết với nó lại sẽ mau mòn, mà nguyên liệu nhựa ở VN muốn mua đúng mác thì e là hơi khó. cnc 4 trục thì mình có ( con khổ nhỏ 600x600 ) để dành chế cháo đồ chơi mà mỗi tội em nó đang trục trặc phải trùm mềnh do chưa có thời gian sửa chữa, nếu chủ topic ở SG thì pm mình cái fone, khi nào máy chạy lại thì mang cái nhông mẫu qua nghiên cứu thử coi sao

Quote Được gửi bởi thospkt View Post
    em cũng là dân cơ khí nè bác, hi, thợ có khi làm tốt, nhưng vấn đề là :
    cả trăm cái nhông khác nhau, mà gia công phải đợi thời gian.v.v..v
    ....nhiều tiêu chí khác
    nếu gia công rẻ lắm thì mới đủ khả năng mua dự phòng mới kinh tế
    Bác là dân cơ khí thì biết rồi đấy:
    - Làm đơn chiếc thì sao giá rẻ được?
    - Tiền công thợ giờ cũng 200-300K/ngày, cả ngày làm cho bác được bao nhiêu cái nhông, mất thời gian chủ yếu ở phần nghiên cứu, làm hàng loạt thì nghiên cứu một lần/SP.
    - Mua vài cái thì phái đắt thôi, không mua thì bác phải tự chế lấy để xài, bác chế cũng được mà.
    - Gợi ý: Nhôm thì có thể tìm cùng độ cứng, nhựa thì e hơi khó => làm bánh răng là phải làm cả bộ, chứ không thể làm răng nhôm - nhựa, trước sau gì cái kia cũng tèo.
    Được sửa bởi 11002 lúc 08:33 PM ngày 29-07-2013
    Chúc Bình An
    FaceBook

mình có nhận gia công ! có gì bạn gọi mình theo số 0915413848 ! đươc thì gửi mình cái mẫu rồi mình báo giá!

Dù có máy móc đầy đủ ở nhà, công thiết kế và setup máy móc và mua material để tạo được một cái mà thôi thì đi mua cho nó lợi.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng