Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Mới tập chơi-Cần mọi người góp ý kiến :)

Mới tập chơi-Cần mọi người góp ý kiến :)

Em mới tập chơi máy khoảng 1 tháng ,chụp choẹt được 1 vài tấm đăng lên cho mọi ngừời đánh giá,mong mọi người góp ý giúp em em chụp bằng ca 60D+fix50
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

Em nghe nói chụp chân dung bằng lens 70-210 f4 ngon lắm thì phải,em định lên dàn lens như sau:
    Ca 70-210 f4 cho chân dung
    Ni 55m f3.5 macro để chụp close up,tĩnh vật
    và 1 cái lens góc rộng để chụp phong cảnh :(
    Mong mọi người góp ý cho em những lens trên đã được chưa và cần mua lens gì,vì kinh tế khá eo hẹp nên mọi người tư vấn giúp em chọn lens ngon xíu :(
    Cám ơn mọi người trước
    http://www.flickr.com/photos/93319413@N07/

Em post bằng flickr không được nên phải post bằng photobucket mong mọi người thông cảm giúp em :(
    Được sửa bởi titanlys lúc 12:17 AM ngày 20-07-2013

tóm lại là bác cần tư vấn hay là cần góp ý ? nếu cần góp ý thì nên xem lại cách post hình.
    Nguyễn Hoàng Huy | 0909 111 089

Sao em chả thấy gì vậy nhỉ

em post hình đều bị như vậy chẳng hiểu tại sao :( tìm cách sửa từ tối qua đến giừo vẫn bị hư hình :(
    sr các bác :( để em tìm hiểu thêm

về độ nét thì e thấy mỗi tấm của em bé là ổn so với 50 1.8. còn mấy tấm của mẫu lớn chắc do bác để iso cao nên mất nét.
    còn về chuyện lên lens thì theo bác nói đấy là lens 70 200 f/4 L USM chứ ko phải 70 210. cái phần bác ghi là Ca với Ni e ko hiểu cho lắm, hay là bác có 2 body thế.
    Nếu bác đã xác định có 1 lens góc rộng chuyên chụp phong cảnh rồi thì về chân dung và macro e thấy bác lên lấy con 85 f1.8 USM hơn là lấy 70-200. vì nếu xét về chuyên chân dung thì fix 85 hơn 70 200 mà giá thành cũng rẻ hơn nữa.
    Đấy là ý kiến của e ạ

e cũng mới tập chơi như bác thui nhưng có góp ý như sau, hình bác chụp out nhiều quá, trình e còn gà nên chụp thiếu sáng cũng bị out nên giờ vẫn đang tập chụp đủ sáng cho đúng nét cái đã,

Quote Được gửi bởi ducdmse03016 View Post
    về độ nét thì e thấy mỗi tấm của em bé là ổn so với 50 1.8. còn mấy tấm của mẫu lớn chắc do bác để iso cao nên mất nét.
    còn về chuyện lên lens thì theo bác nói đấy là lens 70 200 f/4 L USM chứ ko phải 70 210. cái phần bác ghi là Ca với Ni e ko hiểu cho lắm, hay là bác có 2 body thế.
    Nếu bác đã xác định có 1 lens góc rộng chuyên chụp phong cảnh rồi thì về chân dung và macro e thấy bác lên lấy con 85 f1.8 USM hơn là lấy 70-200. vì nếu xét về chuyên chân dung thì fix 85 hơn 70 200 mà giá thành cũng rẻ hơn nữa.
    Đấy là ý kiến của e ạ
    lens 70-210 F4 là dòng trước dòng 70-200 bác ơi :( còn phần em ghi Ca với Ni là cái lens của Canon và lens Nikon :( bạn em nó dùng 7D bắn với lens của Nikon nhìn ngon lắm :(
    những tấm hình trên là em chỉnh iso tự động nên nhìn không nét lắm :(-cám ơn bác

Quote Được gửi bởi kubeo123 View Post
    e cũng mới tập chơi như bác thui nhưng có góp ý như sau, hình bác chụp out nhiều quá, trình e còn gà nên chụp thiếu sáng cũng bị out nên giờ vẫn đang tập chụp đủ sáng cho đúng nét cái đã,
    out nét ở đâu bác chỉ dẫn giúp em :(

E thì cảm thấy ko bị out nét, mà bị kiểu là hình ko căng lắm ạh, soft soft nhất là tấm số 2 và 4. Chắc bác để tới f1.8 để chụp, hoặc là do quá trình hậu kỳ tone màu bệt lại nên làm cho cái hình ko căng. Bác thử up tấm số 4, ko đổi tone, chỉ làm lại màu cho tươi lên rồi up lên để dễ so sánh zụ hình ko căng.
    Còn vụ lens thì 1 con 55-250 IS II thì khá là tốt so với 70-210 f4 - vì đã quá cũ rồi.
    Ni 55 f3.5 thì thay thế bằng 50 f1.8 mà bác đang xài cũng là quá tốt rồi nếu phát huy hết công dụng của 50 f1.8 thì sẽ thấy lens hơi bị "thần thánh" luôn.
    Dư giả thì là 17-40 f4L đi bạn, chụp khá ổn. gắn lên 60D thì cũng đủ để chụp phong cảnh, bắn luôn chân dung cũng tốt, macro thì cũng ngon. và giá trị thì cũng bảnh hơn nữa.
    Theo quan điểm riêng của mình thì 1 là chụp bằng những thứ ở mức trung trung (tận dụng tối đa những gì đang có) có tiền thì đừng mua những thứ nằm ở khúc giữa giữa, ko mua để dành tiền đó lên hẳng 1 khúc ngon ngon luôn. Chứ từ bèo lên giữa giữa thực sự ko chênh lệch bao nhiu. Sự chênh này có thể trám lại được bằng phần hậu kỳ.
    About me: Tầm thường sát mặt đường.

như tấm 1, mình thấy mặt của mẫu nó mờ mờ đâu đc nét đâu

mình thích màu ảnh :D .
    Nikon D200 - kit 18-55; Fix 50 1.8

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng