Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Thành viên mới mong học hỏi

Thành viên mới mong học hỏi

Chào các bác!
    Em là thành viên mới, chụp ảnh cũng đã lâu nhưng chỉ là nghiệp dư, chụp chơi thấy thích vậy thôi. Hôm nay được đi ofline với mấy bác thấy rất thú vị và bổ ích, Có mấy tấm hình thấy tàm tạm post lên đây nhờ các bác nhận xét dùm. Cám ơn các bác nhiều.
    Bức này em chụp ở Đà Lạt, buổi chiều nắng vàng rực nhưng chỉ được mấy phút là mặt trời lặn nên phải chộp rất nhanh, Cái cây hình giống trái tim nhìn rất ấn tượng, em có chỉnh sửa thêm 1 chút xíu nữa bằng PS cho ấn tượng hơn không biết có ảnh hưởng gì không.

Được sửa bởi 1088 lúc 09:04 PM ngày 02-10-2005

Bức này em cũng chụp ở Đà Lạt - Thiền viện Trúc lâm. Thấy 3 nhân vật, 2 ông sư và 1 con chó định chụp một tấm cả 3 cùng đi trên đường nhưng chờ mãi con chó nó không đứng lên nên ko ưng ý lắm...nhưng về nhìn lại thấy con chó nó nằm nhìn theo có khi lại hay hơn...

Trước đây không dám chỉnh sửa gì bằng PS, hôm nay đi off thấy các bác xài nhiều quá nên em cũng thử nghịch chút cho nhấn mạnh chủ đề.
    ...

Bức này chụp ở Cao đẳng sư phạm Đà Lạt. Chụp qua cái hành lang vòm cong cong. Lúc chụp chỉ nghĩ chụp ngược sáng thành 1 cái bố cục thôi, chụp rồi nhìn lại thấy cái bầu trời xanh trông giống hình ảnh trái đất nhìn từ trên mặt trăng ghê. Không biết có bác nào nhìn thấy giống em không hay tại em siêu tưởng tượng quá..hehee

Tấm thứ 2 em nhìn cũng thấy hay :beer_smil Nhưng em không biết đặt tên như thế nào cho đúng Còn tấm cuối em nghĩ là nên cân bằng lại màu, hay cái Mo của em nó thế :whistling
    Nhận scan film 135 các loại , 200k/cuộn , file JPEG 17+ Mpx , 12+ MB , lh O9845179O3 .

Quote Được gửi bởi 7 búa
    Tấm thứ 2 em nhìn cũng thấy hay :beer_smil Nhưng em không biết đặt tên như thế nào cho đúng Còn tấm cuối em nghĩ là nên cân bằng lại màu, hay cái Mo của em nó thế :whistling
    Tấm thứ 2 tên là Đường Tu bác ạ

đừng tu thì đúng hơn anh ạh,,,hic,, nhìn con chó nằm nhìn hai ông sư đi vô "ngõ cụt" như đang thông cảm" hai cu kia đi đâu vô cái ngõ nhỏ ấy,,,hic.. ý em nhìn ảnh hơi bị bạo lực tí,,anh đừng giận,,,nhưng không thích cái tên ghép vô tấm ảnh đó,,,vì đừơng tu mà không có lối thoát,,hic

chào bạn Linh! mình nghỉ ảnh số 2 có ý tưởng. nhưng có gì đó không ổn. vị trí cuả sư áo đen tốt nhất ở bên phải ảnh sẽ tạo không gian tốt hơn. Con chó không cần thiết, có khi gây hiệu ứng ngược.

Quote Được gửi bởi khoantwell
    đừng tu thì đúng hơn anh ạh,,,hic,, nhìn con chó nằm nhìn hai ông sư đi vô "ngõ cụt" như đang thông cảm" hai cu kia đi đâu vô cái ngõ nhỏ ấy,,,hic.. ý em nhìn ảnh hơi bị bạo lực tí,,anh đừng giận,,,nhưng không thích cái tên ghép vô tấm ảnh đó,,,vì đừơng tu mà không có lối thoát,,hic
    Cám ơn vì góp ý của bác. Nói vui 1 chút nhé... Tu cũng có nhiều kiểu tu, người thích kiểu này kẻ thích kiểu khác...nhìn giống ngõ cụt nhưng đi thử đến nơi biết đâu lại thấy cảnh cửa hé mở ra một chân trời mới thì sao. hehee ;)

Quote Được gửi bởi huynhphuchau
    chào bạn Linh! mình nghỉ ảnh số 2 có ý tưởng. nhưng có gì đó không ổn. vị trí cuả sư áo đen tốt nhất ở bên phải ảnh sẽ tạo không gian tốt hơn. Con chó không cần thiết, có khi gây hiệu ứng ngược.
    Đúng là ở bức ảnh này em cũng không khoái cái bố cục, ánh sáng mầu sắc, các vấn đề về kỹ thuật. Em chụp và thích nó chỉ vì em áp đặt được tư tưởng, tình cảm của mình vào đó ( cái lý thuyết này mới học được từ hôm đi off nghe nói chuyện về ảnh đời thường cùng các bác- hehe ) ma` tư tưởng, tình cảm của mỗi người thì khác nhau nên cảm nhận không thể giống nhau được. Nhưng như thế mới hay chứ đúng không bác...:D cám ơn rất nhiều vì bác đã góp ý. ;)